Đã có Windows 10 Mobile Redstone (build 14627) cho Lumia 950, 950 XL, 550, mời anh em update

Duy Luân
19/2/2016 23:21Phản hồi: 114
Đã có Windows 10 Mobile Redstone (build 14627) cho Lumia 950, 950 XL, 550, mời anh em update
Microsoft vừa phát hành build thử nghiệm đầu tiên của bản cập nhật Windows 10 Mobile Redstone với số hiệu 14267. Do đây là đợt nâng cấp cho Win 10 chính thức nên nó chỉ áp dụng với các máy Lumia 950, 950 XL, 550 và 650 chứ không dành cho những máy cũ hơn. Bản update này được bổ sung một số tính năng mới như khả năng gửi hình ảnh qua Skype bằng ứng dụng Messaging, trình duyệt Edge thì mang nút InPrivate ra ngoài để dễ thấy hơn, cải thiện việc xem file PDF, bàn phím vẽ chữ cũng đã xài được với thanh địa chỉ. Nút tìm kiếm nhạc (Music Search) cũng đã được mang ra màn hình chính của Cortana để giúp bạn dò nhạc nhanh hơn, không bỏ lỡ giây nào.

Để cập nhật lên Win 10 Mobile build 14267, bạn cần phải kích hoạt ứng dụng Insider Preview trên máy của mình, chọn Fast Ring, sau đó vào Settings > Update & Security > Phone update. Lưu ý rằng bạn sẽ phải cài hết các bản update trước đây nếu chưa từng xài Insider cho 950, 950 XL, 550 hay 650.

Những thay đổi khác trong build ngày hôm nay gồm có:
  • Sửa lỗi không ẩn thanh điều hướng với một số app Win Phone 8.1 cũ như WhatsApp, Twitter, Weibo, Flixster
  • Sửa lỗi quay phim lưu trên thẻ SD bị mất khung hình
  • Sửa lỗi điện thoại thỉnh thoảng tự bị khởi động lại
  • Tinh chỉnh lại hiệu ứng chuyển động của các ô Live Tile và cách mà các ô này cập nhật dữ liệu
  • Cải thiện độ ổn định
  • Cải thiện thời lượng dùng pin cho tính năng nhận dạng mắt với Windows Hello
  • Cập nhật hệ thống để sửa lỗi một số điện thoại bị kẹt ở 0% khi download ứng dụng hoặc khi cập nhật phần mềm cho máy
  • Sửa đổi hệ thống để yêu cầu điện thoại phải được cắm sạc khi download và chuẩn bị cài bản update
  • Sửa lỗi thông báo bộ nhớ đầy xuất hiện khi update mặc dù dung lượng vẫn còn nhiều
  • Sửa lỗi account Outlook thỉnh thoảng bị báo là sai hoặc cũ mặc dù người dùng không thay đổi password gì cả
Khả năng gửi hình qua Skype trong Messaging

NÚt tìm kếm nhạc mới trong Cortana và nút InPrivate nằm bên ngoài của Microsoft Edge

Nguồn: Microsoft, WMPowerUser
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang update, sẽ sớm trên tay thử cho anh em coi 😁
NewsTimes
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Đã úp xong, chạy cũng mượt hơn chút ngoài mấy lỗi fix đã nêu ra. Nhưng vẫn chỉ để cho con nít coi chơi thôi dù youtube chưa có chính chủ. Mình đã gặp hiện tượng lag video ( mất hình còn tiếng ) trên bản build này nhé...

Sent from my iPhone using Tapatalk
bibo311
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Vẫn chưa thấy Mod này có bài trên tay như đã hứa. Đừng có nhầm nhọt vs ngày 1/4 nhá 😆
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
MS ngày càng nhiều thay đổi nhưng vẫn bắt người dùng các dòng máy cũ chờ đợi W10 lâu quá
p/s : Vừa mới vứt con 1520 vì chờ quá lâu 😕
dual1
CAO CẤP
8 năm
@catpv vứt rồi còn đâu, tay nào đó chắc lụm rồi.
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PinPi hơi nhục tý nhưng bác vứt đâu chỉ em tới lượm ạ.
@PinPi cứ để cho mình xài cái cũ thì nó bán điện thoại mới của nó cho ai 😁
@PinPi đang cầm 1520 và khá hài lòng dù đôi khi bị cà giựt
nhớ năm rồi hứa là tháng 12 sẽ có bản chính thức, giờ là sắp tới tháng 3 rồi, còn có 9 tháng nữa thôi là có bản chính thức rồi o_O
phuoc34
TÍCH CỰC
8 năm
@vantruong075 ms chơi lầy vl luôn 😔
k uổng công mình cố giữ 930. đợi đến tết này nữa là có w10 chơi rồi
@ ict
TÍCH CỰC
8 năm
@big. bang Nhượng quyền cho em đi bác
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@big. bang 930 của Nokia thì ít đc support hơn bác ạ.
Em dùng 1520 cảm thấy gato ghê gớm, làm chuột bạch cho nó mà k thấy ưu tiên gì hết.
Haha. Đợi Tết sau đi các bạn. Mình đã bán 2 em Lu và chuyển qua Xperia rồi 😁.
@minhanh199 Chúc mừng bác gia nhập hội z5,z4,z3 chờ android 6 dài cổ
@taochabiet haha. Chờ vậy chứ chả nhằm nhò gì so với chờ Win10M chính thức 😁. Mình dùng 5.1 ổn rồi nên có 6 hay không thì cứ từ từ cũng chả sao :D.
@taochabiet android thì có 4.4 hay 5.0 nó vẫn ngon chán bạn ạ! IOS thì cũng thế! dùng cũ vẫn ngon! còn wp thì nó quá chuối nên mới phải chờ cập nhật
@minhanh199 Tuii củng thế... cùng cảnh ngộ với bác
thg.1812
TÍCH CỰC
8 năm
@taochabiet Chờ dài thật nhưng chỉ vài 3 tháng chứ ko vài ba năm như wp. Wp nói là tiện lợi cho công việc nhưng gửi mail quá chậm nếu phải đính kèm file.
congchi1979
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang kéo. HI vọng pin ngon tí, chứ 3300 mà xài không sướng bằng con 1320 cũ.
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Sống mòn! 😁
Fara
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai xài lumia 625 mà bị lỗi không nhắn tin được khi lên win10 bản dùng thử không ạ :3 không biết bây giờ lỗi sửa được chưa
guanyuvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fara Nếu xài mạng Viettle thì vào phần cài đặt tin nhắn. Đổi số cuối cùng thành số 8 là ok ah.
@Fara mình bị lỗi tương tự, update miết mà chưa thấy sửa lỗi, chắc MS quên em 625 rồi
Fara
ĐẠI BÀNG
8 năm
@guanyuvn bác chỉ e cách cài đặt 3G trên 625 với ạ :3 vào phần sim + mạng nó không có cái j hết trơn 😔
vunampro92
ĐẠI BÀNG
8 năm
SORRY. mình là người dùng windown mb. :v
haicktd
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ hoài
RIM
CAO CẤP
8 năm
MS dạo này lề mề vs WP nhỉ 😔
Cái danh bạ tìm tệ không tả được
moi toanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc vài hôm nữa có bản dùng thử cho các máy đời cũ hóng
Chờ Người - Như Quỳnh
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
sao mình xài bản WP10 insider trên 1520 chạy bình thường mà ta...chỉ có là vài lúc mởi một app nào đó lên nó bắt chờ hơi lâu, hoặt tắt đi mở lại thì được
Giờ này còn ai người ta dùng Smartphone hệ điều hành Windows nữa. Microsoft đã quá muộn và chậm chân trong cuộc đua này rồi. Chẳng hi vọng một tẹo nào với cái hệ điều hành Windows 10 mobile này sẽ phát triển lên cả!
menchinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
win 8.1 hôm nay cũng có update chưa biết up cái gì vì ko có wifi để tải
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa up Build 14267 tối qua cho máy tính, đang thắc mắc bao giờ build cho điện thoại đuổi kịp thì thấy nay ra luôn, buồn là chưa có cho Lu525.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019