đăng ký gói cước không giới hạn cho mobifone

ducthanhdbp
24/5/2012 10:15Phản hồi: 31
xl vì em lại phải lập cái theat này vì nhiều câu hỏi quá.
em có 1 cái sim mobi thường mua lâu rôi k dùng.còn 25d trong tài khoản chính là 25000 trong tài khoản khuyến mại hàng tháng nó tặng.
h em muốn nạp tiền và đăng ký cái gói cước không giới hạn gì gì ý 60k/ tháng có được không? để em dùng d-com ý.
và cho em hỏi có mấy loại gói cước không giới hạn của mobi vây? 😁 đang dùng d-com sim mobi lên mới hỏi vậy cảm ơn mọi người mong mọi người giúp ạ
à mà em dùng d-com máy bàn có đc không vây. thấy bảo dùng khá chậm
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất nhiên là chậm rồi, tài khoản khuyến mãi ko đăng ký được nên bạn nạp thêm 40k để đăng ký
ùm vậy à.mình định nap 60k để đăng ký gói ý nhưng muốn hỏi mọi người dùng ổn không? sao máy bàn lại chậm nhỉ lạ thế 🤔
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
40 chứ ko phải 60k nhé. Nó giới hạn tốc độ nên chậm
Hic. Bác nói chung chung quá. Thiết bị của Mobi là Fastconnect, D-com bác lại nhầm sang Vt rồi 😁.
Sim của bác là sim Fastconnect hay sim thường ?
Nếu dùng sim fc thì có gói k giới hạn là FCU áp dụng tất cả các giờ trong ngày, còn có thêm gói OP1 và OP2 không giới hạn vào giờ thấp điểm (1h-6h)
Còn dùng sim thường thì có gói k giới hạn MIU = 40k
Sim nào bác cũng dùng trên usb 3G. Bác nói rõ hơn để mọi ng tư vấn cho bác :D
@trang8504 xl bác mình dùng sim mobi thường k phải sim D-com nhưng mà cắm vào d-com vẫn dùng ok mạng cũng ổn.đợt này nghỉ hè về k có gì.nên mới tìm hiểu 1 số gói cước cho sim mobi thường để đk dùng d-com ý mà
usb 3g của mình dùng đc các loại sim
Sim Mobi thông thường chỉ được dùng TK chính để ĐK DV Mobile Internet.
vâng mình dùng tk chính đâu có chơi tk phụ đâu 😁 nó cho đc đồng nào biết đồng ý thôi mà ý mình ở đây là cách đk các gói cước và dùng mấy gói cước đó ổn k ạ :D
fcu 120k ma fang hihi
mọi người ai bik chỉ em cụ thể đi chứ cứ nói mấy câu câu như nay sao mà biết mà làm 😔
@ducthanhdbp DK MIU gửi 999. 40k/30 ngày trừ TKC. 400Mb free đầu truy cập với tốc độ 7.2 Mbps, hết 400Mb đầu băng thông hạ xuống 256kbps. Hết 30ngày tự động gia hạn nếu bác không hủy nhé !
@trang8504 Cho mình hỏi là 30 ngày kể từ thời điểm đăng kí hay nó tính từ đầu tháng vậy bạn??Ví dụ như hôm nay là 27/8 nếu mình đăng kí thì tới 26/9 mới hết hạn hay 31/8 đã hết?
@phamminh05 TU THỜI ĐIỂM ĐĂNG KÍ
levinhtin
ĐẠI BÀNG
12 năm
MIU 40K nó có bóp băng thông đâu. Mà dùng trên dt nên cũng chả dùng mấy. Ở Quê sóng Mobi thường thì không có 3G, 2G nhà mình chỉ 2 vạch sóng. Mua cái sim vina extra nữa thử xem.
khoa125
TÍCH CỰC
12 năm
sóng Mobi cứ sao đó, đi đâu dùng cũng bị rớt mạng, dùng vina sóng ổn định cực kì, kết nối gần 1 ngày mà chưa bị dis lần nào
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng mobi là tuyệt rồi, lở sóng yếu thì roaming qua vina 😁
từ đâu tháng nhé. bạn đk 27/6 đến 1/7 sẽ kết thúc 1 tháng mình đã bị mất oan nhue thế 1 lần.cứ mùng 1 2 đầu thán mà đk là yên tâm nhất
PhiViet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducthanhdbp Tính từ đầu tháng là quy định của Viettel. Còn Mobifone tính từ ngày đăng ký, trước 1 ngày hết hạn nó sẽ gửi tin nhắn thống báo rõ ràng, vd:
"Han su dung goi MIU:26/08/2012 21:30:09. Neu khong yeu cau huy, goi cuoc se gia han den 25/09/2012 21:30:09. Cuoc su dung 40000 dong, khong gioi han dung luong."
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mobi có gói nào ko bị giới hạn tốc độ ko các bác nhỉ?
em đang dùng con USB 3G của Mobi, giờ muốn đăng ký cái gói cước phí cố định 1 tháng khoảng từ 40-100k thì làm sao hở các bác, bác nào rành chỉ giáo em với nhé, em đang dùng sim fast connect---------------tks 4 read
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy mình gắn lên iPad khi hết 1 tháng nó có tự gia hạn cho mình không ? tài khoản lúc đó không đủ 40k
PhiViet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà mạng đâu cần biết bạn gắn vào đâu, chỉ cần hết 30 ngày thì nó tự gia hạn. Tài khoản không đủ 40K thì tất nhiên nó sẽ không gia hạn được rồi.
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mọi người có nên sử dụng gói trọn gói cho laptop của mobi không? và cách đăng ký gói cước như thế nào. Ai chỉ dùm luôn nhá.
@PCthanyeu mình đang dùng nè. mobi
dk thì
DK MIU 999
40k/tháng 400mb đàu tiền sau đó xuống còn 256kb/s nói chung là phá đc 1 ngày xong lại đâu vào đó.nhưng cảm thấy ổn.nếu chỉ xem đọc báo xem video ngắn
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducthanhdbp Ý mình là dùng gói cho laptop ấy, dùng trên điện thoại mình vẫn đang dùng sim VT. Hay bạn đang dùng cho máy tính hả?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019