Đã có Windows 10 Mobile build 10512: sửa 2000 lỗi, không cho nâng từ WP8.1 lên

Duy Luân
12/8/2015 22:20Phản hồi: 481
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2000 lỗi :3
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đa nhiệm trâu bò trên bản 149 vẫn chưa trở lại
ncb173
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cách nào tắt được màn hhìn glance không các pro???
Trị được 2k lỗi??? Chẳng biết nên khen hay chê đây?!
Đã lên luc 6h sáng
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
9 năm
ứng dụng photo đã tốt hơn rất nhiều. chụp ảnh xong vào là thấy liền. k load lâu như trước nữa
Mình lấy con 640 XL về trải nghiệm 3 ngày. và phát hiện ra mình ko thể chung thủy với winphone được. Mang ra đổi trả mất 10% cho 3 ngày trải nghiệm. Lúc mang máy ra cửa hàng, nó còn quay đơ với bánh răng, pải nhờ Kỹ thuật recovery lại. Hii
Thấy chạy cà giật hơn bản 166, chán ghê. cắm sạc cũng đơ cụ máy.
kể từ build 10166 thì máy có 4GB bộ nhớ trong như lumia 530 không cập nhật lên được nữa (nếu không interop unlock). Cái này là mình nghe nói vậy.
Link: http://www.winphoneviet.com/forum/threads/lumia-530-huong-dan-update-wp-10-va-review.163559/
nvt220303
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở 166 mobile hotspot hoạt động bình thường tự nhiên 152 kg hoạt động đc. Chán ghê. Ở lại 166 sướng hơn.
có cái lỗi quiet hour sửa bản trước thì bản này lại bị, điên cả người
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia 525 lên đc ko mấy bác,,,,,,,,,,,😃😃
:p
lên ngon
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Sáng để test thử
ngocdai_tbj
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hiện mình đang ở build 10166 Check for updates lại báo là Your device is up to date. Có bác nào bi giống mình không đang dùng 1320. Chắc hệ thống nghẽn mạng rồi! Để thử lại xem sao.
@ngocdai_tbj à ờ thôi bác qua winphoneviet hỏi mấy chuột bạch kia đi chứ em hết biết rồi :p
@phatlun162 chưa cài sao lại lên được 10166 ? ko lẽ xóa mất rồi
@congthanhgiong tại em reset lại nên mất cái WI
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocdai_tbj bác cho mình xin cái hình full hd ỏ cả bộ hình ntn với:eek::eek::eek:
Đã trót ngu 1 lần, giờ đang lăn tăn có ngu thêm lần nữa hơm
putinsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@firework1805 Lên đi bạn, không hối hận đâu!
@putinsn Bác lên chưa? Cảm nhận thế nào bác?
putinsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@putinsn Cảm nhận của mình đây 😃

"Mình dùng 1020 và đã cài bản này từ 12h30 đêm qua, có một số lưu ý cho các bạn:

- Download trong phần Update sẽ dừng lại rất lâu (tầm 20ph) ở mức 42%, các bạn đừng nôn nóng. Chỉ cần kiểm tra điện thoại thường xuyên để chọn Restart sau khi máy hỏi là được.

- Sau khi cài xong thì máy sẽ tự động download về các bản Office Preview (trường hợp các bạn chưa cài) đồng thời cập nhật các apps như: Store, MSN... Phần này nếu để máy tự động làm thì rất lâu, đến 7h sáng mình dậy vẫn chưa xong. Các bạn nên vào Store rùi chọn Check for update.

Nói chung mình cảm thấy nếu để màn hình mở (lâu lâu chạm tay cho nó cái) thì sẽ nhanh hơn là để tự nó làm việc trong tình trạng tắt màn hình.

Cảm nhận chung là máy mượt hơn bản 166, không nóng. Tuy nhiên vẫn có những lúc bị lag nhẹ và khởi động một số App (như Viber) hơi chậm hơn bình thường."

Túm cái váy lại: nếu bạn chủ yếu nghe, gọi, sms, web, facebook, youtube...thì bạn không phải lo gì hết. Nhưng chơi game thì chưa ngon lắm nhé, do có lẽ os chưa quản lý Ram tốt lắm.
cám ơn bạn Duy Luân mình đang up đây sướng.
hix, ban đầu tính về 8.1 lên built mới cho ngon ai dè phải lên 2 lần 😔
@cardmanhinh.com
việc 1 sản phẩm lâp trình có nhiều bug là chuyện bình thường thôi các bác, các bác tham gia insider thì đã chap lỗi rồi
putinsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 1020 và đã cài bản này từ 12h30 đêm qua, có một số lưu ý cho các bạn:

- Download trong phần Update sẽ dừng lại rất lâu (tầm 20ph) ở mức 42%, các bạn đừng nôn nóng. Chỉ cần kiểm tra điện thoại thường xuyên để chọn Restart sau khi máy hỏi là được.

- Sau khi cài xong thì máy sẽ tự động download về các bản Office Preview (trường hợp các bạn chưa cài) đồng thời cập nhật các apps như: Store, MSN... Phần này nếu để máy tự động làm thì rất lâu, đến 7h sáng mình dậy vẫn chưa xong. Các bạn nên vào Store rùi chọn Check for update.

Nói chung mình cảm thấy nếu để màn hình mở (lâu lâu chạm tay cho nó cái) thì sẽ nhanh hơn là để tự nó làm việc trong tình trạng tắt màn hình.

Cảm nhận chung là máy mượt hơn bản 166, không nóng. Tuy nhiên vẫn có những lúc bị lag nhẹ và khởi động một số App (như Viber) hơi chậm hơn bình thường.

Trên wincentral nói là bản này có nhiều hình nền Original rất đẹp nhưng mình chưa tìm ra nó ở đâu!
duongdoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
buồn cho e htc 8x.
đời này é* mua htc nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119