Đang dùng LG G4? Đừng quên lấy 100GB Google Drive miễn phí 2 năm

Duy Luân
30/6/2015 0:34Phản hồi: 53
Đang dùng LG G4? Đừng quên lấy 100GB Google Drive miễn phí 2 năm
Trên mọi chiếc G4 bán ra, LG có tích hợp một gói khuyến mãi khá hấp dẫn: tặng 100GB Google Drive miễn phí trong vòng 2 năm cho mọi người dùng. Tất cả những gì bạn cần làm đó là chạy app Drive lên, đăng nhập tài khoản Google của mình vào và đợi thông báo như hình trên xuất hiện, nhấn vào nút "Quy đổi thành quà tặng" là xong. Với Google Drive, ngoài việc lưu trữ tài liệu, tập tin nói chung thì bạn còn có thể tận dụng nó để backup tự động những tấm hình chụp bằng điện thoại, như vậy thì hình của bạn sẽ luôn nằm trên mây nên lỡ có mất máy hay bị lỗi cũng không bị mất ảnh. Lúc bạn dùng hết 100GB sau 2 năm mà không muốn mua thêm dung lượng thì cũng không sao, dữ liệu của bạn vẫn còn đó, có điều bạn sẽ không được phép upload thêm file mới lên.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

klq nhưng sao hum nay tinhte.vn đang cập nhật cho đợt 1s nguyên tử hay sao hả bạn mà web ko vào được cả ngày ?
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@P.Vincent Lê may chuu tinhte thuê như shit ấy. trang genk vào c ái thì được mà vào tinhte lag vkl
Quá ngon, anh @tuan_lionsg đổi lại được ruột em G4 chưa? 😁
@Thuyendev Anh ơi
Xin hỏi hết 2 năm rồi tính sao =))
@minhanh199 mua chứ sao nữa 😁
@minhanh199 Xin hỏi bác biết đọc ko?
Bài ngắn như vậy mà cũng ko chịu đọc hết, hối ha hối hả comment trước cho bằng dc.
Hết 2 năm thì không được upload nữa, muốn tiếp tục thì mua, dữ liệu cũ vẫn còn và vẫn download được, bài thì không chịu đọc chỉ soi có là vào cmt vớ vẩn.
hienld
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào có email Edu Google còn được unlimited đấy.
Sinh viên bên em cũng được hưởng theo tên miền www.tdhcd.net
@hienld Thông tin quá bổ ích, mình log in vào drive và thấy đúng là unlimited thật.
skyonedb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hienld Nói rõ hơn được không bạn? mình đang có cái mail edu mà không biết như thế nào
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@hienld hết 4 năm rôi sao bác em cũng đinh up máy cái hình lên mà sợ vụ thời hạn
hienld
TÍCH CỰC
9 năm
@skyonedb Cái này không hẳn là email có đuôi edu.
Chỉ cần tên miền email nào sẻ dụng Google Apps và được Google xác nhận là Education là được.
Như bên em www.tdhcd.net mà vẫn Edu.
Vụ 4 năm thì chỉ có microsoft thôi. Còn mail Google Edu thì do đơn vị chủ quản tự quyết định. Nếu đơn vị chủ quản (trường học) không thu hồi thì là mãi mãi.
Bác nào cần em xin lãnh đạo create xem có được không?
hienld
TÍCH CỰC
9 năm
@ONE NO! Bác yên tâm nhé. Vô thời hạn đấy.
htc one m8 lúc trước mua về cũng có cái này lâu rồi 😁
nói chung khá ngon nhưng kiếm cái nào unlimited cho chắc ăn 😁
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
Hôm trước mua con zenphone 2, đăng nhập cũng thấy thông báo được y chang vậy mà. Hay G4 đc thêm 100gb nữa?
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xyzmen Mình Cũng đang xài Zen 2 đây. 100G + 10 G free. Tùy chọn back up ảnh gốc chất lượng cao.
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
9 năm
e có acc GG, h e mượn đt G4 rồi đăng nhập rồi được tặng 100Gb rồi đăng xuất về máy mình có còn 100Gb kô ạ
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NháyLoneLy Còn chắc luôn.
Mình toàn mượn mấy dòng galaxy, htc one để đăng nhập Dropbox.
Không lấy cái khuyến mãi đó có được trừ tiền ko ?
Khuyến mại kiểu này, hết 2 năm nếu bạn lỡ lưu 50GB chẳng hạn, thì một là bạn bỏ tiền ra mua dung lượng, 2 là tài khoản đấy vứt xó, hoặc xóa hết dữ liệu đi 😁
@noobnhat Khó gì bác ? Vẫn cho phép tải xuống chia sẽ này nọ hết mà! Chỉ có muốn upload thêm thì phải mua, vậy thôi! :3
@dangkiena3 Thách bác dùng tài khoản gmail (gdriver) khác để tự tiện xem ảnh hoặc tài liệu của tài khoảng gmail (gdriver) này đấy!!:rolleyes:
@timmotvisaolunglinh Bạn ko hiểu ý mình rồi, ý mình là khi hết 2 năm, tài khoản bạn đang sử dụng sẽ không upload thêm được gì, khi đó muốn dùng bạn phải lập tài khoản khác, và khi xem file ở tài khoản cũ lại phải log out, log in tài khoản cũ đó. Mình thấy như thế là bất tiện.

Vì vậy, dù có tài khoản Dropbox 50GB, Box 50GB nhưng mình cũng chỉ dùng để chứa ảnh đề phòng hỏng máy thôi, chứ ko sử dụng thường xuyên như 1 tài khoản đồng bộ đám mây. 😁
tranbinhxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dangkiena3 hi bạn,
Khi xem file ở tài khoản cũ bạn không cần phải logout, log in lại đâu. Trong Google Drive có tính năng chia sẻ rất hay mà mình đang sử dụng (khi tài liệu lớn hơn 15Gb và chia thành 2 tài khoản Gmail). Đó là chia sẻ tài khoản Drive cũ vào Drive mới, Khi đó tài khoản mới sẽ chứa toàn bộ tài khoản cũ, mở ra sử dụng bình thường như là 1 tài khoản luôn.
tyt1902
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang Có 230gb hết kệ nó lúc đấy làm cái khác coi như cái cũ là cái hdd online keke
canhmeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
lúc mua con zen2 cũng được khuyến mãi chương trình này
G4 cái gì cũng ngon, kết màn của bọn lg mà chỉ sợ dùng tầm 2 năm nó chết sảng cái màn hình lắm
G2 đang dùng ngon, một đêm nọ lăn ra chết 1 đường sọc trên màn hình
Bùn chia tay lg lun
ThomasNg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mà mình vào cái drive của mình ko thấy gì hết vậy ta. Để factory reset lại xem
Mới update version mới của Google Drive trên HTC One E8 ngay lập tức có thông báo lên 100Gb luôn. 😃
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dropbox có giống vậy không bạn?
Bao giờ LG G4 H818P mới root được nhể?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119