Đã có Windows 10 Anniversary Update, anh em hãy download ngay!

Duy Luân
2/8/2016 22:15Phản hồi: 594
Đã có Windows 10 Anniversary Update, anh em hãy download ngay!
Đúng như lời hứa, Microsoft đã tung ra bản cập nhật Windows 10 Anniversary Update dành cho máy tính. Ngay bây giờ anh em đã có thể vào Settings > Update & Security > Check for Update. Nếu thấy máy báo có bản cập nhật Windows 10 version 1607 thì chính là nó. Anniversary Update là bản cập nhật lớn thứ ba dành cho Windows 10 kể từ khi ra mắt để bổ sung nhiều chức năng như Windows Ink, đồng bộ notification giữa điện thoại với máy tính, trình duyệt Edge được cải tiến và cho phép cài thêm extension, giao diện đen... Trong lúc chờ download, anh em có thể đọc thêm bài Mong chờ gì ở bản cập nhật Windows 10 Anniversary Update. Bản update của mình đã tải xong, giờ đang cho cài đặt và sẽ sớm chia sẻ với anh em những trải nghiệm của mình.

Ghi chú: trong trường hợp Windows không tự dò ra bản update được, anh em hãy vào link này: https://support.microsoft.com/en-us/help/12387/windows-10-update-history?ocid=update_setting_client, download file exe mà Microsoft cung cấp rồi chạy nó lên thì sẽ có update.
594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luyen
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào cài rồi xem cái kho Extension của Edge có phong phú không.
tUnG LTK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hgvuttcl tks bác :3
@luyen Mình xài opera vẫn thấy sướng hơn, cảm giác Edge nó không ổn định như opera
@luyen Mình xài opera vẫn thấy sướng hơn, cảm giác Edge nó không ổn định như opera
@luyen Có khoảng trên dưới 10 thứ, trong đó chỉ có adblock là đáng giá 😁
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Có link ISO 64bit không thớt? Đang đứt cáp mới khổ chứ.
@matrix8145 dùng media creation tool mà tải, hàng chính chủ luôn
photokts
TÍCH CỰC
8 năm
Em đang ở build 10586 thì update đc k bác Luân
0hat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@photokts Mình cũng đang ở build này, đây là build stable mới nhất nên hầu hết người dùng (ko phải bản insider preview) update từ build này lên, check update chưa có nên phải chạy file update assistant 😁
Việc phát hành các bản update còn tuỳ thuộc vào khu vực nên chạy cái update assistant cho lẹ
@photokts đc, bác nên chuyển dùng và ngôn ngữ sang us hết
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@photokts Mình cũng đang ở Build 10586 update bình thường nha bạn nếu bạn check update chưa có thông báo thì tải file theo link về rồi chạy file exe là ok. Chúc bạn thành công và sớm được tận hưởng...
https://support.microsoft.com/en-us/help/12387/windows-10-update-history?ocid=update_setting_client
Tiếc quá, giờ e phải đi mần ăn, tối về trùm mền ngủ, chắc dành trải nghiệm nì cho cúi tuần quá, chúc ae bủi sáng vui vẻ cùng win 10 anniversary nhoé.
Máy của mình chưa nhận được thông báo, update thủ công vậy
rubia
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy mới thì k nói gì, máy cũ mà lên win 10 thì phải đánh đổi nhiều thứ lắm.
@rubia Đánh đổi gì thế bác
@rubia giống lên ios quá 3 đời 😃
Ma Vương.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có rồi ak. Chờ xem có gì khác so với hiện tại không. Chỉ mong có Aero + tab for explorer.
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
@Ma Vương. Đéo có 2 cái của nợ đó đâu, khỏi hóng.!
Anh Duy Luân chuẩn bị hầu tòa vì tội xúi dại menber update win 10 gây ra tình trạng lag, châm, và chết máy :v
Ngoài lề một tí anh em cho mình hỏi lap của mình có cái card tên Uaelap mà mình không biết nó là gì có chức năng ra sao ae nào biết xin chỉ giáo mình với.
Chúc mừng các AE đội Windows :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
win lậu xài kms update lên có kms lại được không vậy
@ncxn Nó ghi windows is activated thì được gọi là bản quyền k ạ ?
ncxn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trinhlebela Nó ghi vậy thì nó free hả, nản thanh niên
Tui cho link luôn
https://www.microsoft.com/en-us/accessibility/windows10upgrade

-> Cài dành cho người khuyết tật ý, cái này trang chủ nó nói rõ ràng đấy.
@ncxn Vậy bác cho e hỏi win bản quyền sao mình check được ạ
E còn gà lắm
@ncxn E gà chỉ biết check vậy thôi
Máy e win 8.1 bản quyền dùng cái này (sau ngày 29.7) ok
Máy bạn e win 10 ..... dùng này vẫn ghi wimdows is actived
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Hóng tin này còn hơn cái tin samsung note gì ấy.
KLQ, nhưng Apple đã phát hành bản public beta 3 cho cả iOS 10 và macOS 10.12
@vythanh Beta 3 có lâu rồi mà má _.__!!
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@hypous Public nó khác dev mà ba
Clu.E
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vythanh Tưởng Ios 10 lên beta 4 rồi chứ nhỉ?
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Clu.E beta 4 là bản dev. beta 3 là bản public.
Tương tự, iOS thì có bản 9 bản 10. Bản 9 chính thức, bản 10 thử nghiệm. Trong cái thử nghiệm(beta) nó còn phân ra bản dev(dành cho lập trình viên) và bản public(công khai)
Đang update... hi vọng sẽ nhẹ hơn bản 10586 nữa..
Ngoài lề: trên tinhte.. gõ chữ quá nhanh sẽ gây ra hiện tượng lỗi dấu hoặc sai một vài chữ.. không biêt có ai bị không? (win 10 & unikey 4.0)
@BietSoSoThoi Bác cài cái mess của fb đúng không hay bị hết vậy?
@BietSoSoThoi bác cho hỏi nếu up bằng windows update thì có pải cài lại phần mềm không vậy
@Đăng An96 vào win update để check thôi, or có thể dùng windows media tool để upgrade
@Đăng An96 Tất cả phần mềm đều như cũ.. trừ mấy cái của soft microsoft thì nó sẽ đòi key nếu xài bản lậu.
mình check toàn ra Windows Defender ^^
Media Creation Tool đã down được bản mới này chưa cả nhà?
@zBlackMoonz tải cho hết mấy cái đó thì nó mới hiện ra bác ạ
@zBlackMoonz media toot tải bản iso này đc rồi
@zBlackMoonz giống mình vậy
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kéo nhanh trước khi sever quá tải :v
Anh Duy Luân coi chừng bị kiện vì kêu người khác tải cài đặt win10. Bên Mỹ MS bị đề nghị bồi thường thiệt hai do khi cài win10 làm máy hỏng, lạ thật.
@Ro_tt Kêu chứ đâu có buộc như MS đâu mà lo.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ro_tt Bác cứ quan trọng hóa vấn đề hà ahihi (đùa nha)
tải thôi nào các chế
lovebb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Microsoft ngày càng dị không thể tả! Ổ đĩa còn trống 20GB, nó check CPU, RAM, Disk space đều OK, nhấn next tiếp thì báo "Something went wrong" và nội dung báo lỗi là không đủ không gian ổ cứng!
ngsangmt
TÍCH CỰC
8 năm
@lovebb Chắc nó chỉ check loại ổ cứng này có dùng được với win10 hay không chứ không check dung lượng ổ cứng.😃
digikei
CAO CẤP
8 năm
@lovebb Bạn dọn trống thêm 7-8G ở ổ đĩa D,E hoặc cắm USB trống cỡ đó vào là được, mình cũng mò mãi mới ra
digikei
CAO CẤP
8 năm
@lovebb Bạn dọn trống thêm 7-8G ở ổ đĩa D,E hoặc cắm USB trống cỡ đó vào là được, mình cũng mò mãi mới ra
Tối qua ngồi cãi nhau với mic support từ 11h30, đến 12h01 thì update được 😁
Down đến 40% thì đứt mạng mới đau 😔
quanbvp
TÍCH CỰC
8 năm
@SuzukiAxeloHPcity Bác cãi nhau với ms về việc j thế?
@quanbvp Đại loại là em bảo nó là chúng mày bảo 2/8 có hàng mà sao ở chỗ tao sắp sang 3/8 rồi mà không thấy, nó bảo ông cứ chờ đi, từ từ sẽ có, em bảo chúng mày nói thế là không được, nói thế thì nói làm gì, đến lúc update được thì xin lỗi nó rối rít 😁
@SuzukiAxeloHPcity bác phải làm đạo diễn kịch mới phải ^^ :D:D
@tangtuanvu_tnpx Em bảo em đổi region sang usa cũng không thấy gf nó còm doạ em là đổi về Việt Nam đi không thì máy mày crash đấy :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019