Dàn cảnh cướp xe trắng trợn ở SG, Cảnh giác Hương Mắt Lồi và Đồng Bọn

angel008
4/11/2011 3:27Phản hồi: 340
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieptran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe cái vụ này nóng máy quá...

Đi buổi tối khá nguy hiểm nếu gặp cái loại dặt dẹo này. Anh em chú ý:
- Nếu bị nó ép xe, cố gắng vọt cực nhanh ra chỗ sáng đèn + có đông người càng tốt, tuyệt đốt ko luống cuống bỏ chạy vào những chỗ trống vắng...dễ mất mạng lắm
- Nếu bị nó ép xe ko chạy đc, rút ngay cái chìa khóa xe rồi kẹp cái chìa khóa vào nắm đấm...úp cho nó 1 phát. Lực đấm thừa đủ để ngập cái phần kim loại của chìa khóa vì nó mạnh hơn lực dao đâm rất nhiều
nắm cái chìa khóa như này này...dao thì còn phải vung vẩy chứ đấm thì nhanh và gọn lắm..keke
Còn nếu có nghề hoặc năng khiếu đánh đấm thì 3 thằng còi còi cầm gậy cũng ko đáng ngại lắm, có khi bọn nó còn làm mồi cho anh em tập thể dục nữa 😆
tieptran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhmobile148 cũng không có gì nhiều bạn, chỉ là vấn đề tâm lý thôi. Trước mình hay đi nhậu khuya, ko bao giờ mang đồ phòng thân để tránh mấy chú cơ động vặn vẹo. Còn cái vụ đấm = chìa khóa là có thật đó, kể cả bạn đấm ko quá mạnh nó vẫn cắm Như dao 😁
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tieptran Đã chứng minh với cây chuối chiều nay =)) đấm phát cắm ngập chìa vào thân =))
còn với cơ thể người thì em chưa dám =)))
tieptran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zimiokyo đừng thử, đời còn đẹp 😁
@binhmobile148 no bi xi ke, dam no dinh mau" la toi mang nhe" neu mih bi xuoc
tieptran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở Hn, ko gặp mấy đứa này 😆
Quan trọng lúc chạy sáng suốt chút, cắm đầu chạy dễ dính chỗ vắng hoặc ngõ cụt...thê thảm lắm 😔
Còn cái chìa khóa, phần chìa ra nó cũng ko dài lắm, ko gây chết người được, đấm bằng cái chìa khóa thì ko cách nào nó tránh thương vong được....trừ khi nó là kungfu master 😃)
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieptran hix, nó xida ếch mà, đánh kiểu đó xịt máu ra dễ bị lây lắm đó.hix
em đã từng gặp con này rồi...khúc sư vạn hạnh nối dài...em đang đi học quẹo ngay chỗ bán bánh thì nó nói em đụng xe nó...em quay qua nhìn nó xong cái em chạy luôn mà cũng chả thấy nó dí theo..tại lúc đó em mặc fullface mặc hơi ngầu (vì lúc đó buổi trưa,nóng chết mẹ) đang đi qua trường ăn cơm nữa...h úp lên e mới nhớ...xấu như ma...đẹp chút là đền rồi =))...mà tại nó xấu vkl...nên e nhìn xong dong....😆
Ơ, gần ngay khu mình đi làm. Hàng ngày vẫn chạy vòng vòng khu đó hoài. Sau này phải cảnh giác thêm.
up cho mọi người cảnh giác
ghê thiệt, phải né con Heo Mắt Nồi mới đc.
đã xấu mà còn thích đóng vai ác :happy:
gặp mình là nó đi viện trc khi đồng bọn đến rồi :|
Con wuy cái này 1 2 năm trước bị tó 1 lần, sao ra sớm vậy ta? e thì thích chụp choẹt, nên ngoài xe cộ còn mấy cái máy ảnh hay đeo bên người nữa, dạo này đi đâu cũng thủ theo 1 trong 2 cái này trong túi:

Đợt trước ngoài HN thấy kiểm tra cốp xe tịch thu hết mấy loại dao bấm, gậy 3 trắc thép... tại sao vậy nhi? ng dân ko dc mang theo những món này để phòng thân hả ta?
hơ CA họ đâu biết ai là dân thường mà ai là trộm cướp đâu,ai biết đem dao có mục đích gì,.. túm lại cứ thu hết cho chắc, còn mình nên thủ 1 cây đoản côn bỏ trong cốp là họ ko hỏi đâu
@DuyLinh1 bác mua ở đâu thế nhỉ có biết chỗ nào bán ko
Con Hương này khoảng năm 2003-2004, mình đi học gặp hoài, giả bộ hỏi có quen một ai đó không rồi xin tiền, lúc đó không liều lĩnh như bây giờ, chắc bây đang ở giai đoạn cuối rồi . Mong ACE cẩn thận, nếu có gặp thì bắn cho lẹ!
Thường thì tụi này hay chú ý vào đối tượng là các bạn nữ đi tay ga và các bạn nam có dáng vẻ thư sinh. Gặp loại này cách tốt nhất là chạy được cứ chạy, ko chạy được thì tấp vào bất cứ cái quán nào có bảo vệ coi xe, chước cuối cùng khi bị vây là rút chìa khóa ra thật nhanh rồi ném hết sức về phía đám đông rồi la toáng lên. Nhìn chung nên hạn chế ra đường vào lúc khuya, nếu nữ thì nên có người đưa về.
Em có con bạn thân nhà ở tuốt quận 12 (gần Hóc Môn), mỗi lần có tiệc tùng đi bar đi đú gì đến 1-2h sáng mới về là nó toàn bắt em kè về từ q1 đến q12 luôn, tuy xa nhưng lỡ nó mà bị gì thì mình có mà dằn vặt cả đời! 😁
nó bị AIDS giai đoạn cuối thì chém chết nó đi , cho sạch xã hội, các bác cứ cầm đá mà ném vào đầu nó ,nó bất tỉnh rồi rồ ga chạy , hoặc đứng đó , chiụ phạt 1 tý cũng dc nhưng sạch cho xã hội , xẽ dc nhiều người ủng hộ !
haiduong87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong lúc giằng co mà nó có gì thì mình cũng ăn cho hết đấy ^^
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Thế lỡ đâm vào rồi máu của nó văng trúng mình ---> sẵn tay trầy trụa 1 cái là sida----> tàn đời trai
tốt nhất đứng xa mà ném đã , chết rồi thì lên xe bỏ chạy !
Bao nhiu năm rồi mà con này nó vẫn sống...
nhìn cái quả mặt với bộ răng của nó e cứ tưởng con Zombie :timebomb:
ghê thế nào ý các pác ơi, may là dạo này mình ít đi ra đường ban đêm, kiếm cái gì đó thủ thế thôi ^^
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng hay đi qua 3/2 đến bx miền tây hy vọng ko gặp con HML này.
riết rồi trộm cướp lộng hành, chính quyền thì ko làm ji để bảo vệ đuợc người dân, và người dân cũng ko có đc cái quyền tự bảo vệ mình 1 cách chính đáng...vậy chúng ta phải làm sao
@tranvinh4u thỉnh thoảng chính quyền alo cho nhà báo để làm 1 vài vụ gọi là cho có thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019