Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Amazon Kindle Oasis: yêu từ lần chạm đầu tiên

sonlazio
18/6/2016 3:47Phản hồi: 324
324 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó sẽ không thể thấp hơn giá mà mua bên Mỹ được bạn ơi. Nói chung là máu đọc sách thì cứ chiến thôi, sẽ không hối hận đâu bạn.
Thích tính năng Notes và Bookmark. Ghét là nó chạy khá chậm.
Mua ebook ở Tiki mà ko đọc được trên Kindle Oasis. Mọi người cho xin ý kiến về nguồn ebook có thể mua ở đâu khác mà đọc được trên Oasis không? Thanks.
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bud's Có cuốn hạnh phúc không đắt như bạn nghĩ tìm ebook mãi ko thấy định mua tiki đọc comment chán hẳn
nếu mà việc cover sạc cho kindle khi cắm vào,thì việc tháo và lấy ra liên tục có làm giảm tuổi thọ pin của kindle oasis và cover không
aobaom84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh TNK Độ sáng khoảng 10-15, đọc sau 1h xuống khoảng 65-67%
aobaom84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh TNK Máy bạn mua ở Tiki luôn hả 😃
@aobaom84 Mình để cố định sáng 9, máy mình dùng lâu rồi
aobaom84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh TNK Độ sáng 9 ko cover thì máy bạn sụt pin ra sao, nếu ko ổn mình gửi trả bảo hành, máy mới mua hôm qua à
Trước xài 1 con amazon đời đầu, xài rất ok. Nhưng giờ hư pin rồi. Mình nghĩ mình sẽ múc em này cho đỡ hư mắt
tienken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết nó có gây mỏi mắt như smartphone hoặc tablet không các bác?
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@tienken Trước đọc trên iphone tầm 1h hơn là mỏi mắt. Từ lúc chuyển wa đọc trên oasis này đọc gần 3-4h vẫn ko thấy mỏi mắt...
newstar
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì hơi lười đọc sách, mới lấy em Oasis được 2 ngày thấy chăm đọc hơn hẳn. Hy vọng tạo được thói quen đọc sách thường xuyên. 😃
đang dùng basic và muốn nâng lên em này để cải thiện khả năng đọc sách của mình
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangthegtvtk49 Anh em lại toàn đang săn keyboard và basic đó bác. Nếu không đọc pdf hay truyện tranh nhiều thì cứ đọc basic bác nhé.
@tiachopxanh Em tính cop ít truyện tranh lâu lâu giải trí ôn lại tuổi thơ. Chứ đọc truyện tranh trên basis toàn bị lỗi thôi
doctornghi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Điều mình mong chờ nhất là cổng C để thuận tiện cho việc sạc. Nhiều khi hết pin đi kiếm cục sạc thật khó. Hi vọng oasis 4 sẽ có cổng C giống PP5
có ai biết chỗ nào sửa máy đọc sách tại đà nẵng không vậy? oasic 1!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019