Đang xài iPhone X, chỉ nên lên Xs MAX, không cần lên Xs và đừng dại xuống Xr

cuhiep
16/9/2018 5:8Phản hồi: 588
588 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
cá nhân mình nghĩ thì có điều kiện thì nên lên.
sẽ có sự khác biệt nhiều như thế nào thì, khi sở hữu thật sự e nó trên tay trải nghiệm thật sự thì sẽ rõ. khi ấy chúng ta tự kết luận có đáng để bỏ 1 số tiền lớn ra, để sở hữu e nó hoặc là lên từ đời iPhone trước hay ko..?
Có lên cũng phải nữa năm nữa đợi giá xuống xíu, với cái giá hiện tại thì quá cao
phuc6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nào cùng nhau xả hàng thôi. 😃
cr9i
TÍCH CỰC
6 năm
Lên thôi ae Xsmax 512g 2 sim vật lý 48tr, lý do màn to vad 2 sim, nhưng cầm ip x cng gọn và cng rất hay đó, ae cân nhắc kỹ nếu đắn đo tài chính! Apple vẫn mạnh còn mạnh lắm sau khi trên tay em nó!
donan
TÍCH CỰC
5 năm
Iphone X có 2 sim (eSim) không mn?
winter1989
TÍCH CỰC
5 năm
@donan Ko có nhé, đời 2018 (XS, XR, XS Max) mới có e-sim nhé.
MrPhan88Vp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cu Hiệp bỏ qua cái Xr hơn X ở cái là nó có2 sim còn X thì không nha
hero130
ĐẠI BÀNG
5 năm
Antutu moi nhat a
Mua cái nào đó là nhu cầu của từng người và nó còn phụ thuộc vào giá rất nhiều. Còn như anh Hiệp tư vấn là hướng đến nâng cấp chất lượng và tránh phải đổi lui đổi tới giữa các đời :

Từ X ==> XR : ko khác biệt mấy , cầm XR sướng hơn vì đầm tay hơn , màn hình nếu ko soi kỹ thì tương tự như nhau , không quá khác biệt .
Từ X ==> Xs : quá đã , màn hình đẹp hơn thấy rõ, to hơn nhưng ko quá nhiều
Từ X ==> Xmax : cảm giác cầm ban đầu chưa quen , hơi cấn tay , phải tập làm quen lại . Cảm giác lướt web tin tức rộng rãi đã hơn rất nhiều, màn hình thì quá tuyệt vời , quá đã . Xem 1080HDR trên youtube quá đã hahaha

Từ 8 Plus ==> XR : Lạ hơn , ko quen tay vì nó nhỏ hơn , màn hình nếu ko soi kỹ thì tương tự như nhau , không quá khác biệt
Từ 8 Plus ==> Xs : Lạ tay , cầm ko quen bạn sẽ bị tù , tất nhiên về mặt hiển thị web ko thua mấy nhưng cảm giác cầm nắm dành cho người thích hàng to sẽ ko thích lắm đâu . Về chất lượng màn hình thì rõ ràng với XS OLED thì XS đẹp hơn rất nhiều
Từ 8 Plus ==> Xmax : 2 con kích thước bằng nhau nên cảm giác cầm hoàn toàn như nhau , nhưng màn XS MAX full viền nên hiển thị phải nói là nhiều hơn tới 20-30% thông tin so với 8 Plus , cảm giác lướt web rât sướng , từ LCD lên OLED là 1 sự khác biệt hoàn toàn màn hình thì quá tuyệt vời , quá đã . Xem 1080HDR trên youtube quá đã hahaha

Mình từ 7 Plus ==> X ==> 8 Plus ==> XMax , cảm thấy rất hài lòng với Xmax về chất lượng màn hình , điểm trừ là lâu lâu hơi đơ cảm ứng và ko cho quét FaceID vào thẳng màn hình mà phải vuốt từ dưới lên hơi bất tiện.
@luoncogang88 ko biết gì thì nói ít thôi
@biahoi5ngan Comment trên của tau có giá trị chia sẻ hơn comment của mày =)) . Shit vào mặt mày biết nhiều mà chả chia sẻ được gì , mày định thể hiện gì ở đây ?
Với lại bài này nửa năm trước, mày đào mộ lên tế ông nội mày à ?
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang trung thành với 6Splus đã hơn 2 tuổi. Nên lên X hay XR vậy ae ? Mình đi làm cần check mail skype là chính. Thích khoản 2 sim . 1 sim công việc. 1 sim 4G cho đỡ tốn kém. Phân vân wa
@hoangtu12 Xr đi. Pin trâu, 2 sim, màn cũng xêm 6s plus về kích thước tổng thể màn, cầm gọn hơn. Điểm trừ là một vài app vẫn bị nhòe font chữ do chưa tương thích còn lại các app cơ bản đều đẹp đẽ.
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jamescash89 X lại hơn hẳn về màn đẹp. Kích thước tổng thể vẫn nhỏ hơn. Mà tiếc là 1 sim. Cam đối với mình 2 cam hay 1 cam ko quan trọng. Chụp ảnh ra cũng same same. Mình thấy giá xr xt đang còn 17.5tr cũng vừa tầm. Đang phân vân quá 😔
@hoangtu12 Ra tiệm trải nghiệm qua rồi tính. Một con mới một con cũ, 2 con đều có ưu nhược như nhau. Mình thì nghiên về Xr 2 sim, sửa chữa có vẻ rẻ hơn lại còn được hỗ trợ lâu hơn 1 năm so với con X đã ngừng sản xuất.
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jamescash89 Thanks bro. Chắc chạy ra fpt trải nghiệm rồi tính tiếp 😃
mình thì chỉ cần XS vì nó rất vừa tay và nó dùng esim còn ip x có mỗi sim, xs max thì to quá.
longkun
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho hỏi trên trang apple, fpt, thegioididong đều ghi XR mà màn LCD nhưng tinhte đưa ra là OLED, hình như 2 màn khác nhau mà phải ko ae ?
@longkun Xr là lcd, tt ghi nhầm. Cái tên cũng nói lên 2 màn khác nhau rồi !
lerock
ĐẠI BÀNG
5 năm
cuhiep chỉ nói về cái gọi là so sánh spec. Thực tế trải nghiệm thì không nhiều nên so sánh vậy.
Thực tế thì XR chỉ thua X và XS về màn hình (2K vs HD). Các điều còn lại đều ăn đứt X,
- XR Face ID cũng nhanh hơn
- XR Loa to hơn và stereo rõ hơn
- XR Camera chụp hình đẹp hơn.

Mình đang xài XR và XS,
@thiensu_email On screen khoảng 10h nếu tác vụ nhẹ, games liên tục được 7h.
@jamescash89 Nước sơn của máy dùng lâu có bị chóc ra k bác
@thiensu_email Không, y như 8+ thôi. Cái chóc là do cát bám trong ốp nó ma sát lâu ngày thành tróc. Nên 2 tuần lôi ra lau là ok.
@jamescash89 Bác chỉ cách coi time tiêu thụ pin ios 12 với. Pin xr vẫn 2 ngày nhưng mỗi ngày nó nói 1 kiểu chae hiểu gì. Kkk
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Có bác nào mua thận ko em bán bớt 😃
S777
TÍCH CỰC
5 năm
Nói chung vẫn đổi từ X sang Xr nếu đổi ngang ?
thanhbk
TÍCH CỰC
5 năm
Xs max 256gb mua tại Hồng Kong thời điểm này nhiêu ạ,?
Mình lên xsmax giờ lại chuyển về xs. Đơn giản là vì bây giừo Việt Nam đã hỗ trợ e-sim
NGUYNE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ từ từ rồi lên thôi chứ không phải up ngay.
chỉ nên lên Xs MAX thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019