Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã mua được app bản quyền trên windows phone 7 ở VN (Video updated)

thedeepain
6/6/2011 16:18Phản hồi: 82
Đã mua được app bản quyền trên windows phone 7 ở VN (Video updated)
Cả năm nay anh em chúng ta bị ios và android chê lên chê xuống vụ ko được hỗ trợ tại việt nam, nhưng vừa rồi mình đã tìm ra cách để mua đc.
Rất đơn giản, đại khái là billing info thì mình dùng địa chỉ ở mỹ, hoặc những nước được hỗ trợ. Còn visa card hay master card dùng thoải mái, vì có thể thanh toán toàn cầu, ngân hàng nào cũng hỗ trợ.
Lúc đầu như bình thường, muốn mua một game nào đó thì vào market, chọn game, ta ấn buy
Nó sẽ bắt nhập payment info, ấn vào chỗ đấy market sẽ nhẩy sang IE, bắt đăng nhập tk Live của Microsoft.
Sau đó là hỏi phương thức thanh toán, ấn vào cái edit payment thì nhẩy sang cửa sổ ie.
Nhập đầy đủ chính xác thông tin visa hoặc master card.
Đến phần billing info là cam go, bạn nên mượn địa chỉ thật của một người nào đấy là tốt nhất. Như mình mượn địa chỉ của bạn ở mỹ như sau
First name, last name điền linh tinh đi.
địa chỉ: 425 vine st,

City: La crosse
State: WI
Code: 54601
Số đt:612-298xxxx (điền linh tinh😁)
Sau đó ấn next, ta được như sau
nó hiện lên thông báo này một lúc sẽ tự động nhẩy về market.
Khi ấn buy một phần mềm nó sẽ hiện như sau
Ấn buy:D
Bản quyền>😃
Đây là một số game mình mua thử, đắt lòi mắt chả khác gì ios😔

Quảng cáo

Game mới có trên chợ ứng dụng, chơi hay dã man:x
Done!

Update: Ko cần quan tâm đến tk windows live bạn để đuôi gì, nếu ko đăng nhập được vào zune thì đăng nhập live account ở hotmail xem location mình là gì (tốt nhất là US hoặc UK) rồi trên máy tính vào control panel / region and language. vào tab administrative, change system locate thành US hoặc UK tùy tài khoản là sẽ đăng nhập đc vào zune.

CỐ lên các bạn, bập vào vụ này thiệt hại khá lớn đấy:((
Video mua thử:

Thử phần mềm TA Map bản quyền: Hơi bất ngờ vì Windows Phone 7 có thể bắt GPS chuẩn xác trong vòng 5 giây:-s

Quảng cáo

P/s:Tất cả game hay app bạn mua, sau khi cài rom hay reset lại máy đều có thể download lại miễn phí.

PP/s: Hóa ra là Microsoft chỉ check State trùng với mã post code, còn lại nhập bừa là các bạn có thể mua phần mềm nhé :D

PPP/s: Tất cả những ảnh trên là tự tay mình chụp, game vừa mua, location Hà Nội:D Vì thế nên các bạn không phải băn khoăn về độ chính xácc của bài viết này!

Thưởng thức những game anh em tinh tế chưa hack đc nào... hehe
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai thử chưa vậy ^^
bạn mua bằng thẻ Credit Card hay Debit Card vậy? Mình thử bằng Debit Card thì không được 😔
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko phải ai thử, mà là mình vừa mua xong, tất cả những ảnh này là mình chụp😁
bạn cho mình hỏi soft chụp màn hình trên wp7 với. thanks
hihi,thế là có thể ủng hộ nhà sản xuất rồi, thèm assasin's creed,bây h thì ôk rùi :x
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thèm cả trên máy tính^^ chơi từ bản 1 2 đến brother hood, đang chờ bản tiếp theo, nhưng mà cứ download về con mozart này chơi di động cho đỡ nhớ hehe
hihi.. chúc mừng bác. e thì chắc ko đủ đkkt để giống bác rùi.hi
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dời ơi, e đăng kí master, om cả năm chẳng có việc gì làm mà nó cứ trừ dần tiền theo tháng thôi, ko đụng vào cũng phí hehe. Mua cho biết đời thế nào, tây ra sao thôi. 3 cái app này là 3 đầu tiên và cũng là app cuối cùng e mua , từ h biết rồi sẽ chờ ae tinh tế thuốc=))

Sent from my iPad 2 using Tinhte.vn
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm tên là screen capture luôn, 2mb gì đấy của bác quick 2 silver http://www.tinhte.vn/games-cho-windows-phone-7-445/tron-bo-200-game-cho-windowphone-7-mediafire-617263/
em search cả 4 links từ bác quick 2 silver, mà sao ko thấy có phần mềm screen capture, bác nào giúp em với 😔
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
đây bác này

http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-windows-phone-7-444/xap-chup-man-hinh-cho-wp7-708635/
leenoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
dân ta chưa đủ độ giàu để mua hê!toàn 5$=100k sinh viên khóc thét thôi cứ chơi phá khóa bao h em giàu ủng hộ nhà sản xuất sau!
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dễ mình mở dịch vụ chép game bản quyền windows phone 7 giống kiểu iphone=))
tuyệt... cảm ơn bác !
pviettan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho hỏi là Bạn sử dụng Credit card hay Debit card thế....?
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
E ko biết gì về cái vụ này đâu, chỉ biết là master card thôi😁 Phải ra ngân hàng đăng ký trả phí qua internet mới dùng đc.
anh cho hỏi, tại sao ko dùng game ..... mà phải mua zậy, hok lẽ game ..... ít game lắm hả. Sorry em đang muốn mua hd7 nhưng sợ ko có tiền mua game thì chết. Trước giờ xai iOS toàn xài chùa ko à.
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu như bạn đã dùng iphone mà mua game í, thì nghiện lắm, các bản update ra đều đều luôn, windows phone 7 cũng vậy. game hack thì ko bao h đc update cả, đơn giản vậy thôi.
Một số game còn có cái gọi là purchase in app, tức là mua thêm đồ trong game, ko dùng tiền thật thì ko mua đc, mà có hack đc thì cũng khó khăn và chậm chạp trong việc update.
Ở việt nam xác định mua game bản quyền để đc update😁 và một số game tinhte chưa thuốc thang đc thì mình mới phải mua thôi

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:17 PM ----------

À, thêm một cái nữa, nếu như người việt mua được hàng việt thì sẽ có rất nhiều app do lập trình viên việt nam viết, cả miễn phí lần trả phí, việc thu tiền sẽ thúc đẩy kho market phát triển nhanh hơn, có nhiều app hơn cho mọi người:D
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Update phần tài khoản live id, mọi người đọc kỹ nhé.
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Khó nhất ở đây là phần Billing Info bạn có thể có cách nào thương lượng với bạn bè / người thân ở Hoa Kì cho anh em wp7 mượn địa chỉ để giải quyết vấn đề đó ko ? Xin cám ơn nhiều...
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã cho các bạn một nửa thông tin rồi, bạn có thể điền bừa phàn còn lại, chắc h microsoft ko chặt chém quá thể như trước đâu, địa chỉ đường phố trùng với code là ok mà
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
tnt_nz
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn bác đã chia sẽ...
Cảm ơn bạn về chia sẻ rất hay ! Mình cũng đã mua được apps và game trên Windows Phone marketplace ! 😃
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngoài ra, ở xbox live extras bạn còn có thể nạp microsoft coin để mua đồ cho avatar của mình nữa đấy😁 hehe
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng vừa mới reg ok 1 tk visa, xài luôn cái web fake bên box tạo acc để xài app free trên amazone. (www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/hay-meo-download-app-mien-phi-tren-amazon-appstore-100-work-711624/)

www.fakenamegenerator.com/

Thanks bác chủ thớt nhé.
tmn oi cho minh hoi voi DK TK visa o amazon ntn vay
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
Vào cái trang này fake 1 cái nhé:
www.fakenamegenerator.com/
(
)
ban mo dich vu di minh ung ho minh ko cai duoc game ban quyen nhu ban huong dan du dung du moi cach luon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019