Đã và sẽ KHÔNG bao giờ mua xe của PIAGGIO

Tấn Annh
20/8/2017 16:2Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mâm Yamaha cứng bỏ bà luôn. Đây là ảnh con xe của tôi gặp tai nạn. Thay hết cả bộ chảng 3, ghi đông, ti phuộc trước, cong gập cả gác chân, nhưng cái mâm trước vẫn nguyên vẹn 😁 Dàn nhựa mềm oặt ọp ẹp thật nhưng khi va chạm thì không sứt mẻ tí nào.

Nói gì thì nói, vành tăm vẫn là vành bền nhất êm nhất, vành đúc chỉ để lắp vỏ không ruột chứ cảm giác lái thì không được êm và linh hoạt như vành tăm.

BangKieuCaSi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanservice Vãi ông sêder ya này, đi dâu cũng gặp.
Xin lỗi nhà tui có con nouvo đây, té 1 cái cong luôn chảng 3 đầu, tới 3S nắn hoài ko hết phải thay cái mới 500k mắc vãi lúa đây. Tâng cũng tâng cho đúng chứ.
Em rất thích kiểu dáng liberty.hiện em đang đi xe Rsx 2014 anh có thể giao lưu k ạ.em ở lào cai
BB1023
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói vậy sao biết va chạm nhiều là như thế nào, càng đọc em càng rối.
ChoNhatTao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em hóng, vậy là giờ vẫn chưa đâu vào đâu ah bác thớt.
KhacVietQ1
ĐẠI BÀNG
7 năm
ABS thì li ngon rồi, iGet thì xăng cộ cũng tạm không còn hao xăng như trước.
Tấn Annh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm qua e có mang ra xuân cầu hỏi giá cái mâm. Lúc đầu nó báo 2tr9. E oke làm. Cuối cùng 15p sau khi tháo tung xe e ra nó báo nãy nó báo nhầm giá. Mâm của e giá 4tr9. Wtf. Như kiểu bọn lol piaggio này thông đồng chơi e hay sao ấy. Sau đó e có gọi topcom thì nó báo 3tr5. Sapa trước nó báo giá 3tr3 mà éo hiểu bọn này báo 4tr9.
E kêu nó lắp lại như cũ và e mang xe về. Đặt từ ngoài hn vào có 2tr1. Wtf.
@Double Heo Có cái mâm xe mà gần 5tr thì quá mắc. Mâm honda có triệu mấy hai triệu mà thấy còn mắc huống gì bọn piagio hút máu thế thì chịu sao nổi
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy thẳng mà vô nói honda hay ya cũng ko bảo hành mâm thì là seeder piaggio chắc luôn
Vì dù ko bảo hành nhưng mâm của ya và hon rất tốt làm gì có chuyện bị bể như vậy. May cho thớt là là bể chổ đó chứ tưởng tượng gãy mấy cái chấu chắc đi hết hàm răng.
Một kinh nghiệm cho anh em là đi xe sụp ổ gà bị cong, woan mâm hoặc giống thớt thì ghé tiệm sửa xe kêu nó bỏ ruột vô chạy như xe vỏ ruột bt
lên mạng kiếm hãng xe , tìm phần quan hệ gơỉ hình ảnh và hỏi xem ( tiếng Anh nhé) cách giải quyết ra sao...., nêú hãng đồng ý sẽ cho số claim # để sưả chưã bất kỳ đaị lý naò của hãng
Giờ chỉ có xe Piaggio vespa PX 150 của tôi hàng Itali tem sàn mới có giá thôi. Hehehe. Đi dòng " Con Ong " này chỉ yêu cái dáng còn lại tiếng động cơ réo nhất lúc đề . Đó là do kết cấu thiết kế mà. Giờ Piaggio nội địa nhiều nên chất lượng kém là đương nhiên thôi
@bongxu_79 thích bác này cmt nhất trên diễn đàn. ít ai có kinh nghiệm hay sờ vô nhiều xe như bác.
@digimonxxx Thanks bạn động viên
hungthieuk
TÍCH CỰC
7 năm
sính ngoại nó thế
Cái này nếu vào hãng thì nó sẽ bảo do bạn sử dụng thôi. Nhưng nói chung mình ko thích Piagio lắm. Trc mình có sử dụng Piagio LX 125 nhưng xe tốn xăng và chất lượng ko ổn nên mình đã bán vội. Mua 78 triệu mà bán 27tr ko ai mua
@Hung Ford chơi PI là xăng cộ chỉ là yếu tố phụ thôi bác :v sang chảnh được 1 năm đầu, năm kế bắt đầu cảm thấy mệt :v
m kinh nghiệm vs con liberty ý, chạy lòng vòng hn 3 ngày đổ xăng 1 lần là thấy shock rồi hehhe
@digimonxxx Em còn chạy 1 ngày hết 1 bình xăng con LX trong khi chạy ariblade thì phải 4 ngày
mua honda win nơ mà chạy cho trất
MXI
TÍCH CỰC
7 năm

Em gửi bác đoạn clip mô tả nguyên nhân gây hư mâm (cong vênh, bể) và phù vỏ. Em dám chắc chắn 99% do ngoại lực tác động vào khi vỏ đang yếu hơi nên mâm xe bác chủ topic mới ra thành như vậy. Bảo dưỡng định kỳ ở hãng chỉ để hạn chế rủi ro và phát hiện những điều bất thường đối với xe để kịp thời xử lý, bên cạnh đó người sử dụng cũng phải kiểm tra thường xuyên hệ thống phanh và áp suất lốp trước mỗi chuyến đi để đảm bảo an toàn.

P/S: đường V N mình xấu mà ko ai đi đổ lỗi cho bên làm đường hết ak 😃
@MXI Đường xấu là nguyên nhân chính nhưng nếu tài xế cẩn thận sẽ giảm bớt hư hại rất nhiều,
VỎ xe chỉ cần thiếu hơi cũng sẽ làm vỏ mau hư , nứt , nhất là theo chuẩn của nhà Tung cẩu.......
bánh xe và tay lái nên cân chỉnh tránh phá vỏ....
Tấn Annh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Up lại cái. Vừa bị hỏng dàn treo. Chi phí thay mất gần củ nữa. Km hiện tại đúng 6v.
@Double Heo Vẫn giữ đc con piaggio lâu ghê nhỉ
M.Thái
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Double Heo Tưởng bác bán nó r chứ, nhân tiện bác cho em hỏi là con liberty của bác có khi nào hư giữa đường không, 60000km cũng nhiều r :v em đang mê vespa sprint mà sợ nó hỏng vặt
Tấn Annh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@M.Thái hiện tại chưa thấy hư giữa đường, chỉ duy nhất 1 lần do ắc quy hư nên ko đề đc, thay ắc quy là bth, thay lúc 6v luôn.
@Double Heo tính ra cũng 3.5 năm rồi ah bác 😆
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
K riêng gì Piaggio, chế độ bảo hành ở Việt Nam sẽ phụ thuộc vào độ cứng của khách hàng bạn nhé.
Piaggio dạo này quảng cáo ghê lắm. Đọc bài này hoang mang quá.
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
sao nhà mình vespa ý hồi đó mua 5k8
15 năm rồi vận chạy ngon ( mẹ chạy cũng ít ít)
LX 125 😃
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CryDKNY Thế cho em hỏi là nó đốt bao lít xăng cho 100km thế ạ?
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
@xachtayusa như nói trên
mẹ chạy đi chợ và đi bà con cùng quận
15 năm chưa bao giờ ldo xăng
antonchua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa bán Liberty 2016, 17.5 trịu, nó đến thử xe xong bảo 17tr bác bán thì em mua. Mình cũng nản quá rồi, rao 4 tháng mới có người hỏi nên bán cmnl. ODO xấp xỉ 3 vạn.
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vành đểu vậy sao. Vậy thì lao vào ổ gà sâu và vuông góc thì gẫy à. Kg chấp nhận dc. Trừ khi nào va vào gác chân của xe ngược chiều thì may ra gãy như vậy. Mà cg kg dc gãy vậy. Nó phải dẻo mới an toàn chứ ai lại giòn vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019