Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt, nhưng bạn đã sẵn sàng để dùng chưa?

sonlazio
11/10/2014 2:36Phản hồi: 1.126
1.126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy kích hoạt tận 3 thangs rồi
Nhìn trực diện, và chất lượng hiển thị thì ip6+ là đẹp nhất hiện nay. Vậy là anh Sơn so với các iphone đời cũ hay là tổng thể về điện thoại vậy ah. Ví dụ cùng để 1 tấm hình bông hoa màu sắc trên các đt màn hình đẹp top hiện nay như m8, z3, note4.
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanlouis Vào web bật 1 trang so 2 thằng với nhau hộ cái. Màn Sam hiện màu trắng vừa đục, vừa bẩn, nhìn chủ muốn đập máy. Được mỗi mấy cái màu xanh đỏ chói mắt lừa tềnh. Mấy con gà mà nhìn qua kiểu j cũng phán là đẹp hơn!
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
@dohoiah chuẩn đấy! chẳng hiểu sao nhiều chỗ vẫn cứ phán màn mấy con đời cao của samsung đẹp hơn ip, mà thật sự đặt 2 con cạnh nhau mình ko thể yêu nổi cái màu màn của samsung 1 tí nào
@theblues Có qi biết ip6 plus đang bị lõi về khi có cuộc gọi đến màn hình tối om không?
@theblues Đặt màn còn S7, Note 5 bên cạnh 1 con Iphone bất kỳ (khi vào xem báo, tin tức) thì mới thấy rõ tại sao IPhone nó là đàn anh và hiểu tại sao nó đắt hơn nhiều và giữ giá hơn mấy đứa đàn em Oppo, Samsung, LG
có cái dt mà cãi nhau làm chi cho mệt, có ai dùng hết tính năng ko, chả qua thích thì mua theo sở thích, thời gian đấy kiếm tiền mua cái mình thích chứ trên đời ko có gì là hay nhất cả
pin thì thấy ip6+ có vẻ ổn định hơn note4 , ko bít ai có thấy vậy ko chứ pin xún đều , còn note4 lúc nhanh lúc chậm . Game cũng nhìu hơn , độ mượt cũng hơn , chụp ảnh khá đẹp . Và cầm máy trần có vẻ sang hơn note4 .
P/s : Vừa bán note4 sang ip6+ ( chập nhân gạch đá , vì dùng đt chỉ ttích còn nào pin ngon và mượt nhất thôi )
@phi_truong_87 mình thì check mail gửi mail liên tục, nhưng ko có tạo biểu đồ gì, ko bik là biểu đồ gì nhỉ. Còn IP chia đôi màn hình thì có tweak reachapp đó bác.
@nevermore1992 Cái đó mình trước khi chuyển máy cho vợ đã dùng thử thấy nó chậm trong việc chỉnh kích thước giữa 2 màn hình ko có tính năng kéo thả, nói chung là ko thông minh vs hữu dụng bằng note. mình thì chỉ hay làm mấy cái biểu đồ hình cột vs tròn thôi vs lại cái phần mềm hancom office trên note dùng gần như 95% trên word nên m thấy dùng tiện hơn vì ko phải lúc nào cũng mang theo lap đc.
@phi_truong_87 Em dùng con lap 11 inc a. 😃
@phi_truong_87 Vậy thì nhu cầu của bạn khác với bạn ấy rồi.

Bạn cần phân tích tạo biểu đồ chia hai màn hình để làm việc nên bạn thấy iPhone ko bằng Note 4 là vì vậy (thật ra tạo biểu đồ ios cũng có app).

Cơ mà bản thân mình thì làm nghệ thuật. Ios nó hỗ trợ ghi chú memo, quản lý idea và sketch rất tốt. Mình dùng music memo của Apple để ghi chú lại, và rất nhiều app mo phỏng nhạc cụ và ký âm chỉ có ios mới có để lưu trữ idea. Chưa kể nếu vui thì có các app thu âm với các tính năng độc quyền ios mới có.

Thế nên đối với mình, kho app và tính năng bên android ko đủ với mình như ios. Chưa kể delay bên android từng phá hỏng nguyên bài nhạc draft mình thu nên mình bực lăm
Có ai biết lỗi này là gì ko vao trang web toàn bị báo là ko tìm thấy máy chủ . Trong khi laptop và điện thoại khác vẫn vào bình thường
Dùng 4 tháng , cảm nhận sướng nhưng đã cảm thấy hơi chán , đợi Apple ra iPhone 7 Plus rồi mua về cảm nhận trc 😁 .
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@anti-apple Nếu bạn đợi thì chỉ đợi khoảng 2 năm nữa thôi à hihi .

Đang xài 6+ cảm thấy rất thích , đáng tiền mình bỏ ra , và quan trọng là 2-3 năm sau vẫn chạy tốt và vẫn đc Apple update FW .
@Titaner Còn dùng cụ nokia 808 pw không bạn 😁
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@annaphuong Hông 😃 giờ xài 1 phone thôi , ko ham hố xài 2 phone như trước nữa , mệt tốn pin rồi lại sạc 😃 .
11036488_817981391611431_2300581879382915432_n.jpg 11138605_817981664944737_1690954794815360183_n.jpg
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đổi ip6 dang plus vì pin của plus ngon hơn hẳn. Ko hối hận
CuKenPis
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng thì thích thật nhưng cảm giác cầm lúc nằm chơi hay nhắn tin thì thật là mệt và mỏi. có ai khắc phục đc k
Trừ phi apple giảm trọng lượng máy. Cá nhân minh cũng thấy quá nặng. Cầm đọc news chừng 20p là mỏi cả tay
em đang bị 1 vấn đề về cái vụ wifi trên con iphone 6 của khách hàng. lúc đi cấu hình wifi xài lumia 930 thử khắp nơi trong nhà 3 tầng lầu. đều ok hết.Router Asus 14uhp , đặt tại lầu 2. xài iphone cứ bị out liên tục. xin các bác đang xài ip6 xác nhận xem thục tế có thấy wiffi trên ip6 bắt kém không?
Cám ơn bài viết chia sẻ của anh , đang có ý định đổi từ 6 sang 6+ . Bài viết chi tiết quá
emsHungs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone 6 hay 6plus mà không đẹp thì giết e đi. Tuy không được tinh tế như 5s như cảm giác và sử dụng thì khỏi phải bàn. Vẫn sang trọng hơn nhiều.
emsHungs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone 6 hay 6plus mà không đẹp thì giết e đi. Tuy không được tinh tế như 5s như cảm giác và sử dụng thì khỏi phải bàn. Vẫn sang trọng hơn nhiều.
Tại sao cứ nói về hai thằng Iphone và Samsung nhỉ, nếu nói về màn hình, thì cho dù là Samsung hay Iphone thì còn kém xa LG, Sky, Sharp, Fujitsu, HTC... Còn nói về thiết kế thì iphone 6, 7 thực sự có thiết kế quá xấu, nhất là cái mặt trước trông thô và quê mùa, lỗi thời nhưng mọi người cứ xúm vào khen đẹp. Hình như tất cả mọi người đều sợ khi nói Iphone "xấu" vì sợ khác người, đi ngược số đông thì phải
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenduykhanh36 Sharp và LG gia công màn cho iPhone đó má ơi. Thùng rỗng kêu to.
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenduykhanh36 Sharp và LG gia công màn cho iPhone đó má ơi. Thùng rỗng kêu to.
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenduykhanh36 Đúng òi nè. Người ta CUỒNG APPLE nên người ta không có đi qua box Android gây chuyện. Bạn KHÔNG CÓ CUỒNG ANDROID nên mò qua topic IPHONE chửi IFAN là CUỒNG.

Đúng òi nè. Bạn KHÔNG CÓ CUỒNG. Bạn THÔNG MINH LẮM haha
@cáo nhỏ Tôi cuồng làm gì, vợ tôi, con tôi còn đang đợi tiền lương tôi mang về
tôi làm gì có điều kiện đưa cái điện thoại lên làm ông tổ mà cuồng nổi
emsHungs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua thôi ngại gì nhà có điều kiện mà
em yêu tốc độ, em yêu hiệu năng, em yêu chụp ảnh nghiệp dư, em nghề IT, em chọn Iphone SE. sự kỳ diệu trong 1 tay. 2 tay em xài ipad Air 2, 😃. chụp ảnh dự thi cùng tinhte em có sẵn lumia 930.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019