Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đại diện Intel nói về sức mạnh và tính tương thích với ứng dụng Android của chip Medfield

Duy Luân
24/9/2012 4:28Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc phải đợi thêm 1 thời gian nữa.để nó hoàn thiện và tương thích hoàn toàn với android. AMD bây giờ đang ở đâu.nhỉ. :-(

ola ba ba
bamzz18
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 nhân 4 luồng thì bằng con i3 rồi còn gì nữa! wá đã intel ơi!
Về khả năng xử lý thì đúng là hơn rồi nhưng nếu chip đồ họa không bì được với những nhà SX dùng cấu trúc của ARM thì cũng không ăn thua
Cái hình nền của điện thoại đó đẹp quá😁
Cơ bản là pin có trâu bò hay không 🆒
Làm như Apple vẫn kiếm ra tiền nhiều nhất . Công nghệ + Phần mềm + ứng dụng .... Đều đóng cộp "Mếch Inh" Áp Pồ , 1 năm ra 1 máy mới => Người dùng không lo ngại lỗi thời về công nghệ + Có thêm thời gian gom lúa xúc con mới .... Còn như Adroin Thằng nào cũng làm đc , vừa mua con này xong , ngày mai thằng khác ra con khác cấu hình khủng hơn ~@@ Ức chế 😆 . Mình chém vậy thôi nhóe các bác . em thì em thích BB thôi
Có mà "xiêu phân" luồng ấy... trước trên PC cũng gào lên siêu phân luồng... tưởng nhanh hơn hóa ra cũng chỉ là cách quảng cáo là chính
@vohailam chuẩn, cái đợt đấy nghe thật là hấp dẫn vậy mà hiệu năng như C, giờ thì dòng i khá hơn nhiều rồi, các dòng i thì mình ít xài dòng i3 toàn chơi thẳng i5 hoặc i7... thường là i7 nhiều hơn
@celmisia Xài nhiều rồi, ý mình đang nói dòng HT đầu P4 của nó ấy... mà chắc gì bạn đã xài qua nhiều máy như mình mà kêu mình nói bậy nhỉ, gần đây các dòng i mới thì thấy xài ngon chứ trước cũng thường thôi
@kelangbat Ôi pen4, cái PC đầu tiên của mình là celeron giờ vẫn còn giữ cả board làm kỷ niệm. HT trên pen4 lỡm thì đồng ý nhưng xét phần mềm đã, thời điểm pen4 vs HT ra mắt là 2002, lúc đó phần mềm, lập trình vẫn chưa tận dụng hết dc công nghệ HT nên lỡm là đương nhiên. Xét đến hiện tại HT đã được phát triển nhiều nên việc phần mềm, hiệu suất có thể nói là khả quan. Cho nên, tạm thời quên các đánh giá về HT trên pen4 đi 😁
@celmisia HT của inteo khác gì miếng thịt thăn dính mỡ đâu, ăn vào lại thấy bị beo béo;)
Chạy theo công nghệ riết đuối luôn. Thui thì mình sẽ thỏa mảng với cái hiện tại 1 thời gian nữa để lấy sức chạy đua tiếp. kakakakakaa
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
Trên mặt trận Smartphone thì Intel còn non và xanh lắm, ko như mảng PC 1 mình 1 chợ đè đầu AMD đâu......
harry277
ĐẠI BÀNG
12 năm
benchmark thua xa Snapdragon S4 Pro mà "siêu phân" cái nỗi gì
@harry277 Rỗi hơi đi so sánh đơn nhân với 4 nhân.
@harry277 thua cũng ko nhiều lắm đâu bác mà nó mới có 1nhân thôi mà với lại con s4 là bá đạo dòng 2 nhân rồi.
@harry277 test trên máy nào nữa mới được
vì mấy máy android phân giải màn hình rất khác nhau
màn hình res cao tất nhiên sẽ cho đểm denchmark thấp hơn màn res thấp
chống ko nổi với thời đại mất! mỗi ngày ra 1 em thì ai mà chịu nổi!:mad:
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
đỡ hao pin + nóng là ok
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
Intel dual-core HT thì thôi rồi... cải thiện thời lượng pin nữa thì ngon...
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Neu cau truc cua nen tang chip di dong ma intel dg phat trien "sem sem" vs nen tang chip tren pc or laptop cua intel hien nay thi tuog lai ta se co nhug ung dung chay tren laptop, pc dc thu nho va dua vao smartphone hoac superphone! Keke, sau nay dien thoai se co card do hoa roi, ram co the nang cap duoc, man hinh va ca cpu cung..... len doi nhu laptop hay pc hien nay!
Đưa cấu hình ra để che dấu những thiếu sót thôi, nhất là về pin và sự tương tác với người dùng
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Thiết kế máy đẹp phết
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
sức mạnh thì không phải bàn, nhưng có bán được trên thị trường vào thời điểm này không mới là vấn đề😃
:eek: ko hiểu sao dạo này toàn nhân với chíp..ko có võ thì nhân với chíp dùng làm j`
@quyleoo Ông bạn hình như ở tầng 1 =)
x86 thôi chứ arm thảm họa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019