Đánh giá âm thanh LG V10: chơi được DSD, nghe hay nghiêm túc

4fun
30/12/2015 6:52Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay nghiêm túc là cái gì vậy trời 😁 Từ mới à :D
konkot
TÍCH CỰC
8 năm
đã nghe thử sony vài con và thấy không thích lắm
nghe hay nghiêm túc, thế bữa giờ khen toàn khen quảng cáo à =))
Ngon
em hỏi chủ thớt chút . Em hay nghe nhạc edm và dance dj nhưng cũng muốn có một chất bass ko lần quá . Và một số bản nhạc nhẹ phải tách bạch về nhạc cụ . không gian hai bên tai rõ ràng kiểu gió thổi từ bên này qua bên kia nó cảm nhận rõ đk ý. V10 và bphone dfk đánh giá khá cao. Em có nghe thử bphone thì k chê đk vào đâu. Có thể chỉnh eliquaze bá đạo ra trò ko biết v10 vs bphone con nào ngon hơn
em thì không rành về âm thanh, cuối cùng theo bác giữa các em smartphone cao cấp về khoản âm thanh thì em nào ngon nhứt. Bác cho em ý kiến khách quan phát.@@
LG V10 xứng đáng để mua.
Chuyện hiển nhiên là LG V10 k thể so sánh trực tiếp với các máy nghe nhạc chuyên nghiệp được nhưng đây là máy đt nghe nhạc tốt nhất hiện nay rồi. Đt tập trung nhiều tính năng thì chưa thể ăn dc các máy chuyên tính năng dc. Hiển nhiên thôi mà. Quan trọng là tận hưởng ntn thôi. Đừng quá phù phiếm thông số.
LLight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wink Loa ngoài nghe bằng htc ko bác
@LLight Sr bác e k trả lời dc vì
1. E k dùng htc
2. E k nghe loa ngoài. E chỉ nghe tai on ear, in ear.

Dự đoán của e là same same nhau thôi. Loa ngoài k fai ưu điểm của đt.

Theo e bác nên qua cửa hàng đt nghe thử thôi ạ. Gu âm nhạc cũng tuỳ theo cá nhân.
Quảng cáo thôi mà...nghe ,máy chuyên nghiệp nghe lại cái này thấy khác hẳn..! :rolleyes:
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
đe dọa DAP thì còn phải coi DAP đó nằm ở phân khúc nào nữa chứ 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Công suất mà đơn vị là V? Hài hước!
Hai năm lại đây chỉ hứng thú với LG thôi. Chắc bị lãnh cảm với mấy anh còn lại. Dù bị dính em G2 die cảm hứng.
đọc xong bài viết chỉ muốn cậy tủ vợ đi mua V10
Sao em này đc khen nhiều vậy nhỉ? So với iPhone nó hơn ở những gì các bác? Và cho em hỏi dạo này Lg còn bị lỗi màn nữa ko? Cần lắm một quote khách quan
Nghe đồn đại e này khá lâu rồi mà ko biết chất âm sao 😃 Nếu chịu đầu tư thì việc chất âm cỡ 8-90% so vs mấy em dap cỡ tầm 5-6tr cũng ko có gì là lạ 😃
@Boy Uchiha nghe nhac hay nhất smart phone, chup hình bá đao @@
mobile123
TÍCH CỰC
8 năm
Mình ko hiểu về chip trên v10.thấy nó có snap 808 nên hơi băn khoăn với note5.nác nào giải thích giùm xem nó có khác so với 808 trêm các máy đời cũ ko
@mobile123 nó thua note 5,s6 voi ip6s còn chíp quancoml nó vả chết hết
victra
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mặc dù việc nghe nhạc phần lớn dựa trên cảm xúc và gu của mỗi người, nhưng khó có thể phủ nhận tính kỹ thuật ở mặt này của LG V10 là rất tốt, thậm chí nếu đem ra so sánh với các máy nghe nhạc nổi tiếng như Fiio X5 II hay Sony NW-ZX100 cũng không hề quá đáng.[/QUOTE]

hy vọng đúng thế Sony NW-ZX100 hạ giá hốt 1 em mới được
luctien8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài power amp vào nghe phiêu lắm các bác ợ...
hercules_kh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang sài 1 con hàng cty, nhật xét sau vài ngày dùng như sau:
- Pin: do trước dùng note 4 nên thấy note 4 pin trâu hơn, phần màn hình của V10 ăn nhiều % pin hơn của note 4. Cơ bản web,fb, push mail call, ngày khoảng 30 cuộc trụ đc đến 19h.
- Màn hình độ sáng ko cao, buổi đêm nhìn ko đc đep lắm nó mờ mờ đèn nền, càn lại yếu tố khác ok ngon rất đẹp
- Hiệu năng: mượt, đa nhiệm tốt, máy mát. Kể cả chơi COC Bằng 3G. Phần mềm đơn giản, đủ dùng
- Màn hình phụ khá tiện, hơi khó chịu khi cầm ngang chơi game.
- Vỏ lưng có vẻ dễ xước
- Camera ổn với nhu cầu của e, hơn note 4, tiện ích quay pin chụp ảnh nhiêù, rất chăm chút đầu tư.
- Nhạc: tai em trâu nhưng so với phone thì đúng là vô đối. Đảm bảo ko con phone nào bằng.
Kết lại: pin thì có thể sài 2 pin or pin dự phòng hỗ trợ sạc nhanh nên ko phải lo nữa. Nắp lưng thì thay đc nên ko lo nó xấu lắm, đủ sài nhu cầu hàng ngày và khá toàn diện.
Rút ra kinh nghiệm sau khi em đã sài note 4, Z3, 6+, S6
Hơi buồn khi LG KO CHƠI Oled, nhà có em Dell Venue 8 màn oled đỉnh quá.
Bổ sung cảm giác cầm rất phê vì em thích cầm nặng, cầm sướng hơn note5, rất là chắc tay.
@hercules_kh màn g4 đep lam rùi b, ko cần oled mà nó còn đep ko thua gì amoled sam sung nếu ko muốn nói ra là đep hon, còn v10 thì màn diu hon g4, đô sáng ko = g4, e đang sài cả g4 và v10, s6 nên nhân xét nhu vây
hercules_kh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Klaklucklo Công nhận là đẹp bạn ah, hơi thiếu sáng nhưng buổi tối đền nền nó hơi mờ mờ khi hiển thị màu đen nên hơi khó chịu xíu thôi, còn lại rất đẹp và thật mắt. Mình dùng Venue nên có chút so sánh thôi 😃
Mình sko nghĩ màn amoled của SS đẹp, nó quá nịnh mắt, mỗi màu đen chuẩn thôi 😃)
@hercules_kh nếu ban lên luôn v10 ko sài g4 thì ban ko biết g4 màn rất đâm đà và trong trẻo, màn cuc kì min mà sac nét,đô sáng g4 cao hon han? v10 luôn
@hercules_kh cùng gu với bác này mình từ note 4 qua . vợ mình chê cam trước v10 thua note4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019