ĐANG DÙNG 3G ĐỔI LÊN 4G THÌ CẦN CHÚ Ý GÌ?

iphone5x
20/12/2017 7:51Phản hồi: 658
ĐANG DÙNG 3G ĐỔI LÊN 4G THÌ CẦN CHÚ Ý GÌ?
Phải có smartphone hỗ trợ kết nối 4G.

Hầu như smartphone hiện nay đều cho phép kết nối 4G nên các bạn không cần lo lắng.

Tiếp theo là đổi SIM 4G

- Cách 1: ra cửa hàng Viettel để làm thủ tục đổi SIM 4G. Nhân viên sẽ làm từ A-Z luôn.

- Cách 2: tự mua phôi sim 4G (10k/cái) rồi tự đổi. Thao tác như sau:

Bước 1: Bấm mã USSD bằng cách bấm *098*4#. Rồi chọn 2. Đổi sim 4G

Bước 2: Nhập mã serial có 19 chữ số rồi ấn OK.

Sau khi có tin nhắn báo “bạn đã đổi sim thành công” thì lúc này điện thoại của bạn có thể kết nối 4G nhé.

Chú ý là, đổi sim 4G xong là có thể kết nối internet với tốc độ 4G nhưng dữ liệu data thì được tính theo gói cước 3G mà bạn vẫn dùng.

Trong khi đó, các gói 4G bao giờ cũng rẻ hơn 3G nên thông thường sau khi đổi sim, mọi người thường đăng ký luôn gói 4G.

Chọn gói cước 4G phù hợp với nhu cầu

Quảng cáo

4G Viettel tính sơ sơ có khoảng hơn 30 gói cước, từ gói cơ bản thông dụng cho tới gói nâng cao chuyên dụng cho nhu cầu lướt Face, xem Youtube. Vấn đề là tùy nhu cầu

- Nhóm 1: Gói Mimax 4G, gói 4G Nonstop. Đặc điểm của các gói này là sau khi hết dung lượng cao các bác sẽ vẫn được dùng tiếp ở dung lượng tốc độ thấp mà không mất thêm phí

- Nhóm 2: Các gói dành cho nhu cầu truy cập internet đặc biệt bao gồm gói Facebook 4GFB1, 4GFB7, 4GFB30 (chia thay ngày, tuần, tháng)

Gói Youtube: 4GYT1, 4GYT7, 4GYT30.

- Nhóm 3: Các gói 4G10, 4G20, 4G40, 4G70, 4G90. Các gói này sau khi dùng hết dung lượng cao là tịt ngóm, internet bị cắt luôn, không làm ăn được gì thêm.

Cách đăng ký gói cước 4G Viettel

Quảng cáo

Cách 1: soạn tin nhắn với cú pháp chung là tengoicuoc gửi 191

Cách 2: tải app My Viettel về và tha hồ chọn gói trong đó

Cách 3: vào shop.viettel.vn => chọn gói Data => hiện ra danh sách rất nhiều gói cước kèm theo giá tiền và dung lượng để bạn chọn.

Hi vọng bài viết này sẽ giúp ích cho những bác nào đang băn khoăn chuyển sang gói 4G của Viettel mà không biết bắt đầu từ đâu 😃 .
658 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinh009
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái chú ý nhất là đã lên 4G rồi thì dùng mạng 3G có bị tính phí không đó 😔
type zero
TÍCH CỰC
6 năm
@vinh009 đang dùng Mimax4G nè, thoải mái nhé bác mạng nào dùng cũng được hết tất cả điều trừ vào cước 4G mình đã đăng ký trước đó
stephenchew
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinh009 khúc mắt ngày đầu khi mình đổi sim 4G nè, lúc đó chưa hỗ trợ đa mạng kiểu này đâu, xuống 3G là bị trừ tiền vào tk liền ngày sau đó Viettel đã khắc phục hết, khá nhanh 😃
@vinh009 Viettel hào phóng rồi hết chơi kiểu dùng mạng nào tính tiền mạng đó 😁
dutu9009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@stephenchew Giờ không còn kiểu đó nữa hả bác, thế thì ok quá rồi
vaan
TÍCH CỰC
6 năm
bây giờ mạng nào cũng có hàng tá gói cước 4G nhiều lúc chẳng biết chọn gói nào cho đúng nhu cầu nhất
Google VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vaan ít dùng thì 4G20 duy trì kết nối thôi cũng được 450mb đấy còn dùng nhiều thì Mimax4G thôi bác 3Gb đấy nhé ;)
ttt_90
TÍCH CỰC
6 năm
tên gói cước Viettel dể nhớ thật, chỉ cần nhớ 4G rồi 2 ký tự sao là giá tiền gói cước đó 😁
cu.tin
TÍCH CỰC
6 năm
@ttt_90 mình cũng nhớ được khá nhiều đấy, đầu tiên là dùng 4G10 sau đó thấy ko đủ nhu cầu thì lên 4G40 và hiện tại là Mimax4G
cho thớt like, bài viết rất rõ ràng và dể hiểu ;)
theroom4
ĐẠI BÀNG
6 năm
hôm nay lại tiếp tục có 500AE kìa, mình săn kịp nên đã có 1gb dùng cả tháng kkkk
https://shop.viettel.vn/500AE
phantom.pain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@theroom4 cũng hóng kịp nè hên là dùng Mimax4G nên đăng ký được chứ 4G10 thì không tham gia được thì phải =))
taiusenext
TÍCH CỰC
6 năm
4G Viettel dùng trên iphone quá ngon, nhanh hơn wifi nhà mình về tốc độ loading web và push email
sahoangII
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhanh tay nào, hôm nay km 50% kìa 😁 .Noel tới nơi rồi, thủ săn 100k để hôm đó nhắn tin chúc mừng
GcupNamida
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sahoangII tổng đài mới nhắn tin nè, tiếc là đã nạp ngập họng hôm 12.12 rồi tk giờ có hơn 200k ,km thì 150k :v
phat_tai
TÍCH CỰC
6 năm
ra Viettel đổi sim thì nhân viên ở đó làm luôn cho mình cũng nhanh lắm, còn gấp quá thì mua về nhớ kêu mấy em quét mã vạch trên cái sim là được, về active xong là dùng luôn
pham.QA
TÍCH CỰC
6 năm
sao phôi sim viettel nhiều mẫu thế, mẫu mình khác mẫu của bác chủ
m0909566399
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pham.QA sim của thớt là sim trắng nên thế còn mấy sim 4g bán ngoài thị trường là sim data mẫu nó khác nữa nhưng quan trọng là cái sim gắn vào máy là như nhau hết 😁
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@pham.QA cái nào cũng dùng được nhé chắc mỗi lần in mới Viettel đổi mẫu đó hehe
origin
ĐẠI BÀNG
6 năm
với nhu cầu làm việc văn phòng, hay lướt FB lâu lâu xem clip Mì gõ thì gói nào ok nhất anh em ???
7200rpm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@origin Mimax4G nhé, 3Gb đủ dùng cả tháng và 256kbps ở tốc độ thường vẫn đủ để lướt web, nghe nhạc thậm chí xem youtube ở 360p
nagisa
TÍCH CỰC
6 năm
giờ này bác nào dùng 3G thì nên lên đời 4G nhé, các gói cước 4G hiện tại đa số điều rẻ hơn 3G hết đấy, Mimax4G thì rẻ hơn 3G 3 lần dung lượng miễn phí 3G hơn x3 luôn
mirugami
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nagisa chuẩn lun, đây là lý do mình bỏ 3G lên 4G sau 4 năm gắn bó
buctuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
4G LTE bây giờ đến máy giá rẻ như Nokia 2 còn được trang bị nữa nên coi như công nghệ này phổ cập nhanh hơn 3G khá nhiều
mikurin
ĐẠI BÀNG
6 năm
4G hiện nay ở VN chỉ có Viettel là phủ sóng toàn quốc đúng nghĩa đen vì nhiều tỉnh Mobi vẫn chỉ có sóng 3G mà thôi 😁
May quá, đang lang thang tìm cách nạp tiền cho 4G mà chưa biết cú pháp ra sao. Có cái này đây đủ hết, khỏe quá 😁
phomaique88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Viettel công nhận sóng rất mạnh. Mình xuống Cà Mau ở vùng biển mà sóng wifi của nhà người bạn rõ ghê luôn
@naquang : Chỉ cân nhớ 4G rồi bạn nạp theo giá trị bao nhiêu thì điên số kế bên cạnh 4G là ra được cú pháp thôi, số gửi là 191 là ok
Có 4G này của Viettel chat chit sướng luôn, livestream cũng đã nữa. Nhanh cực kỳ.
@phomaique88 : uh, tui lên tới Sapa cũng vậy, sóng khỏe cực kỳ, chưa kể mua cái card của Mobi hay Vina còn khó hơn mua card của Viettel. Sóng lại khỏe nữa.
À, cho mình hỏi nếu như mình đang xài gói facebook mà giờ mình muốn đăng ký gói Youtube ngày thì mình muốn hủy gói facebook được không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019