Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã tận mắt thấy Winner 2019

Út Bin
28/5/2019 3:25Phản hồi: 137
Hôm vừa rồi có đi làm dự sự kiện quay quảng cáo cho Winner X. Phải nói là xe rất đẹp, không còn teo tóp như bản cũ. Hình dáng bên ngoài sẽ không làm mấy bác thất vọng.
Vì lí do bảo mật nên bị tịch thu điện thoại 100% nên không có tấm nào để cho mấy bác chiêm ngưỡng. Chuẩn bị buổi ra mắt rất hoành tráng nha. Và được biết thì VN sẽ là thị trường đầu tiên có mặt Winner 2019
Cùng nhau chờ đợi sự lật đổ Exciter từ Honda.
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xoá nhầm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chính xác là có ABS không bác?
hoangpph22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ABS trước thôi
Msmobile_hn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangpph22 Có ABS trước là cũng ngon rồi bác.
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó có nói cụ thể khi nào ra mắt ko bác?
thaloduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghe đã dạ... hóng quá hóng...
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay đấy, Honda VN mấy năm nay chơi rất dữ, mảng xe hơi, PKL, PKN gì cũng dẫn đầu, kinh doanh phải vậy chứ cứ lèo tèo vừa làm vừa cầm chừng như mấy anh khác thì có đi đến đâu đâu.
LAT Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Honda tung chiêu, không lý Yamaha ngồi yên nhìn địch múa máy ;)
@liketheblues Năm tài chính 2020 thì gọi là cả nửa năm sau.
K tính ô tô
https://autopress.vn/honda-viet-nam-len-ke-hoach-tung-18-mau-xe-may-moi-ra-thi-truong.html
@gagalovegood http://danviet.vn/xe360/yamaha-exciter-155-2019-hoan-toan-moi-sap-ra-mat-thay-the-exciter-150-tien-nhiem-987897.html
arbre
TÍCH CỰC
5 năm
@LAT Pro Yamaha sez không ngồi yên mà sẽ bay vô địch phụ 😁
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@gagalovegood Quả trứng vàng của YAMAHA mà dễ gì bác. Giống như Honda AB, đã tạo được danh tiếng và fan đông, thì con ABgen2 xấu quắc ngta cũng mua nhiều, còn ABgen3 (thế hệ đầu của 125cc) có 1 đống lỗi ngta vẫn mua ầm ầm.
EX cũng v thôi, đã tạo đc danh tiếng và fan đông, thì cải tiến thêm thì ngta vẫn mua đều đều thôi.
WINNER có ABS thì EX nó cũng thêm ABS vô, thế là tiếp tục cạnh tranh
đầu tháng sáu ra mắt nhà , trễ lắm là giữa tháng sáu , có rất nhìu thấy đổi và trang bị đáng giá .
ai chưa rõ thấy đổi thế nào thì mình tổng hợp sơ lại cho tham khảo nha

Tổng hợp sơ sơ lại cho bạn nha :

Đầu đèn dời xuống giống vario 2017 , mặt trên như xe tay ga

Đồng hồ full lcd , đèn full led

Abs 1 kênh trước

Phuộc trước sơn vàng nhái màu của usd

Phần xinhan trước sau tách rời như cbr150

Gác chân trước gấp lại đc , khi bỏ cua an toàn hơn

Dàn áo thay đổi hoàn toàn , yên xe phẳng hơn , k còn vuốt cao như bản cũ

Tay dắt tách rời

Tích hợp khoá mở yên điện , k xài ổ rời như bản cũ

Pô tương tự như cbr150

Kích thước mâm lốp , máy móc giữ nguyên , k rõ có tăng mã lực lên k .
···
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@SúngToLoGìThiếuGái thích nhất cái yên ko vuốt cao như trước :v
@tuan 95 Sắm con Win cũ, mỗi lần mama leo lên là một cuộc chinh phục.
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì không cho đứng gần xe qua, nên ABS mình không rõ có hay không, phần đầu thì theo mình thấy bố trí hơi giống AB, chứ không vải vairio 2017, phuộc ống lồng không phải USD, nhìn em nó thì hầm hố. Trước giờ chỉ thấy ex đẹp, nhưng em Win này t hì ngang tài ngang sức vs ex, nhìn góc cạnh hơn ex nữa. Có thể anh em sẽ không thất vọng về em nó đâu. Máy móc thì mình không biết, vì mình đi chỉ là sự kiện quay quảng cáo thôi. Nhưng chắc chắn với anh em 1 điều, em này chắc chắn sẽ bị làm giá, và còn làm giá hơn ex nữa. Không dưới khoảng 50 củ chưa giấy cho bản không ABS (còn có ABS hay không mình không chắc)
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thien2402 tui đc đi tận nơi, mà chả soi mói được gì đây nè, chỉ nhìn đc giàn lông thôi. Không biết mấy thanh niên kia sao chứ, cứ ghép đầu thằng này, đít thằng kia, bàn thờ thằng nọ, thay đôi này kia, tui cũng tưởng tượng con xe winner này chả giống con giáp nào. 😁:D
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Út Bin Cái này tôi biết 😆. Đầu tư 90 tỉ ko phải là ít
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Út Bin nói chung là để lộ hình ảnh thì như 1 con dao 2 lưỡi vậy, còn để lộ vài thông tin thì chả sao cả, còn pr cho nó, nó càng mừng
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan 95 Xác nhận lại với anh em, là Winner có ABS 1 kênh nha. Đèn xe dời xuống dưới hết giống như 1 chiếc tay ga vậy, giàn lông thì to. Nói chung nó là underbond mà lai tay ga + tí xíu sport bike, anh em cứ chờ đợi, xấu đẹp thì do thẩm mỹ mỗi người
Taplo full LCD, thiết kế như mẫu cũ nhg thay hoàn toàn bằng màn LCD: giữa hiển thị tốc độ, giờ, odo; bên trái là dải đo tua máy rpm; bên phải tại vị trí màn LCD của bản hiện tại sẽ hiển thị số gear; dưới cùng là mức nhiên liệu.
Winner X có lớp sơn đen nhám và nhiều thay đổi ở dàn áo thiết kế bên ngoài.

Đèn pha giống với Vario 150. Mặt đồng hồ trung tâm và đèn xi-nhanh tách rời được mô tả là giống với Honda CBR150R.

Cụm gác chân và yên xe được thiết kế mới.

Theo lời kể, Honda Winner thừa hưởng ngoại hình mới đầu đèn của Vario,
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@tuyen_kientruc2013 đèn mà rời xuống như tay ga thì lại mất cmn điểm
@Cls.demo Ảnh demo thôi, chắc đèn Demi cho xuống dưới.
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@tuyen_kientruc2013 demi thì nó vẫn ở dưới rồi mà bác.
Tin Tran Lap
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cls.demo Đồng quan điểm, đi vô bãi xe vài cái là cái đèn tòn teng..
Bên TeamX về cũng nói. Đẹp lắm... Híc... Hóng quá...
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe mấy bác nói thì chắc chắn từ bằng giá Ex trở lên rồi. Còn việc head làm giá với sp này là chắc chắn 100% luôn.
Lúc mới ra winner cũng muốn lật ex. Mà doanh số bán thì bị ex bỏ xa , mặc dù đầy khuyến mãi. Giờ ra bản mới cũng muốn qua ex. Vài bữa nữa ya cũng tung ex mới cái đổi tên từ winner thành gì nữa.
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thái Beng cũng hên xui bác à, trước giờ em vẫn là fan của Ya và ex, nhưng đi đợt này, nhìn thấy winner thì rất có thể sẽ lật đổ được ex nếu giá bán không quá chát.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
con cbr 150 thì hơn con winner chỗ nào ????
kienseven
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khang20 Đừng chỉ nhìn cục máy giống nhau bạn nhé. Hơn nhiều, và thêm thuế nhập khẩu, vận chuyển,kho bãi nhé
duydoan89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Út Bin k lwan nhưng có tin khi nào ra AB 2020 k bác?
@duydoan89 chắc năm sau
@duydoan89 cũng hóng AB có ABS đây ạ 😆))
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duydoan89 Chưa bác nghe thông tin bác ơi, Nhưng đợt này hình như là về 1 trong 2 em chính hãng cbr150 ABS 2 kênh hoặc cbr250rr đó, nghe lóng ngóng là như vậy. Nhưng giá không hề rẻ nha, chỉ riêng cb150r đã trăm củ thì cbr150 về k dưới giá đó. Phần nhiều sẽ là cbr250rr về để cạnh tranh với R3 2019
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ có head là mừng và gom lúa
Chắc chắn có phiên bản ABS nhé 😆 ! Nhưng chỉ ABS bánh trước, lý do vì nếu ABS 2 bánh thì ngang dòng cao CBR150R thì ma nó mua, nên phải cho nó kém kém đi xíu 😃) !!!!
Hình phuộc trước Winner mới có mã HK56 đây ( mã 56 thì 100% của winner ) , có chỗ bắt sensor 😃 :
@fr3nzjpl4nt bác này nói đúng
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt Hoàn thiện nhìn đẹp.
@fr3nzjpl4nt cái này chuẩn nè !!!
hoangnam789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác không chụp được kiểu ảnh cho anh em tham khảo cái coi.
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangnam789 Nó tịch thu điện thoại 100% bác ơi, Còn bắt em viết cam kết không được để lộ bất cứ hình ảnh nào ra thị trường trước khi nó tung ra chính thức (nó sợ mình đem theo camera giấu kín). Không thì em cũng làm vs shot cho mấy bác chiêm ngưỡng.
Mà hôm đó căng lắm, chỉ khi nào sử dụng tới xe trong các cảnh quay thì mới mở màn trùm ra, xong không sử dụng thì trùm kín lại, Honda sợ vào bụi hay sao đó. 😁:D
mitommoc
TÍCH CỰC
5 năm
@Út Bin Động cơ vẫn nhập khẩu từ Indo chứ bác. Thích con Winner ở cái động cơ nhập này. :D
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mitommoc vẫn chưa có thông tin bác à, chỉ mới thấy ngoại hình thôi, nhưng các lỗi cơ bẩn của xe thì đã fixx rồi.
anhle09
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Út Bin Đúng là cái bọn đó xe máy làm như con siêu xe hạng sang k bằng giấu như chi :D
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhle09 nó tạo độ hot cho xe mà, với lại dân chúng thì đang muốn 1 cái gì đó mới mẻ để xóa ngôi của exciter

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019