Dành cho các bạn Zenfone 5 bản CUCC muốn up WW (đã update version mới nhất)!!

Huy Milo
2/9/2014 13:50Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Maplove93
ĐẠI BÀNG
10 năm

Dòng em bôi đỏ Sửa thành: adb push install-recovery.sh /data/local/tmp
@Maplove93 oofh... tks bạn 😆)) mình ấn thiếu dấu cách :3
bạn cho mình xin bản rom zênfon5 TOOJ_WW (A501CG) dc không?
tại sao máy mình ket noi vao máy tính mà không thấy nhận nhận là sao nhỉ, chẳng lam sao mà up đc cả chán thật ai có thể hướng dẫn cụ thể cái file ADB lấy đâu ra không, khi mình droiboot cắm cáp vào chẳng thấy máy nhận, ai giúp mình đc không, chưa up rom bjo nên hơi gà mong ae chỉ giùm?
@tran_giao Bạn down adb về giải nén ra rồi vứt cái file giải nén đó vào trong ổ c.rồi bạn down rom về đổi tên là abcxyz gì đó.rồi vứt rom vừa đổi tên đó vào cái adb mà bạn vứt vào ổ c đó.
Trên dt bạn vào recovery.vào dc recovery rồi thì bạn chọn dòng apply adb...
Rồi cắm dt vào máy tính.trên máy tính vào ổ C chỗ bạn vứt adb đó.ấn vào cái start gì đó rồi đánh lệnh adb sideload tên rom chấm zip
@Lò Gạch No1 bạn ơi cho mình xin luôn cái link down adb dc không
thanks you!
@tran_giao Tất cả ở đây hết nhé bạn
Các bước mình nói hết rồi đó
Cứ từ từ đọc làm theo là ok thôi
cảm ơn bạn nhiều nhe´.
@tran_giao Ko có gì đâu bạn
Mình dùng con zen 5 lúc đầu chẳng biết up qua adb thế nào
Cũng phải nhờ ae trên này giúp mới làm dc 😁
Ai cho mình hỏi với up lại rom maˋ khi khóa phím no´ cư´ hiện ra video quảng cáo với lại biểu tượng như hình Screenshot_2014-09-25-19-36-00.jpg
bạn search cách thoát demo của asus hoặc root máy và gỡ cái demo đi cho đỡ bực mình
Uh mình làm đc rồi ấn giữ phím back 1 lúc nó hiện 1 bảng lên gõ 741603 rồi máy tự reset lại ok rồi😁 cam ơm ban nguyên luân
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã làm theo bạn và bị mắc ngay từ bước 5 sau 2 tiếng mò mẫm thì mình phát hiện ra máy chưa bật USB Debugging nên nếu bạn nào không làm đc từ bước 5 thì nhớ bật USB Debugging lên nhé 🆒 bác chủ top đưa vào note cho mọi người chú ý luôn cũng đc 😁.
@ttdt1210 thanks bạn.. minh cũng vương lỗi số 5.máy bạn nhắc
bước 6 gỏ lệnh adb shell ok
+ Gõ tiếp lệnh su ok luôn
+ nhưng Gõ tiếp sh data/local/tmp/install-recovery.sh. thì hiện rA

C:\Users\Hoangthuc\Desktop\adb>adb shell
shell@ASUS_T00J:/ $ su
su
root@ASUS_T00J:/ # sh /data/local/tmp/install-recovery.sh
sh data/local/tmp/install-recovery.sh
/data/local/tmp/install-recovery.sh[3]: --src-sha1: not found
/data/local/tmp/install-recovery.sh[4]: --tgt-sha1: not found
/data/local/tmp/install-recovery.sh[5]: --tgt-size: not found
/data/local/tmp/install-recovery.sh[6]: --patch: not found.
các bác giúp e với
jacknms
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em hỏi trước khi làm các bước có cần root máy không?
em đang ở 1.17 WW mà hao pin vs GPS không chính xác muốn về 1.14WW
@jacknms ko cần root máy nhé bác
em vướng bước 5 đã xong
cách làm dư lày :
Cách Bật Chế Độ USB Debugging với Android 4.2 :
USB Debugging nằm trong menu Developer settings nhưng từ Android 4.2 trở lên Google mặc định không kích hoạt sẵn menu Developer settings nên đầu tiên chúng ta phải kích hoạt Developer settings cho Android 4.2
  • Cách 1 (Phổ biến) : Bạn vào Menu Settings > About và Bấm liên tục 7 lần vào mục Build Number cho đến khi màn hình xuất hiện dòng chữ You are now a developer!
  • Cách 2 : Nếu trong Settings > About bạn không tìm thấy mục Build Number thì bạn truy cập theo Menu Settings > About > Software Information và cũng bấm liên tục 7 lần vào mục Build Number để bật Developer settings.
Chào mọi người. Máy mình toàn bị bao lỗi như vậy khi sideload 😔(. Mọi người chỉ mình cách khắc phục với
Mình làm tới bước 6. phần gõ lệnh "su" thì không được. Untitled.png Untitled.png

Có bạn nào biết ý kiến giúp với 😔
@Thái Trường Giang mình cũng bị giống bạn...đó là do máy bạn chưa root đấy....mình đã root và cài lại thành công
các bác ơi có thể giúp đỡ cho em được không ? Chuyện là em có 1 con zenfone 6 a600 T00G hàng xách tay máy đang chạy có số hiệu là asus_t00g_cucc_1.17.40.17 em thấy các bác hướng dẫn zenfone 5 tận tình quá không biết zenfone 6 có thể làm như vậy được kô ? Em muốn cho nó lên quốc tế không biết có được không mong các bác gợi ý giúp em ạk em cảm ơn.
sao mình kẹt bước này hoài vậy ad
uriboyka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết cách chạy Android L WW cho T00J CUCC giúp em với 😔((((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119