Đã fix full lỗi Danh bạ,IM, FT, ibox, cuộc gọi thành công trên IP4S lock AU Nhật imei đầu 99

Vinh3c
31/12/2013 9:11Phản hồi: 28
Tình hình là cả sáng nay ngồi quyết tâm lên 7.0.4 cho con IP4S Lọc AU Nhật của em ( từ 6.1.2) thì cuối cùng em cũng đã thành công 🆒
Cảm ơn các bài hướng dẫn của ae trên diễn đàn, sau hai lần restore con máy vì làm sai thì em cũng chốt lại được các bước làm cần thiết và đủ cho con máy em
mà cũng ko hiểu sao máy em sau khi restore xong vẫn cắm nguyên bộ sim ghép heircard và làm theo hướng dẫn của iphone nó lại nhận và lên luôn mynumber nên em chỉ cần làm tiếp các bước như này ạ:
Backup lại dữ liệu máy của mình

Restore lại bản 7.0.4 mới nhất
Chạy evasi0n7 để có Cydia
Cài afc2dd để truy xuất vào Iphone
Add Source cần thiết cho iphone như là Cydia.vn và cydia.heaveniphone.com

Cài ifile
Phần mềm quản lý itool mới nhất
Và down cái Hexeditor HxD về

Bắt đầu tiến hành xâm nhập vào iphone của mình
  1. Vào đường dẫn system>library>carier bundles>Iphone > nhà mạng của mình >carrier.plist > SupportedSIMs để xem các mục mình cần xóa ( máy em thì thất hai mục 45404 và 45404)
  2. Tiếp tục vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone để tìm và xóa các mục này
  3. VàoVar >mobile> library > preferences > com.apple.appsuppor t.plistđổi mấy cáihk thànhvnhết ( máy em là hk các bác ạ, cũng ko hiểu vì sao nhưng máy em lock AU Nhật chính cống)
  4. VàoCài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại -> xoá tất cả nội dung và vpn(tiếng anh sẽ là setting -> general -> reset -> Reset all setting)
Đổi Tên nhà mạng ( carrier.15.5 thành vinaphone .15.5 )
Truy cập vào đường dẫn /System/Library/Carrier Bundles/iPhonetìm cáiUnknown.buildlexóa hết các file và thư mục trong đó, sau đó tìm folder Vinaphone_vn.buildecopy các file và folder ra máy tính rồi dùng itool paste vào mụcUnknown.buildesau đó reboot máy vào thông tin của máy lúc này máy các bạn sẽ có tên nhà mạng của mình ( vì em dùng vinaphone)

Fix danh bạ nhà mạng
Mở iTools vào/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/, copy fileDefault.phoneformatra máy tính, dùng Hexeditor tìm
AU 38 3100 00 6A 70 00 0080 5B thay bằng38 3400 00 6A 70 00 0058 CB
\
xong rồi save lại và copy ngược vào /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/,
nhớ backup file Default.phoneformat. đề phòng cháy nổ
reboot lại máy. DONE
và thế là mọi thứ cứ thế Ok
Em test cả IM, FT, inbox đều ngon lành cành đào

Quảng cáo

à còn cái *101# thì em ko biết thế nào vì số em thuê bao ko chơi cái này 😁
thành công nên vui quá post lên đây cho ae 4S lock AU nào đang ngại lên 7 thì mạnh dạn thực hiên

Ảnh minh chứng nhé
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh đây ạ
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cùng một số 09xxxxxx thì goi điện và nhắn tin đều hiện tên chưa chủ thớt ơi!
@SantaRosa Ok bác à, em có cần chơi với +84 đâu
Vẫn ntin và nghe gọi với 09 thôi 😃
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
Cho em hỏi em xài viettel thì đổi tên nhà mạng thành như nào bác ơi?
@bom0110 Thì bác tìm folder Viettel rồi copy các file trong đó cho vào unknow thôi mà 😃
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi phát nữa, mình 4s verizon thì thay hex ra sao? Cảm ơn bạn.
@SantaRosa Cái này em không rành nha bác 😁
Em chỉ có con 4S lock Au của em nên em cày cuốc nó thôi
Theo em bác làm theo hướng dẫn của các bác có kinh nghiệm trên diễn đàn chắc là ok thôi, em cũng học tập vào làm theo các hướng dẫn và tự rút ra cho con máy mình thôi!
nếu bác dùng heircard thì bác thử như em chắc ok đó
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vinh3c Cảm ơn bác. Hỏi câu cuối nhe, bác lên rồi, thừ nghiệm co hao pin dữ lắm không? Theo cảm nhận cá nhân của bác là lag và hao pin so với 6.1.2 như thế nào?
@SantaRosa vì là muốn lên từ lâu nhưng ngại chưa dám lên, bg lên được đang sướng,
lag thì theo em là ko có. em thấy cũng rất mượt mà, chạy ổn định.
Pin thì em chưa test được vì còn đg cắm USB để cài app chùa 😁
Nhưng nhìn chung thì nên lên, trải nghiệm thú vị hơn, mọi thứ cảm thất hơn OS6 nhiều bác à 🆒
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@Vinh3c cái flip control center mới ăn đứt sbsetting bác nhỉ?
@bom0110 em chưa cài bác ah, ko bt có ngon hơn ko
thế đang ở +84 thì sau khi fix danh bạ máy có nhận đầu +84 ko vậy thớt? Hay lại phải đổi thành đầu 0 nữa?
@Anhhai_buidoi Chắc bác phải đổi hay giữ mỗi danh bạ đầu 0 thôi! Cá nhân em ko lưu +84 nên mọi thứ ok như máy quốc tế
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vinh3c Vậy bác test luôn đi, đổi 1 số nào đó từ 0 thành 84, rồi thử call phát coi sao, nhắn tin luôn.
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SantaRosa Bác test thử cái này rồi confirm cho anh em với bác ơi.
Em
Em đã test và ok bác ơi, có đổi thành +84 hay để 09 cũng ok hết, gọi bt, nhắn tin vẫn 1 box thôi! Bác yên tâm nhé
hungfvl
ĐẠI BÀNG
10 năm
nút 3G có hiện lên k thớt ?
Thớt ơi cho hỏi là cái file hex ý sao m k sưa thành 58 CB dc nhỉ cái đầu thì sửa dc rồi mà cái đít k thay dc chỉ giáo với
3G ầm ầm luôn, chạy nhanh hơn OS6 thì phải
Bác bôi đen hai chữ số rồi gõ lại là ok, chứ bác đừng delete nó ko đc đâu! 😃
@Vinh3c E boi den rồi mà k dc delete cung k dc the moi đen e cũng đang dùng lock Au còn cái danh bạ nữa mà mãi k dc
@hungbg90 Sao lại thế đc nhỉ, bác bôi đen hai chữ một lần thôi, đừng bôi đen cả 4 chữ! xem đc ko? em cg làm thế mà!:eek:
@Vinh3c e làm dc rồi giờ còn cái 101 nữa là ngon thôi 😃😃
@hungbg90 Chúc mừng bác 😃
trongdoat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác à, bác xem cái phát wifi còn dùng được ko? Em chỉ lo ko phát được wifi thôi! Thanks bác!
@trongdoat Em ko hiểu ý bác, máy em vẫn kết nối wifi bình ttường!
trongdoat
ĐẠI BÀNG
10 năm
không phải là kết nối bác à, ý em là thường iphone vẫn phát wifi cho thiết bị khác dùng wifi qua dung lượng 3g. Vừa rồi em fix lỗi của ios 6 thì không còn phần phát wifi có sẵn trong máy nữa. Bác hiểu ý em chưa.
@trongdoat Vẫn có sẵn bác nhé!Nhưng em chưa dùng chức năng này bao giờ nên ko bt dùng tn!
trongdoat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vinh3c Ặc, sao bác thức muộn vậy? Em định lên 7 đây, có gì không làm được bác hướng dẫn em phát nhé! Em cũng 4s lock AU.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019