Đánh giá AMD Athlon X4 880K – "Bình mới rượu cũ"

QuanNDD
25/3/2016 13:17Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CPU AMD rất bền nhưng giờ toàn mấy con CPU yếu
thực ra 880K chỉ bằng con Phenom II cổ lỗ 😁

@hieupy89 Mấy con FX 8 lõi đâu có yếu đâu bác :D
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
AMD bị cái là hay nóng quá độ thôi nhưng để chơi pikachu hay xếp hình bắt thú thì mình nghĩ cũng chẳng vấn đề gì 🆒bữa mình cũng phải đi bảo hành 1 con AMD nguyên nhân cũng vì cậu chủ cho em nó chạy đa nhiệm nhiều quá(mà cũng chẳng biết hắn chạy cái gì để bị như thế) mà fan lại thuộc loại rởm không tản nhiệt nổi nên cháu nó ra đi sau vài phút luôn 😕 kết cục phải đi thay chip mới cho cậu ấy,còn CPU lap thì...vật ra thường xuyên nhưng dạo này ít hẳn,chắc do dân Việt chuyển qua chuộng intel 😁:D
Bác thớt viết khúc điện năng tiêu thụ 196w là toàn hệ thống mà phải không. Em nó tdp có 65w thôi.
@kkzbanana cả card nữa mà,card đã tầm 100w r
linh2911
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đoàn Văn Dũng Con x4 880k này TDP 95W nhé.

Chủ top đang ss vs con x4 845 ăn có 65w nên nhiều ng nhầm.
@linh2911 thánh à,đọc kĩ nhé
đúng là bạn kia cũng nhầm ở tdp con kia,là 95w
vs lại cả thệ thống còn có vga nữa,mình nói vga tầm 100w chứ k nói cpu
milvus.hp
ĐẠI BÀNG
8 năm
x4 620. Mua cũ mà vẫn chưa thấy gì của tuổi già :oops:
Sẽ sa đà vào tranh cãi muôn thuở mà thôi!
Hơn 10 năm trước đã cãi nhau, giờ vẫn tiếp tục cãi nhau thôi!
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác xài x4 635 với phenom ii làm sao ăn được em athlon 64 x2 5200+ của em được 😆)
Bệnh cố hữu của AMD là sau này chết khó mua đồ thay thế thôi, nó giống cái đời 1156 của intel ấy, cpu thì đầy mà main thì ko có mà dùng, mua main 775 còn dễ hơn 🆒, lại đc cái hay hỏng main nên nhọ càng thêm nhọ. =))
Bất lợi của AMD là mấy phần mềm của Adobe rất phổ biến với người dùng phổ thông lại không hỗ trợ CPU + GPU của AMD mấy. Máy mình đang dùng CPU i5 5200 với card AMD R7 mà Premiere với Photoshop chẳng hỗ trợ, lần nào mở Photoshop lên cũng báo xung đột gì đó với GPU, thành ra render các kiểu toàn dùng CPU, quạt chạy ầm ầm, lại còn treo máy nữa :v
beattime
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài x3 445 với main biostar 6 năm rồi có thấy vấn đề gì đâu mà các bác cứ kêu nóng với nhanh hỏng, mỗi cái là đời cũ nên ăn điện hơi nhiều thôi!
Hiêu năng máy bàn thấp hơn con laptop cùi của minh
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
:oops: từ lúc có PC năm 2000 là fan intel với Nvidia tới giờ luôn :oops: chưa bao giờ xài AMD:oops: có thằng bạn nó ngày xưa rất cuồng AMD, rồi Haswell ra nó ve chai cả dàn AMD về với đội intel và Nvidia:oops:
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@Ruiz PC là nó phục vụ cho mình, thằng nào tốt, p/p thì xài, tôi ko nhớ năm nào nhưng có 1 vài năm CPU AMD hiệu năng đánh bật CPU INTEL, giá thì p/p khỏi bàn, chỉ có điều lúc đó đa số là hàng xách tay, và do INTEL vào VN từ lâu rồi nên tạo 1 tâm lý là CPU INTEL lúc nào cũng tốt, hồi xưa tôi chạy đồ hoạ, build dàn có con INTEL Q6600 ở thằng Phong Vũ đây, CPU nóng như quỷ, mua fan rời thêm gần cả triệu rồi mà sau này nó làm phù tụ Main luôn, đi BH mấy lần oải thiệt, dàn máy làm ăn mà nó cứ giữ Main lại vài ngày-cả tuần . Hồi đó mua Main Giga chứ ko phải Main bèo đâu. Bạn dùng chỉ có only INTEL từ năm 2000 mà ko biết dùng CPU AMD lúc nó đang HOT, p/p cực cao thì đúng là fan cuồng rồi đấy 😁
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhiem86 Có thời kỳ series FX Buldozer 8230 ra pp rất hợp lý bác ạ. OC lên tí ngang ngửa Xenon 1230 của Intel. Tiếc là các hãng phần mềm ít hỗ trợ AMD nên nhiều lúc làm việc phát sinh lỗi rất ức chế.
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tui làm thợ sửa laptop đây các dòng RM7x của laptop chết như rạ có dòng chết không có cpu thay luôn . Đó là thực tế tui làm nghề và sửa hàng ngaàn em rồi rút ra baài học . Bền hay ko bác cứ hỏi nv bảo hành sẽ rỏ hok tieeps xúc với hangg trăm thiêết bị mỗi ngày nen họ đánh giá khách quan nhất . Các bác mỗi ng chỉ có một hai dàn thì cũng như hạt cát trên sa mạc thôi . Xuất xưởng sẽ có con này con kia bác nào có con.tốt xài thì khen còn bác nào chẳng may thì chê nhưng nv bảo hành là ng biết rỏ nhất . Tui chuyên vè BH laptop thôi mà tui thâấy hãi với ông amd rồi
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh phuoc "VGA R7x die mà ko có CPU thay" là sao ? ko hiểu ?
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhiem86 Bác có biết cpu AMD dòng dành chon laptop ko RM70, RM72, RM74 mình nói là cpu chứ ko phải chip
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhiem86 Tham khảo thì hỏi anh google nhé
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh phuoc Ah, laptop thì INTEL mà quất, tiết kiệm điện hơn lại đỡ nóng, chứ laptop là AMD thua toàn tập rùi. Desktop thì tầm thấp và tầm trung thì mới chơi đc INTEL, sang tầm cao thì INTEL thôi. Tùy theo nhu cầu mà
huytrungbh
ĐẠI BÀNG
8 năm
hồi sv làm thêm tiết kiệm mãi làm 1 con Althon 5200+, lúc đó mạnh nhất khu phòng trọ, cày game 24h liên tục(cắm Auto), rồi cả 4 đứa bay vào cùng cày mỗi máy mình,4 đứa có 1 cái quạt mà phải nhường cho nó nên cái phòng lúc nào cũng ấm cúng nhờ có e nó, sau 3 năm ra trường vác nó ra chạy Coredraw làm quảng cáo, được 1 năm nữa thì tèo gần hết còn mỗi con Ram+cpu, giờ vẫn để nguyên vậy làm kỉ niệm. Theo mình thì cpu hơi nóng+hao điện: khắc phục là nguồn nuôi nó phải xịn+cái quạt cpu cũng phải xịn theo thì mới đú với tụi AMD được
vanthoan
TÍCH CỰC
8 năm
Máy em main Foxconn / CPU i3 2120 xài được 4 năm rồi.
Nếu nó hư em sẽ chuyển qua AMD xem sao. Chưa xài AMD bao giờ, không biết cài Linux có chạy được không nhỉ? Bên Intel mấy cái driver Linux nhận hết.
Mình vẫn đang còn cái case cũ AMD Athlon X2 4000+ ráp từ 2007 vẫn chạy ngon lành đây 😁. Tiếc là giờ chuyển sang case mới xài i3 rồi nên hiện tại bỏ 1 chỗ. AMD chạy thì cũng ổn nhưng hơi tốn điện hơn so với INTEL.
Amd cực trâu con x 2 450 bao năm rồi, quăng vứt lung tung ko chịu hư
ôi cái tản , ngon vãi lềnh 😁 . ko bù cho intel, cho cái tản cùi rách éo chịu dc
bệnh, thử game thì phải thử với con VGA nào được được tý, ít nhất cũng 970 hay R9 390X, xem có bottleneck ko, CPU này kéo max thì hiệu năng cỡ nào. Chơi được với 980ti ko, hay ko đủ lực. Xài với con R7 ghẻ thì pohand, còn ghẻ hơn cả con 950 😆)))
Xài con VGA siêu ghẻ xong lại đánh giá con CPU kéo game ko dc hơn 60fps, AMD rất thích các thành phần như thánh nói trên haha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019