Đánh dấu địa điểm trên Google Map

datvn
2/4/2012 0:47Phản hồi: 18
Minh thường dùng Google map để đánh dấu các địa điểm cần ghi nhớ trên bản đồ. Trước đây mình dùng Symbian trên E71 cho phép thay đổi ghi chú theo người dùng. Chẳng hạn đến nhà một người quen tôi đánh dấu sao và đặt tên "Quê nhà chú An" để lần sau tìm lại dễ dàng.
Bây giờ chuyển sang dùng Android, việc đánh dấu dễ dàng hơn nhiều. Tôi chỉ việc di chuyển đến vị trí cần thiết, giữ ngón tay để hiện lên bảng đánh dấu, chọn hình sao là điểm đánh dấu hiện ra. Tuy nhiên điều khó chịu là mình không thể tìm ra cách sửa chữa tên điểm đánh dấu theo ghi chú của mình. Nó cứ theo mặc định do google đặt mà thường không chính xác. Các bạn chỉ giúp mình cách sửa tên những vị trí đánh dấu này trong android với.
Cảm ơn rất nhiều!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang cần cái này
mong_co
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng vì cái quái đảng không giống ai này mà mình quyết định quay về symbian nè. Kg hiểu google nghỉ sao mà không cho mình sửa tên nơi đánh dấu!
trước đây googlemap có buzz giờ bỏ mất tiêu...càng ngày càng thụt lùi
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Trời ơi, vẫn không ai tìm ra cách sao?
mong_co
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datvn Đã có cách rồi bác ui. Này nhé bác vào trang này https://www.google.com/bookmarks rồi login bằng account trên máy android của bác nhé. Sau đó thì bác cứ xào nấu theo ý bác nhé.
không có phần mềm nào hỗ trợ nhỉ???
librayhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nao biết giúp vs
mong_co
ĐẠI BÀNG
12 năm
bo tay roi!
có ai biết không?
Mình cũng giống y hệt bạn. Tìm mãi không được, nên giờ phải dùng cả E71 và android.
Cũng đang cần cái này mà chưa tìm ra. Một phần mềm hay vậy mà lại thiếu cái cơ bản nhất
Mình thấy phần mềm này sử dụng sao ý . Di chuyển địa điểm ảo lắm
.acu.
TÍCH CỰC
9 năm
Em xài trên ios8. Đánh dấu trong app trên điện thoại, vào google bookmark sửa tên địa diểm rồi, vào lại app nhưng vẫn thấy địa điểm trên iphone vẫn y nguyên không thay đổi. Bác nào biết tại sao hay bị giống em không ạ =.=!
Cái app này nó ảo ảo sao ấy ... 😔
lamphong7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em search quá trời mà ko tìm ra cách rename địa điểm mình đánh dấu, trên trang trợ giúp của gg maps cũng có nói là "bạn không thể sửa tên địa điểm yêu thích". Bó tay với GG
Đánh dấu xong nhấn vào điểm đó rồi chọn settings trên cùng bên phải >> Rename
lamphong7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn bác, khoảng 1 tháng gần đây thì GG update chức năng rename địa điểm rồi, em vô tình nhìn thấy mừng quá xá luôn.
vụ này em cũng chịu thôi, hóng các bác biết chỉ dùm ạ. :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019