Đã Thay Đổi Đc Logo Cột Sóng,Wifi,Pin...Cho iOS 4 Bằng WinterBoard

motlep
2/8/2010 6:4Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aiz.... Có thế mà các bạn cũng rách việc phết.. khó hay dễ thì người ta cũng có công, nên động viên. Mình thì ko thấy khó và nói chung thích nguyên bản hơn.!
Đọc bài bác benbinhduong đã làm được,thanks
hi,theme bạn làm đẹp dấy sao không bỏ lên đi ? không biết có xài cho iphone 4 k chỉ mình bò vào nhé. mình ủ hộ bạn i nói dể làm thì tự làm thoi hihi

cám ơn nhé
bạn ơi post hướng dẫn mình cái ai ko cần mặc kệ,os3 mình đổi dễ mà qua 4 không biêt thế nào luôn...
các bác cho hỏi vậy mấy biẻu tượng cột sóng và wifi mặc định của máy năm ở đâu (fw3.1.2 lên 4.0) cảm ơn nhiều
tommy442
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này lảy rồi k post nữa rồi.

LOGO mạng ko được bro ah, ai có cách naò thay logo mạng ko
sealily82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây bạn này, cách này hơi mất công một chút.
1. Vào cydia cài cái MakeItMine.
2. Tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px
3. Đổi lại 2 hình đó là : Default_CARRIER_1.png và FSO_CARRIER_1.png
4. Copy vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; và System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring lại
6. Vào MakeItMine gõ chữ "1" là ok

Nhân tiện bạn cho mình hỏi cách thay đổi Statatusbar ở Springboard thành màu đen như bạn. mình làm mãi chưa được, nó cứ hiện nền tối trong mặc định.
ah và cả cái icon hình khóa trên thanh Status màn hình lock nũa.
Thanks bạn nhiều nhé
ok thanks bạn
còn cái hình màu đen là hình nền nó thế đấy chứ mình đâu có làm gì :bounce:
Bạn cho mình xin cái logo wifi đc không?
Cám ơn bạn nhiều
Down ở http://www.mediafire.com/?u0dzia2p0tf2b0f
Bác share cho e theme này được không. kết quá đi
colusatv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm cách nào đựoc vậy, dổi tên như Motlep luôn kìa, trên thanh cột sóng luôn á, làm ơn chỉ dùm nha, mình đang xài OS 4.0.2 làm ơn nha, cám ơn rất nhiều....!
thay đổi sao zj các pác.help me ik
Cái chữ đó là bạn tự thiết kế và thay thì tham khảo topic http://www.tinhte.vn/threads/444356-Huong-Dan-Doi-LOGO-Mau-Cho-fw-4.x-Va-Cho-fw-3.x-Lo-Update-Carrier
Đọc hết 4 page là biết.
binhu
TÍCH CỰC
14 năm
mình đọc xong 5 trang còn chả bít làm nữa là 4 trang, nếu thay trực tiếp vô hệ thống cũng ko thấy dc
Mình thấy trang 3 đã hướng dẫn rồi mà bạn ,chịu khó vận dụng suy nghĩ 1 chút sẽ làm được thôi
binhu
TÍCH CỰC
14 năm
hic...cái chính em muốn hỏi là kích thước cho mấy file phải thêm đó như thế nào, tạo bằng gì ah?
tuanpon
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác dùng winterboard để đổi cột sóng và wifi thử khi vào chương trình photo (or ifile)xem hình, xem cái cột sóng và wifi nó có còn đổi ko, hay lại về mặc định rồi? 😁
Size thì down cái stock về xem, còn tạo bằng gì thì các soft đồ hoạ thôi, paint kèm theo win vẫn được, đuôi là png
Không chỉ có mỗi iFile mà còn rất nhiều. Nhất là thằng cydia vào nó không chạy được bất cứ 1 thứ gì khi set active bằng status bar.
Cho mình hỏi. H mình không muốn xài winterboard để thay đổi mà mình muốn thay đổi luôn hình gốc ở trong system luôn. Nhưng mà mấy cái hình đó apple đã di chuyển chỗ khác rồi. Vậy ai biết nó di chuyển tới chỗ nào có thể chỉ giúp mình được không vậy. Thanks nhiều.
Nó chuyển tới đướng dẫn /System/Library/Frameworks.UIKit.farmework file Shared.artwork, bác kiếm được soft nào nén lại như iphoneshop hồi fw 3.x thì yêu cầu của bác sẽ làm được.
alo113
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình không tìm được đường dẫn vào chổ wwifi được, bác nào chỉ mình với
Nó nằm trong file Shared.artwork ở đường dẫn /System/Library/Frameworks/UIKit.farmework chứ không nằm riêng lẽ nữa.

motlep và bibinguyen ơi, có cái signal bars này không, cho mình xin nha !
mình đang dùng FW 3.1.3
Quan trọng là khi đổi SIM mạng khác nó có tự động đổi logo mạng hay kh vậy?
thực ra thi chủ topic này cũng đau có biết làm, chác đi copy ở đâu đc cái hình ảnh....shit úp mở dấu như mèo dấu c.......còn gọi là share cái gì ..có ai hiểu ji ko: " Lát tối rãnh mình sẽ hướng dẫn các bạn còn bây giờ chỉ post hình lên trước thui nhé " ..tôi thì tôi chịu
Bổ sung tý :
Logo Bluetooth:
Black_Bluetooth
Black_BluetoothConnected
Silver_Bluetooth
Silver_BluetoothConnected
Logo Lock
Black_Lock
Silver_Lock
Logo Alarm
Back_Alarm
Silver_Alarm
Logo GPRS
Black_DataTypeGPRS
Silver_DataTypeGPRS
Logo 3G
Black_DataTypeUMTS
Silver_DataTypeUMTS
@minhtamvnn có cần thêm @2x cho ipad ko bạn nhỉ
@minhtamvnn Bac giup minh doi logo wifi va dong ho bao thức bằng cánh thiên thần được ko vay bac
@minhtamvnn Bac giup minh doi logo wifi va dong ho bao thức bằng cánh thiên thần được ko vay bac
một số người thì mày mò nghiên cứu để chia sẻ với cộng đồng,còn 1 số kẻ thì chằng làm gì được nhug hay chê bai rồi nhận xét này nọ. đúng là NGU CÒN TỎ RA NGUY hiểm
chihuynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
haiz các new member chắc ko biết gì về motlep rồi.motlep là 1 trong những trùm theme của iphone tinhte đó.chưa biết gì thì đừng nói người ta như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019