Đa số chúng ta buộc dây giày sai cách! Làm thế nào để buộc đúng?

Drchuottui
26/9/2018 13:19Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh dấu sáng mai test thử.
hfff1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay và thiết thực
Buộc dây giày có nhiều kiểu, tùy theo từng loại dây (tròn, dẹt).
Nói tóm lại buộc sao cho chắc là được. Chẳng ai rảnh đến mức soi xem buộc đúng hay đẹp đâu.

Cả vụ nút dây cũng thế. Có rất nhiều app bày nhiều cách buộc khác nhau tùy vào từng trường hợp cụ thể.
Nero P
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn buộc cách 1, vì đơn giản, sau này khi quen thì ko cần nhìn dây cũng buộc đc
"Buộc dây giày theo cách của bạn!".😃
Follow step by step:
1. Cứ buộc.
2.Buộc tiếp.
3.Lỡ bung ra thì buộc lại
4.Lặp lại các bước trên! 😁
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
Hầu hết mọi người đều buộc theo 2 cách này mà. Và thật hiếm thấy ai hay bị tuột dây giày. Bài viết nhảm nhí vô bổ.
Sao mình buộc như trong 2 hình hướng dẫn mà dây vẫn hướng dọc vậy 😆)
namnips
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đại Địa Mấy cái này thì mình đã phát hiện làm đúng từ khi mới bắt đầu học lớp 6. Tks Drchuottui đã chia sẽ thêm thông tin.

Các bạn phải thật lưu ý:
1. 99% sẽ chọn cách buộc dây giày theo kiểu Bunny Ears —> có 99.9% trong số này sẽ buộc sai và không để ý
2. Còn lại 0.1% buộc đúng cách theo kiểu Bunny Ears và sai nhiều nhất ở bước 1 & 2. Nếu không để ý thì sẽ không thấy sự khác biệt. Ví dụ: bước 1 nếu dây xanh đặt trên dây đỏ thì đến bước 2 phải cho màu đỏ nằm trên. 😃
@namnips Minhf buộc cả 2 kiểu mà nó k hề ngang cỡ nào củng có xéo tí rồi dùng tay xoay thêm là thành dọc luôn ==
Buộc thắt nút là chả bao giờ tuột 😆
nobleboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang kinh doanh dây giày thông minh SPlus chính hãng. Dùng rồi khỏi lo buộc dây giày lằng nhằng. Đủ phiên bản cho giày da, giày thể thao, giày người lớn, giày trẻ em.... Các bác muốn tìm hiểu về sản phẩm:
Facebook: Splus.Sport
web: daygiaythongminh.vn
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
ko có khái niệm đúng sai ở đây. chỉ là thích ntn thì buộc thế thôi.
mà mình cũng toàn buộc kiểu "đúng " như ad nói thôi =]]]
Ngoài cái này còn mấy loại giày thể thao còn có thêm lỗ ở gần chỗ cột nút để nối nối gì đó.
JackP Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NBleeding Cái lỗ sát lỗ cuối đó để bạn xỏ dây giày kiểu heel lock dành cho dân chạy bộ. Heel lock có tác dụng giữ gót giày không bị bung ra dành cho các bác tập chạy đường dài. Mình cũng thích buộc kiểu đó. Bạn tham khảo trên GG về heel lock để hiểu hơn nhr.
xxxx201314
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuộc sống này đã phức tạp với tôi lắm rồi
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy hơi xàm. Mình thích kiểu gì thì mình buộc kiểu đó thôi.
namnips
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái này thì mình đã phát hiện làm đúng từ khi mới bắt đầu học lớp 6. Tks Drchuottui đã chia sẽ thêm thông tin.

Các bạn phải thật lưu ý:
1. 99% sẽ chọn cách buộc dây giày theo kiểu Bunny Ears —> có 99.9% trong số này sẽ buộc sai và không để ý
2. Còn lại 0.1% buộc đúng cách theo kiểu Bunny Ears và sai nhiều nhất ở bước 1 & 2. Nếu không để ý thì sẽ không thấy sự khác biệt. Ví dụ: bước 1 nếu dây xanh đặt trên dây đỏ thì đến bước 2 phải cho màu đỏ nằm trên. 😃
hienlanh
TÍCH CỰC
6 năm
Tks bạn, bài viết hay. Cái gì ko biết thì mình phải học. Cũng như việc gõ phím máy tính phải học cách gõ 10 ngón với tốc độ cực nhanh ko cần nhìn thay vì mổ cò 2,3 ngón mà rất nhiều người sử dụng máy tính vn đang mắc phải mặc dù việc gõ phím ai cũng nghĩ là chả cần ai phải dạy mình cả.
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Bình thường thôi mà!!!
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái bài như thế này mà cũng lên top?
tuan_116
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên Youtube tìm xem hướng dẫn thắt dây giày, dễ hiểu dễ thực hành. Mục này cũng có ích mà mấy Bác, chẳng hạn thấy nhiều người đeo dây nịt dư tuốt luốt sau quần sai bét...bài này xem như thêm chút gia vị.
nhdien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình toàn buộc kiểu Bunny Ears
😆 nhìn rối quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119