Đánh giá âm thanh LG V10: chơi được DSD, nghe hay nghiêm túc

4fun
30/12/2015 6:52Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiếc LG V10 được LG tạo ra nhằm hoàn tthin LG G4 về Camera và tạo sự khác biệt về khoản Âm Thanh Hi-Fi 😁
Thích nhất là khoản LG V10 có giá bán phải nói là tốt ở Việt Nam kể cả hàng chính hãng lẫn xách tay 😃
Cứ chờ 1 thời gian LG V10 sẽ rớt xuống mức giá mà bao bạn yêu thích cho xem!!! :D
@Cuong Nb tầm 6-8tr là bao hết hàng,bao hót
datanh222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Klaklucklo Tầm giá đó chắc đợi vài tháng nữa hàng cũ mới về bác ơi? Và chắc cũng cháy như G4
@datanh222 Tầm giá đó thì g4 hoặc v10 bao ngon roiy,nên cháy cũng phải ợ
@datanh222 Bác chỉ được cái hiểu ý em và mọi người!!! 😁
@Cuong Nb 2 bác chỉ dc cái hiểu y em
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi ngu chút.
Thế 1 dt bình thường gắn vào amli có hại gì không?
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bài viết hay quá. Cám ơn bác tác giả.
loveagain
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhớ lại hồi xưa khi mà sony thích hợp walkman vào các dòng đt,lúc đấy bá đạo nhất server khi có thể nghe dc FLAC trong khi đt khác phải dùng pm bên thứ 3..rồi càng ngày,càng ngày mà thôi não hết ruột để cho mấy a vượt mặt ..bác nào nghe thử nhạc trên con z5 p chưa cho cảm nhận phát
@loveagain Đấy có thể nói là phần cứng khi đó nó giới hạn nên phần mềm cũng giới hạn bởi phần cứng...nay phần cứng nó vũ trang mạnh rồi thì phần mềm thả cửa thôi...
Cá nhân m thấy Z5 ko thấy quảng bá cụ thể có DAC nào ngoài tích hợp trong Soc ko.Mà nếu ko tích hợp thì xem ra là vứt đi, có tinh chỉnh phần mềm trời cũng ko lên đc là bao...DAC của V10 tuy mới nhg đc đánh giá/phản hồi khá tốt. Sony nó mà thêm trên Smatphone đầu bảng thì chắc cũng ko chơi loại kém, nhg ko thấy thông tin gì cả, hay nó quảng bá kém nhể...Nhìn thông số thì V10 nó kéo tai nghe khá tốt, nhg ko thấy so sánh với mấy tai nghe phổ biến ở Việt Nam. Đọc mấy bài toàn dịch thì phải
MuD712
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko quá khắt khe thì v10 quá tốt rồi 😃😃
htuan0510
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu v10 chụp ảnh đẹp cho 10 điểm thì note 5 9,5 điểm. Nếu các bác là nhiếp ảnh gia thì mới ngồi tỉ mỉ đi so 2 tấm ảnh chụp từ 2 máy.
Nếu v10 bá đạo về nghe nhạc cho hẳn 10 điểm thì note 5 8,5-9 điểm. Tai trâu như đa số mọi người, lại còn đi kèm cái tai nghe theo máy thì nghe cũng chẳng thấy khác nhau gì.
Ngoài 2 cái đấy thì v10 được gì nữa? Note 5 mình nghĩ sẽ làm đc nhiều cái hay ho hơn nhiều đấy
anhv41
TÍCH CỰC
8 năm
đừng mua mấy con
bạn mua con sony xba c10 ấy , giá hợp lý còn có tiền nữa thì cố làm con sennhieser hd 449
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhv41 Ok thank bác
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhv41 Em tìm tai in ear thôi. Em cũng đang dùng con sony mh1c nhưng lại muốn đổi gió. Thấy urbeat 2015 hàng tray thương gia rao 900k thấy hay hay.
anhv41
TÍCH CỰC
8 năm
@mrtuantran mấy con beat giá ko có con nào dưới 2tr đâu bạn toàn hàng fake ko thui , mua sony cho lanh vs lại dòng monster nghe chan lam
Có vẻ bác hiểu nhầm ý Em :v
Em chỉ là lấy ví dụ tương đương thôi chứ có ý chửi bới gì đâu ạ. Anh em tinhte giao lưu là chính mà 😁
e hỏi ngu tí là so với HTC M9 thì thế nào vì thấy M9 cũng có hỗ trợ 24bit 😁
haphuong3112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy đó. Mỗi hãng cần tạo cho mình 1 điểm mạnh riêng khi mà cấu hình và thiết kế đang dần bão hoà
@haphuong3112 Lg thì màn hình, camera,nghe nhạc đều ba đạo, đã quá lg ơi
timmyvo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ad cho mình hỏi tên bộ icon ad dùng trong máy trên hình phía đầu bài. Cám ơn ad.
Lg mà quảng cáo um sùm thì sam sung nó banh nóc, nổ trời
Âm thanh mà tác giả dùng chữ "thiên sáng" là thế quái nào. Mình ko phải chuyên âm nhạc, nhưng bài đánh giá này thấy toàn quăng từ ngữ đao to búa lớn nhưng chả có tí khoa học hay logic.
cái vấn đề mình cần nói là cop nguồn ban đầu ở đâu mình không cần biết, nhưng bài này mình thấy giống hoàn toàn bên mainguyen, mà bên mai nguyên kiểu gì chả nâng lên một chút để bán được hàng. Thằng nào bán hàng cũng vậy nên mình không ý kiến gì. Nhưng trang tinhte mà lại cop y sỳ bên mai nguyên thì lại không được. Nếu có V10 trên tay thật sự thì hãy làm. Các mod viết bài nên công tâm một chút, đừng đi copy bài như vậy. Thật sự nản lắm
datanh222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chàng trai cô đơn 95
Sao bạn không nghĩ cùng một nguời viết bài ở đây và trên stereo.vn còn mainguyen mới là chỗ trích dẫn lại. Mod cuhiep đã giải thích là cùng 1 người rồi mà. Bạn xem info mod đăng bài này thì biết.
Chờ giảm giá còn 5tr thì làm 1 em chơi. Chưa xài con lg nào. Con này thấy nâng bị ghê quá mà bên Hàn lại bị ghẻ lạnh mới đểu.
@Shishio Makoto Ko thấy nó bắt đầu bán bên mỹ 45 ngày 450k máy à,tụi hàn toàn bede làm sao sài dc v10 menly
Mình khônc nghĩ là nó giải quyết được các vấn đề phức tạp của âm thanh tồn tại bao nhiêu năm trên thiết bị di động. Suy cho cùng thiết bị cho ra âm thanh Tai Nghe thì nó vẫn là thiết bị "chữa cháy" cho việc nghe nhạc mà thôi. Nghe nhạc "nghiêm túc" không nghe bằng tai nghe thớt ơi.
@ometa020983 Ấy da b ơi ko phải rồi, có những dòng nhạc nghe tai nghe mới phê chứ :3 ví dụ như e trc nghe nightcore mà xài loa ngoài thì đúng là tụt quần =)))) E thấy V10 lần này về mảng âm thanh là chất lượng tốt đấy chứ :p
Nhìn đẹp quá he. V10 nhìn đã quá
Con này nghe hay trong phân khúc điện thoại thôi. So với nhiều máy nghe nhạc chuyên dụng tầm trung vẫn khó đọ lắm.
@thachdaigia9291 Thì tác giả nói ko hề quá chứ k nói v10 = đâu ,dù gì v10 vẫn là đỉnh cao rồi
kingofpain
TÍCH CỰC
8 năm
Sony NW thì chưa bik, mà đem so sánh với FiioX5 nói không quá thì phải xem lại, tai trâu như mình nghe FiioX5 rất khác !!
cũng mong là V10 đúng như vậy thiệt ^^
@kingofpain Ng ta từng sài 2 loại đó nên ng ta so sánh vậy, còn bạn chua sài cả 2 thì đừng nghĩ ng ta nói lố

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019