Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đang hỏi mod Tinh Tế về Samsung Galaxy S6 và S6 Edge, từ 9-11h tối nay

sonlazio
7/4/2015 2:46Phản hồi: 149
Đang hỏi mod Tinh Tế về Samsung Galaxy S6 và S6 Edge, từ 9-11h tối nay
Cũng mới đc trải nghiệm em nó hôm kia. Phải nói là khá toàn diện. Đầu tiên là ngoại hình. Đẹp hay k thì tuỳ gu từng ng nhưng đánh giá 1 điều là k xấu và k rẻ tiền như nhưngz đời trc. Thứ 2 là màn hình. Kết hợp đc những ưu điểm của amoled và ips. Mình nghĩ cái màn này chả thua ips ở điểm nào nữa rồi. Thứ 3 là cấu hình. Miễn bàn luận ở khoản này. Trg thế giới android thì nó vô cmn đối rồi, hwa cũng mới xem 1 bài speedtest nhanh vs ip6+ và thực sự bất ngờ khi thời gian mở ứng dụng và load game đều nhanh hơn 6+. Tất nhiên là các b sẽ k cho là công bằng khi 6+ ra từ năm ngoái. Đe xem năm nay apple sẽ làm đc gì (lúc ấy đem so vs note5 là biết ai hơn ai thua). Cuối cùng là camera. Xuất sắc. Lấy nét nhanh, auto tốt. Có chỉnh tay và nhiều chế độ chụp. Phải nói là sự kết hợp hoàn hảo giữa Iphone và Lumia (nói thế chứ chỉnh tay vẫn thua Lumia nhiều lắm)

P.s: e đc tặng phiéu giảm giá 1tr khi mua s6 ở FPT. B nào qtam thì ib em :p

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng mới đc trải nghiệm em nó hôm kia. Phải nói là khá toàn diện. Đầu tiên là ngoại hình. Đẹp hay k thì tuỳ gu từng ng nhưng đánh giá 1 điều là k xấu và k rẻ tiền như nhưngz đời trc. Thứ 2 là màn hình. Kết hợp đc những ưu điểm của amoled và ips. Mình nghĩ cái màn này chả thua ips ở điểm nào nữa rồi. Thứ 3 là cấu hình. Miễn bàn luận ở khoản này. Trg thế giới android thì nó vô cmn đối rồi, hwa cũng mới xem 1 bài speedtest nhanh vs ip6+ và thực sự bất ngờ khi thời gian mở ứng dụng và load game đều nhanh hơn 6+. Tất nhiên là các b sẽ k cho là công bằng khi 6+ ra từ năm ngoái. Đe xem năm nay apple sẽ làm đc gì (lúc ấy đem so vs note5 là biết ai hơn ai thua). Cuối cùng là camera. Xuất sắc. Lấy nét nhanh, auto tốt. Có chỉnh tay và nhiều chế độ chụp. Phải nói là sự kết hợp hoàn hảo giữa Iphone và Lumia (nói thế chứ chỉnh tay vẫn thua Lumia nhiều lắm)

P.s: e đc tặng phiéu giảm giá 1tr khi mua s6 ở FPT. B nào qtam thì ib em :p

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Hungdunghcmc mình nghĩ màn hình super amoled thì đi ngoài trời sáng chắc cũng ổn mà ..
leminh1305
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sieu_nhan
bọn FPT bán đắt vl mọi thứ
nó trong sổ đen của e và đồng bọn 😁
@Hungdunghcmc ngoài trời ok, hôm trải nghiệm em ngồi gần cửa số thấy vẫn sáng lắm.
@manhcuongc88 Tình hình này chắc lén lấy tiền của vợ mua một cái quá!!!😁
Muốn hỏi mod vấn đề này. Mod thấy na ná hay giống k ạ ? image.jpg
N.D.A
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zil87 Không biết đùa hay dìm hàng thật, nhưng nghiêm túc mà nói:
Theo Thinking Design (Tư duy thiết kế) - 1 hệ tư tưởng đang được giảng dạy ở các đại học danh tiếng phương tây, đã được Việt hóa về Việt Nam, thì đây cũng có thể được coi là một cấp độ sáng tạo đó bác, cấp độ 3: copy&modify trong 5 cấp độ sáng tạo.
Đấy là chưa nói, không ai dám chắc là SS có mượn ý tưởng từ đây hay không. Cho là họ mượn thật thì họ ít nhất đã phát triển nó lên biến thành cái của mình (chi tiết 2 bên cong chỉ là 1 phần trong tổng thể thiết kế cong của S6, nó còn phần tương tác, phần hiển thị cong ...). Hoàn toàn chấp nhận được và có thể xếp ở mức học hỏi những cái đi trước.
Thiết kế nói chung và cuộc sống nói riêng thì chuyện học hỏi như thế đâu có sai. Thế giới phát triển đến bây giờ phần lớn là nhờ ảnh hưởng những cái đi trước và cải ........ đấy thôi.
Cái này đâu có trầm trọng và rõ ràng như hồi S, S1 với S2 bị Apple kiện nhái IP khi mà khái niệm học hỏi bị tiệm cận mức sao chép xâm phạm bản quyển ...
@Zil87 Bác cho hỏi máy nokia gì thế?
@ducpopeye c3
@Zil87 C3 màn hình cong?
Mod ơi em muốn mua S6E giá 6tr , vậy em phải đợi mấy tháng ? :p
@dmt4ukhw4 Ca này khó đẻ đấy bác ạ.S5 mới thế chứ s6 thì chưa biết ngày nào
@dmt4ukhw4 mua tạm s4 (2 năm trước giá 6tr đi bác
hoặc nếu thích iphone thì quất 5c new (1,5 năm truớc), bản lock có 3tr3 thôi
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
@duyhung07 trước khi ra S6 thì S5 còn 7 triệu
vậy chờ ra S7 thì S6 còn 7-8 triệu 😁
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
9 năm
@Thiên Nha Chính hãng vẫn 10 t mà
Mod ơi em thèm thiết kế 2 mặt kính , Viền bo bo ôm tay của Omni Xperia , và iPhone 6. Thế thì thay vì mua cả 3 con 4S, Z2, iPhone 6 thì em mua S6E được không ạ ?
Rỏ mồn 1 rồi :p
Ko cần phải bàn cãi, S6 là chiếc galaxy tốt nhất từ trước đến giờ.
suddenboy
TÍCH CỰC
9 năm
Thích s6 64GB, Pin cỡ này dc rồi, đã có sạc nhanh. Lưu trữ thì Dropbox hoặc chơi OTG nếu cần thêm.......
TNTTNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng thông tin bản 64GB quá anh Sam ơi!
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
con này sau bao lâu thì giảm còn 1/2 giá như s5 vậy mod
@sslgvn Con này mình nghĩ giá sẽ rất ít giảm 😃 vì nó rất đẹp gái =))

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bạn nào chưa test thì cứ ra thegioididong, fpt, cellphones vv... test. Theo mình s6/s6 edge là smartphone toàn diện và tốt nhất hiện giờ. Mặt lưng rất đẹp và cầm rất chắc tay, ko trơn trượt như ip6/plus.
huudang8083
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là "thà rằng bỏ đi hết ta làm lại từ đầu. . . " rồi đây.
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Quan trọng là thời lượng pin giảm hay tăng lên thôi
@huyhoang29
Ra siêu thị mà trên tay cho nhanh, thiếu gì đâu 😁
ngoài cái cam lồi thì ko chê cái j
hóng note 5 vì ko quen xài máy nào dưới 5,5 in bao h

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế