[Đánh giá] Acer Aspire P3 - thân máy tính bảng hồn Ultrabook, hiệu năng khá, giá tốt

bk9sw
26/6/2013 14:10Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá, mình thích window, máy thiết kế vầy là chuẩn 😃

NHƯNG 3 NĂM NỮA MỚI MUA !!! GIỜ IPAD MÀ CHIẾN !!!

GIÁ CÒN CAO, PIN KÉM ( NGẠI NHẤT MTB MÀ PIN 4-5h, iPad 10h còn chán, đừng so chip j, vì múc đích vẫn là pin bao lâu), NÓI CHUNG CÒN CHƯA ỔN ĐỊNH ĐC 😃
Rất thích những thiết kế vuông vuông kiểu này
Đẹp 😃
Vẫn còn chát lắm Ây xơ ạ, giá này có nhiều lựa chọn hơn nhiều. Android, iOS...

Cả PTS lẫn Chrome luôn nhá
@nhthien-pp Chắc là khoe không hack map 😆
bbbooo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhthien-pp ở dưới 1 hàng ứng dụng , bác cần em liệt kê ko :
1. google chrome
2.garena plus
3.altium designer 2013
4.warcraft
= 1.2Gb ram nha bác,con dư 800mb đấy " anh hùng bàn phím " à !
Bác thích bật gì nữa em bật luôn cho - tào lao !
À nói thêm win 8 64bit nha, sợ bác không thấy nữa thì mệt em 😆
@bbbooo Không liên quan đến mình nhưng mình thấy mấy cái chuơng trình đang chạy toàn thuộc dạng 32bit và đều là loại nhẹ chiếm ít ram. Bác bật ie lên mở tầm 15tab lướt web tầm 2h là thấy màu à! 2GB ram nói chung là đủ dùng (bình thường thì không sao chứ nhiều khi thiếu là nó vẫn thiếu đấy)

Win nó tối ưu theo ram. Bằng đấy chương trình chiếm 1.2GB ram. Nhưng nếu bác chỉ có 1GB ram thì bật bằng đó chương trình thì ram nó chiếm tầm trên 900MB thôi. Lúc này win nó tự cắt giảm phần hệ điều hành nạp vào ram. Như máy mình 4GB ram bật win lên hết bố nó 1GB ram rồi.
@space613 Chấp gì trẻ trâu hả bạn! Cái nội dung của bài post đầu tiên mình đưa ra cũng chỉ muốn nói là chạy nhiều ứng dụng nhưng máy vẫn còn thừa khá nhiều Ram mặc dù mình toàn dùng 64bit, thế mà cậu ta có hiểu gì đâu? Tự nhiên Quote bài linh tinh còn lên mặt dạy đời =))
vãi giá, thế này mà la tốt
6h theo công bố của nhà sx cho một cái máy tính bản, thôi bỏ đi, mình k thích lúc nào cũng phải cắm sạt =.=
cho chú nào cắm đầu cắm cổ đầu vào việc
cái chân xạc và pin chán bỏ mẹ
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
có tiền thì vẫn vote surface 😁
"phím rất nông" theo em lên ghi là hành trình phìm ngắn thì hợp lí hơn đó!!
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này không có 3G thì làm máy tính bảng hơi chán
Anh em cho mình hỏi cái bao da Lumia920 chủ thớt xài là loại gì, mua ở đâu và giá bn thế ạ? Thanks ae
Không có ai giúp e ak hic...
Mua về, cài W7 vào thì có làm sao không nhỉ? :rolleyes:

Mức giá như vậy cũng tạm chấp nhận được rồi. Xác định là chỉ mang vác đi làm việc, gõ văn bản, lên mạng, xem phim nghe nhạc. Bác nào ưa giải trí thì lap hoặc đầu tư vào dàn desk thôi. 😃

P.S. Thấy có ghi nhược điểm là dock phím không có bàn rê. Màn hình cảm ứng thì cần gì rê nữa, cứ thế ấy ấy là được rồi còn gì? :p
Thiết kế xấu thật, phụ kiện râu ria tùm lum, nhìn rườm rà rắc rối (John Ive)
Acer gì cũng tạm, chỉ chán mỗi quả pin =]]
hinhnhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
" Aspire P3 sử dụng màn hình IPS 11" với độ phân giải 1366 x 768 px, thấp hơn so với Iconia W700 và Surface Pro. Tuy nhiên, với kích thước màn hình này thì độ phân giải trên rất phù hợp để hiển thị các yếu tố giao diện và giữ được độ sắc nét của hình ảnh"

Nếu dùng Full HD sẽ khó thao tác chính xác hay sao các bác, vì khi để 2 con win 8 cảm ứng cạnh nhau thì mình lại thấy 1366 x 768 còn nhiều răng cưa quá ???
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
thấy ham quá mà hổng có tiền....
Giá này thì không dám đụng rồi
thattinh0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe giống quảng cáo. Có lẽ nào có cơ chế ở đây.
hoho bạn dùng windows 64bit chưa. nếu nói windows 8 thì dùng cấu hình này là ok đấy, nhưng nên nhớ nếu là windows 8 64bit thì không giật tung đít mới lạ, uh thì tác vụ nhẹ nó vẫn ok nhưng cứ thử idm xem có lag k. 64bit muốn mượt thì cứ phải 4Gb ram nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019