Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt, nhưng bạn đã sẵn sàng để dùng chưa?

sonlazio
11/10/2014 2:36Phản hồi: 1.126
1.126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
to nhưng dùng lâu thì thấy cũng bình thường 😁, pin trâu màn đẹp là ok rồi :D
Thông số pin ghi sai a ơi, sao đến 3910 mah dữ vậy 😔
@KenLeeMT Chắc mắt bạn có vấn đề, nhìn rõ ràng là 2.915mAh, sao lại cmt vậy?
@Ông già vui tính VUI LÒNG NHÌN DÙM CÁI NGÀY GIỜ CMT, ĐẾN NGÀY HÔM NAY THÌ ĐÃ FIX LẠI MẤT RỒI !
Prince23
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn trực diện, và chất lượng hiển thị thì ip6+ là đẹp nhất hiện nay. Vậy là anh Sơn so với các iphone đời cũ hay là tổng thể về điện thoại vậy ah. Ví dụ cùng để 1 tấm hình bông hoa màu sắc trên các đt màn hình đẹp top hiện nay như m8, z3, note4. Thì khi nhìn trực diện sẽ thế nào khi so với ip6+ vậy anh. Chỉ đủ tiền mua 1 trong 2 em này thôi ip6+ và note 4 thôi ah. Camera chắc chắn ko qua đc note 4, hệ sinh thái ios vô địch. Android 4.4 và tương lai là android L làm ổn định và mượt mà cho android nên quá trình sử dụng mượt mà và ổn định sẽ gần như san lấp với ios rồi. H quan trọng là màn hình vì em cần xem ảnh mỗi khi chụp ảnh bằng 1ds2 wifi truyền ảnh qua đt có thể thể hiện màu sắc tốt nhất ah.
PS. Bài viết đánh giá tốt và rất chi tiết quá. Xin chân thành cảm ơn anh Sơn.
@Prince23 Nếu bạn muốn chơi kiểu truyền qua dth thì 6+ đi, còn màn hình mình sẽ làm sau nhé, sẽ có so sánh 😁
@Prince23 anh thật đẹp trai và nhiều tham vọng :eek::eek::eek:
Prince23
TÍCH CỰC
10 năm
@nobita_forever_vt Hehe ý bác là sao ah
Bài dài quá. chuyển sang kết em plus luôn:rolleyes:
@keepmoving95 em plus FPT nè:
Mình mua 1 con Iphone 6 plus 64gb tại FPT shop, sau khi sử dụng mình phát hiện ra một số lỗi về camera, xin chia sẽ cho anh em:
1: Camera sẽ bị đơ khi bật tính năng quay phim 60fps
link:
2: Quay phim 240fps thì hình bị giật: các bạn xem đoạn xe máy chạy qua bị khựng hình rất rõ nhé.
link:
3: Khi chụp hình thì ảnh lưu chậm, khi chụp hình xong, biểu tượng hình ảnh ở góc trái chuyển sang màu đen khoảng nửa giây thì hình mới lưu xong; khi chọn đa nhiệm thì màn hình đa nhiệm hiện lên hơi trễ.
Điều đặc biệt quan tâm ở đây là mình thử vài máy của FPT đều bị như vậy (máy demo tại FPT cũng bị luôn,trên iphone 6 thì không bị). Hàng xách tay thì lại không bị mới nói chứ. Không biết có vấn đề gì ở đây.
Hiện mình đã gửi máy cho hãng xem xét.
2 tính năng nỗi bật nhất (quay phim 60fps và slowmotion 240fps) của Iphone 6 đều bị lỗi cả là sao nhỉ.

Ban đầu mình cứ nghĩ do màn hình hình trên 6+ có độ phân giải cao hơn nên nó bị vậy, nhưng không phải thế, tại vì trên hàng xách tay không bị; hay ở đây liên quan đến bộ nhớ không nhỉ. Mình có đọc một vài thông tin thấy rằng bộ nhớ sử dụng cho iphone 6 khác với các thể hệ khác thì phải. Ý kiến mọi người thế nào nhỉ @@!!
@vuongkiet121212 Mình cũng mua 1 em ip6 plus gold 64 gb hàng fpt nhưng chip MLC chạy mọi thứ mượt mà trả bị lỗi nào giống của bác tả cả. ảnh chụp nét. Lưu hình nhanh. Pin trâu. Quay phim 240 fps mượt mà. Còn cái vấn đề 60 fps kia thì mình nghĩ là do vấn đề phần mềm chắc trong thời gian sớm thì apple sẽ khắc phục. các trang nước ngoài cũng viết nhiều về lỗi này, Còn máy bác hàng chĩnh hãng thì bác không có gì phải sợ cả. dùng tẹt bô đi
@vuongkiet121212 Me too .cug bi treo camera.update 8.1.2 qua Ott van loi.mag ra cua hang up lai qua itune đã khoi hoan toàn.co dieu minh thay Slowmotion ko dc nét nhu quang cao neu ko muon noi la nhieu.noise.da thu nhieu may demo,giong nhau ca.dag dung ban 16gb viettel
H
Chưa bán ở vn, nên chưa mua 😁. Còn đú để thuơng gia chặt chém thì... Em chịu 😃.
theblues
TÍCH CỰC
10 năm
thích lắm. nhưng e nó cứ mong manh thế nào ý!
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
các bạn cứ yên tâm sử dụng 6+ mà không sợ cong vì đã có sản phẩm ép thẳng mà không làm hư hại đến các thành phần bên trong
http://news.zing.vn/May-ep-thang-iPhone-6-bi-cong-post467073.html
@dancely20 chán chưa thím ?
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
@gain.3bie ????
Mèn khổ 1 điều xài iphone 6 này cầm khó vô đối vì sợ nó rơi quá. Nó mà rơi thì xác định thay bộ khung mất vài củ. Chả hiểu năm sau có thay đổi thiết kế ko chứ kiểu này không dám rút ra chụp hình thường xuyên được..
Nhật họ có tinh thần tự tôn dân tộc rất cao, cái gì cũng sử dụng hàng quốc gia sản xuất, đây là ưu tiên. Ví dụ như xe hơi, đồ điện tử TV, CD,..nhưng điện thoại thì họ k ủng hộ Sony cho lắm, mà lại nhiệt tình cuồng Apple. Lạ nhỉ?
@dangphucvn Đơn giản vì họ đặt tiêu chí chất lượng lên phía trước. Cái gì tốt và phù hợp hơn thì họ dùng rồi kế đó mới đến tinh thần dân tộc.
@dangphucvn Sony bên này cũg mất giá. Chưa kể hỗ trợ nhà mạg thì ít. Trog khi Apple thì ngược lại đc cả 3 nhà mạng hỗ trợ. Khi chuyển mạg lại đc tặng e ip6 free nữa thì tội gì ko dùg. Vào yodobashi vs big camera thì 3/5 chỗ phụ kiện là của hàng Apple rồi. Nhìn mà hoa mắt vs đống phụ kiện.
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng quen màn hình to rồi nên cũng khoái con này, nhg có lẽ với ai chưa có Ipad Mini thì ưu tiên sở hữu con đó trước vẫn hơn nếu tính tới mặt giá thành
Bài đọc hơi dài :d
Khi nào có so sánh camera của mấy hàng khủng: note 4, ip6, z3, anh e đọc cái
Weathervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu có dc cái viền màn hình của G2 thì chắc sẽ ko phải đắn đo gì nữa.
tay bạn đã đủ to chưa? 😁
3915 kìa bác !
xedap610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hihi. Bài viết viết khá đúng về ram 1gb. Mình rất oải vì bị tải lại trang web. Hic
Nhưng tóm lại plus mang đến cảm giác dùng đt quá tốt. Hihi.

Sent from my Plus!
@xedap610 load lại trang web cùng lắm vài giây thôi mà 😁 chứ cơ bản dùng app chơi game hay làm những công việc khác đều tốt 😃
nói chung là xấu :go:
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Viền màn hình mỏng tí nữa thì đẹp
Dải nhựa lắp lưng thon mỏng hơn thì đẹp hơn
Ps: mình thích hình thức nhiều hơn
Đã trên tay 6 và 6+....kết cmn luận là 6+ xấu hơn 6 nhiều, to và thô hơn nữa...nếu dùng 6+ thì thà sài note 4. Quan đểm cá nhân, vì mình đang sài 6
@fancuongtt bỏ túi quần jean được không bác o_O
@fancuongtt Giống mình vãi cmn luôn 😆

Gửi từ iPhone 6 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nobita_forever_vt 6 + thì hơi quá khổ. chiều dài dài hơn cả con note 4. Còn 6 thì ngon...bỏ túi quần vô tư bạn ơi....cầm trên tay rất nhẹ và mượt mà. Chỉ mỗi tội rất trơn và dễ rớt....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019