Đã thoát icluod ẩn nhưng sao gắn sim vào ko dùng được?

Oxi
21/1/2015 13:27Phản hồi: 33
Đã thoát icluod ẩn nhưng sao gắn sim vào ko dùng được?
Chào các bạn! Mình có con ip4s đang chạy ios 7.0.4 đã thoát icloud ẩn. Máy đã unlock rồi. Nhưng khi gắn sim vào thì màn hình lại bắt Active, ko vào màn hình chính được tuy vẫn thấy có cột sóng. Tháo sim ra thì vào mh chính được. Máy chưa JB. Các bạn có cách nào khắc phục ko? Cám ơn![​IMG]

Tháo sim thì vào được màn hình chính
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh.tuyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bị khoá iCloud kìa ??? Làm sao mà vào đc cậu?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Oxi
CAO CẤP
9 năm
Máy bên kia gửi về bạn ơi! Mình thoát icluod ẩn rồi. Gắn sim vào sài thì báo active. 😔
thanh.tuyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bị khoá rồi mà có tài khoản chính chủ mới mở đc cậu à..

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bạn đã thử sim ghép chưa?
Ko hiểu khoá icloud rồi thì bác đòi dùng kiểu gì?
Bạn nói tháo sim ra vào mh chính dc hả... Bạn up tấm hình vào mh chính thử xem
Oxi
CAO CẤP
9 năm
@Hoangphuc99993 Hình đây bạn ơi!
Bi khoá icloud thì sao vào đc home screen nhỉ @@

Sent from my iPhone using Tapatalk
tuan khanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maimaibenbo
Oxi
CAO CẤP
9 năm
Vậy mới đau đầu... 😔
Ipod cao cấp thôi 😁
tuan khanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác vào setting - icloud xem phần tìm iphone đã tắt chưa nếu chưa tắt thì chia buồn với bác
Oxi
CAO CẤP
9 năm
@tuan khanh Tắt rồi bạn ơi!
quoctin2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 cái iphone này khác nhau mà.cai thì 11h sáng.cai thì 10h tối.mà cái trên nhìn còn mới hơn cai dưới.chứ nếu dính icloud thì k mở icloud làm sao vào trong được.tính lừa tộc hay sao
@quoctin2610 Bác nói cũng có lý chưa cái iphone nào dính ở màn hình active mà vào màn hinh home được... cái của bác này chắc được apple ưu tiên 😁
@Hoangphuc99993 O phải đâu mà là do bạn ấy thoát ẩn icloud nên nó mới vào dc springboard nhưng mà bạn ấy thắc măc là tại sao đã thoát ẩn rồi mà vẫn bị dính ở active khi lắp sim
Oxi
CAO CẤP
9 năm
@quoctin2610 Mình nói thật đấy. Chẳng qua mình vọc mấy ngày nay rồi chụp hình lại gửi cho bạn, chụp nhiều thời điểm khác nhau đó. Chứ đâu rảnh rỗi lên đây làm phiền mấy bạn. Lâu nay mình sài Android. Bạn coi mình tham gia tinh tế hồi nào thì biết 😃
quoctin2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
nêu như đã thoat được rồi.mà cắm sim vào bi dính trở lại màng hình active la máy lock.và đã báo mất với nhà mạng bên đó.hoặc là những máy mua hợp đồng mà chưa thanh toán hết hợp đồng
Oxi
CAO CẤP
9 năm
@quoctin2610 Bạn mình bên Mỹ mua code đã unlock thành công rồi bạn. Cột sóng có lên rồi kìa. Cứ gắn sim vào là có sóng và đòi Active.
@Oxi Máy lock nào gắn sim vn vào o hiện cột sóng ảo như thế.. Nào nó hiện tên nhà mạng thì mới là sóng thật. Nghi máy bạn vẫn còn là máy lock đây. Nhờ a e ai check mất phí xem phải lock o chứ 90% là lock rồi nên mới z
Oxi
CAO CẤP
9 năm
Nó chắc trang có phí báo Unlocked rồi bạn ơi!
quoctin2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Oxi Neu nhu vậy bạn restore iphone lai đi.rồi active vào pt.nếu k dình icloud thi vào sài ok
Restore Iphone là chính xác nhất, mà trước đây bạn dùng Apple ID của mình hay sao, thử nhập ID của mình vào xem sao. Còn không thì bạn vào Cài Đặt Icloud chụp cái hình xem, nó có thông tin của ai khác mà không phải bạn không? Nếu có thì máy dính Icloud rồi và chỉ dùng được để nghe nhạc thôi, chủ của nó chưa khóa thì bạn vẫn dùng được. Nếu chủ nó khóa thì potay.com nhé
Qt hay lock vậy bạn
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xác nhận là mình bị trường hợp này nha các bác
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con iphone5 lock at&t lấy sim ra thì xài bình thường gắn sim vô là bị đòi icloud
@kkk33_tv35 làm ipod à
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi
Hihi cung hên nhờ icloud chính chủ nên không sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095