Đã có Windows 10 Mobile 10586, chủ yếu sửa lỗi, sắp có bản final?

Duy Luân
18/11/2015 22:52Phản hồi: 231
Đã có Windows 10 Mobile 10586, chủ yếu sửa lỗi, sắp có bản final?
Microsoft vừa tung ra bản build Windows 10 Mobile 10586 cho người dùng thử nghiệm. Đây cũng là build cài sẵn trên chiếc Lumia 950 và 950 XL nên có khả năng 10586 là một trong các bản Preview cuối cùng mà chúng ta được trải nghiệm trước khi bản chính thức ra mắt vào tháng sau. Đợt cập nhật lần này chủ yếu chỉ để sửa lỗi chứ không có thêm chức năng gì mới, ví dụ như: khắc phục vấn đề màn hình Start bị lỗi khi restore từ một thiết bị có độ phân giải thấp hơn, đã có thể thiết lập chỗ lưu tài liệu / file mặc định (vào Settings > System > Storage), việc di chuyển app sang thẻ microSD cũng không làm ứng dụng bị crash như hồi trước nữa. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về bản update 10586 bằng cách vào Settings > Update & Security > Phone Update. Nhớ là trong ứng dụng Windows Insider phải để chế độ cập nhật là Fast Ring nhé.

Các vấn đề khác đã được khắc phục
  • Cải tiến ứng dụng Messaging + Skype để có thể cập nhật cả trên phía server lẫn phía người dùng, như vậy thì nếu cần update sẽ nhanh hơn
  • Ít thời gian resuming hơn khi chuyển giữa các app với nhau
  • Nút camera cứng sẽ chạy trở lại nếu trước đây bạn gặp lỗi không xài được
  • Ứng dụng tải về từ Store ổn định hơn và nhanh chóng hơn
Các vấn đề còn tồn tại
  • Hồi update build 10581, Microsoft phát hiện có một lỗi liên quan đến chức năng factory reset tuy nhiên nó không ảnh hưởng trực tiếp đến người dùng. Thế nhưng, lỗi này lại ảnh hưởng tới build 10586, tức là nếu hồi còn 10581 bạn đã factory reset một lần thì lên 10586 sẽ bị boot loop. Nếu bạn gặp tình trạng này, bạn cần phải sử dụng tổ hợp phím cứng để đưa máy về trạng thái như khi mới mua, tham khảo cách làm ở đây.
  • Việc triển khai app Silverlight từ Visual Studio sang điện thoại Windows 10 cũng vẫn chưa chạy trong build này. Điều đó sẽ được khắc phục với bản update ngày 30/11 cho Visual Studio. Với app universal thì bình thường, không sao cả.
  • Insider Hub không được đưa vào build này do bị lỗi
Nguồn: Microsoft
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

950/950 XL xấu quá làm em cụp cả hứng thử lại WP.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnstockguru Bác có quất thì quất e lumia 950xl, chứ đừng quất e lumia 950, e này xấu, 950xl trông dáng mạnh mẽ và nam tính hơn lu950 nhiều.
xài ios và ảndroid chán rồi qua sử dụng wp cũng có cảm giác mới lạ, đỡ nhàm chán 😁
Octorber 29
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnstockguru giá như tang kèm cái ốp của bên thứ 3 làm thì đẹp
1520vừa lên xong,trước mắt thấy quá mượt
bibo311
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ xem sao đã, vẫn đang cảm thấy hài lòng với 10572 cho công việc hàng ngày
@Duy Luân Mà chính thức lại là tháng 6 là sao hả Mod, lại lùi ngày à. Tưởng tháng 12 này chứ
@bibo311 vậy là bác sai lầm rồi ;)) build 10581 đã ổn định đủ xài hàng ngày
@bibo311 Tháng sau chứ ko phải tháng sáu thím ơi
Bản này cài đặt nhanh, bánh răng quay tầm 20 phút. 😁
có ai dùng lu730 mà bị đơ cảm ứng chưa. Phải tháo sim mới reset được máy.
@sw33tl0v3qb đã bị ,reset lại là chạy phà phà
xuandu1712
TÍCH CỰC
8 năm
@sw33tl0v3qb may quá...em định lên thì thấy cmt của bác...
mossgreen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sw33tl0v3qb chưa bác!
akiralnb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mossgreen Lu 730 có bác nào bị quay số thông minh không dò được trong danh bạ mà chỉ dò được trong lịch sử không????? Với lỗi update app không được??? Help với :v
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
sao bảo tháng 12 là có bản chính thức mà giờ lại tháng 6 là sao đây./
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@hettiensai Yên tâm đi bạn vòng đời cuối năm nay và sang đầu năm sau có update mà bạn...
nvt220303
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản chính thức tới tháng 6 lận hả mod, sau lâu dữ z
bikitino
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc mod @Duy Luân nói tháng sau mà nọi lộn thành tháng sáu 😁
ẹc..tháng 6 mới có bản chính thức ak...?
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 năm
Cảm ơn Mic mỗi sớm mai thức dậy
Ta lại có thêm build để mà update
Mod có nhầm lẫn gì ko ...tới tháng 6 sao....
sao lại kéo dài sang tháng 6 là sao nhỉ, ông mic làm ăn kiểu gì thế này. ra lumia 950 cái là mất tích ko thấy đâu, a e chờ đợi mà ko thấy thông tin gì
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
hqua vừa cài lại máy xong 😁
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác giúp em với. Sáng sớm dậy em check thấy có update em update luôn, Update xong, cài đặt xong khi máy khởi động đến cửa sổ windows thi máy treo, treo một lúc thì lại khởi động lại máy. Bác có các nào sửa khác phục lỗi này không bảo em với. Thank bác!
N9cyan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanbacnt retore lại máy đi bác, lu830 của em bị nè, đang retore lại đây
tonihoang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vienanh288 Máy mình bị hỏng nút Volume + mới đau chứ. Giờ cóc biết về lại 8.1 kiểu gì đây
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@tonihoang cái mình chỉ là chỉ như kiểu khôi phục cài đặt gốc thôi còn nếu bạn muốn về thì có 2 cách 1 là dùng PhoneImageDesigner hoặc Windows Device Recovery . Cá nhân mình hay dùng cách này http://shophuybach.com/tin-tuc/huong-dan-tai-flash-fw-cho-lumia-bang-windows-phone-image-designer-236.html
Còn muốn tải rom nhanh kéo qua IDM thì bác vào đây http://mrcrab.net/nokia.html
Nếu khó khăn thì cứ alo trên topic nhé
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@tonihoang cái mình chỉ là chỉ như kiểu khôi phục cài đặt gốc thôi còn nếu bạn muốn về thì có 2 cách 1 là dùng PhoneImageDesigner hoặc Windows Device Recovery . Cá nhân mình hay dùng cách này http://shophuybach.com/tin-tuc/huong-dan-tai-flash-fw-cho-lumia-bang-windows-phone-image-designer-236.html
Còn muốn tải rom nhanh kéo qua IDM thì bác vào đây http://mrcrab.net/nokia.html
Nếu khó khăn thì cứ alo trên topic nhé
Tôi đã hết kiên nhẫn với wp10 rồi, ta sẽ lên w10 ngay và luôn luôn.
dien3x3
ĐẠI BÀNG
8 năm
tại sao llạ tháng 6..."số 6 rõ ràng" thông tin đúng không mod
obxrose
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bạn cho mình hỏi lumia 1520 đang ở 8.1, có nhiều app giờ lên thì có cần đặt lại đt ko vậy, thanks!
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@obxrose Bạn cứ lên thôi, không cần đặt lại đt đâu.
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc mod tính ghi tháng sau , nhưng ghi nhầm thành tháng 6 thôi 😁
chanhdara
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cái để vọc nữa rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế