Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đa số chúng ta buộc dây giày sai cách! Làm thế nào để buộc đúng?

Drchuottui
26/9/2018 13:19Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái hình cuối hóa ra xưa giờ mình buộc đúng.
Hồi lâu rồi có học đc một quy tắc (cột theo kiểu bunny) là: nút cột đầu tiên sợi dây bên nào nằm trên thì sang bước cột nơ sẽ để sợi dây phía bên ngược lại nằm trên.
troy28790
ĐẠI BÀNG
6 năm
tôi đi giày toàn dùng loại xỏ cái vào luôn, rất ghét loại có dây lằng nhằng nứng lol
@troy28790 Lâu lâu phải nứng lol để biết mình ko bị yếu sinh lý :v
đúng là phức tạp quá, thôi cứ buộc như bình thường xưa giờ cho nhẹ đầu 😁:D:D
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Gớm, buộc kiểu đếu nào mà chả được. Đâu cần phải nguyên tắc thế.
tuan_116
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hudson Nhưng buộc đúng, đẹp vẫn tốt hơn bạn nhỉ.....😃😃😁
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
làm em đang phải tháo giày ra buộc lại =))
Nhiều người lạ kì....!!! Người ta hướng dẫn mình buộc vừa đẹp vừa hạn chế tuột dây mà cứ to mồm kêu buộc thế nào chả đc...!!! Ừ, đúng rồi...giày các bạn thì các bạn buộc sao tùy các bạn nhưng cũng đừng thế mà...xồn xồn lên! Ông bà ta dạy học ăn học nói, học gói học mở là đều có ý hết...!!! Cá nhân tôi thì thấy việc mod đưa topic lên cũng là cách mọi người xem lại cách mình buộc giày đã ổn hay chưa. Nếu mình đã ổn và thậm chí có cách buộc hay hơn thì thậm chí chia sẻ cho mọi người học lại càng hay. Còn nếu mình làm sai hoặc thiếu bước nào đó thì cũng nên tập để hạn chế tuột dây giày. Thân!
seavn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tham khảo thêm cách buộc dây giày nhanh mà đẹp cho anh em

Nguồn: Creative Ways to fasten Shoelaces
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này hồi bé làm sai, lớn lên bắt đầu soi gương thấy mình buộc không đẹp (hai cái "tai thỏ" không nằm cân xứng nhau) nên tự mày mò buộc lại. Xong!
buộc giày cũng phải tinh tế đúng k? =))
Ozil10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ hồi mình dùng giày có phần lưỡi gà liền luôn là không cần đụng đến dây nữa, lâu lắm rồi ếu có buộc dây =)).
orionviva
TÍCH CỰC
6 năm
Đây mới là cách buộc giày nhanh và đẹp nhất nè

https://www.fieggen.com/shoelace/ianknot.htm
tuan_116
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này giúp cho bạn chỉnh chu và sang trọng hơn. Trẻ em các nước ăn minh được hướng dẫn từ nhỏ (xem phim thấy lễ hội ở trường ăn mặc như thế nào đủ hiểu).

Trường hợp bạn dự 1 buổi tiệc sang trọng mà bị những lỗi: mặc veston mà cài nút dưới cùng, đi giày nâu + thắt dây nịt đen, dây nịt bị dài qua đến con đĩa thứ 2, cột dây giày tréo ngoe, áo thun cổ tròn lại đóng thùng, quần tây mà mang vớ trắng.......không ổn tí nào.

VN mình lè phè quen nên ý kiến đủ thứ.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Buộc kiểu bunny nhưng ngược hướng , tuột hay ko ko dây tròn hay dẹt , dây tròn là hay tuột nhất , dây dẹt buộc vào vào thì chật .
Tóm lại chuyển sang giầy ko dây michael jackson cho đỡ mất công buộc
Chỉ biết buộc cho khỏi bung là được.
Vậy có đúng kg mấy thím tt,
Chả để ý buộc kiểu gì
thieuha01
TÍCH CỰC
6 năm
Có rất nhiều thứ đơn giản chúng ta vẫn nghĩ mình làm đúng, nhưng thực ra chưa được đúng, cũng như cách buộc giày này là một ví dụ đơn giản.
Như cách gập quần áo, gập chăn màn, gập quần áo cho vào tủ khác so với gập quần áo cho vào valy... bla bla.
Thế giới này cái gì cũng phải học thui 😁
@gakhonggay Buột chết dây luôn là k tuột vậy có phải là đúng?
thieuha01
TÍCH CỰC
5 năm
@Đại Địa nếu mục đích chỉ là ko bị tuột và làm cho xong thì thế cũng ô kê mà bác =)))))))
@thieuha01 Đệt 😆) buột vậy xong ngồi tháo sml :v
thieuha01
TÍCH CỰC
5 năm
@Đại Địa Chuẩn bác =))) lúc tháo chắc cắt cmn dây quá
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dẹp hay xấu thôi chứ dựa vào cái gì bảo buộc dây giày sai cách. Nó có quy chuẩn gì đâu?
luôn u tiên giày ko dây, hiện đôi tập gym vẫn là loại ko dây 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019