Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt, nhưng bạn đã sẵn sàng để dùng chưa?

sonlazio
11/10/2014 2:36Phản hồi: 1.126
1.126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt nhưng các bạn đã đủ tiền để dùng chưa? 😁
" Quả thật khi mới dùng mình cũng suy nghĩ tương tự nhưng đối với một số nhu cầu đặc biệt như chơi các game dàn trận hay coi iTunes U, Udemy để học tập từ iPad vẫn tốt hơn rất nhiều, kể cả mini. Rất tiếc là khi nhận ra điều này thì chiếc iPad của mình đã đi theo bạn gái không hẹn ngày gặp lại…" 😔
Không biết bạn gái của anh sonlazio đã làm gì với chiếc iPad của anh mà khiến cho anh có vẻ hối hận và đau khổ quá nhể mọi người??? 😁:D:D
@DavidTuan - Texas Chơi ngu lấy tiếng :( có 6 Plus bị lừa cướp mất iPad, giờ nhận ra sự thật đòi đâu có trả :(
@sonlazio Mod cũng dại gái gớm nhỉ :p
3H&L
TÍCH CỰC
10 năm
@DavidTuan - Texas Sau khi làm thủ tục sang tên ipad cho bạn gái, anh đã bị gấu đá =))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@3H&L mình cũng nghĩ như bạn v đó :p
@3H&L Hà hà....Đáng lẽ mod không nên đem chuyện đời tư lên trang công nghệ như tinhte chứ nhỉ....!?!
Chúc mừng bác nào đang sở hữu em này. Em chỉ mơ em khác thôi
Ngon vãi nồi , chỉ có cái đường chỉ quá thô cmn thiển. Đã sẳn sàng xài nó nhưng mà ko có chiền :p
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
"Nếu như ở Việt Nam có đường cong mềm mại" LOL 😁 Ai lại tổ lái ngay từ #1 như thế :mad:
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
Vẫn ăn điểm ở độ ổn định của phần mềm và khả năng tối ưu hóa phần cứng
kuty
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cầm và cảm nhận thì IP thế hệ mới với mấy cái đường phân chia phía sau với cái kiểu bo tròn nhìn cứ như thằng Hát Tê Cê ấy, nói chung là thiết kế cá nhân nhìn không mê được, mình vẫn thích thiết kế của IP 4 và 4S nhất
😃 Mod nói đúng đó, con này thiết kế theo hướng tiện dụng nên thẩm mĩ bị xem nhẹ, dùng sướng hơn ip trước nhưng rõ ràng ko sắc sảo = 5s hay 4s đc. Đặc biệt là cam lồi, viền nhựa, mỏng quá nữa, cải lùi là dễ hiểu.
Máy to vì nút home tròn khiến trên dưới phải dãn ra để cân =, còn viền dày thì ko rõ hoặc có lẽ apple chưa có kinh nghiệm xử lý viền khi vừa tăng từ 4 lên 5.5.

;) Ngoài ra chưa có nhiều tính năng tận dụng ưu thế màn to, cái này ko = sam vì phần mềm sam support màn cỡ lớn cực tốt.

Ram 1gb và rom 16gb thì mình đầu hàng Có vẻ ifan cừu quá nên apple kiêu thì phải? Os mới nặng hơn, đáng lẽ phải lên 2gb và 32, 64, 128 để trải nghiệm người dùng đc đảm bảo mới phải. Đáng tiếc cho 6+ vì mình đã anti nó do lưu trữ ít.

Cuối cùng là pin, so vs các phablet android thì cũng là bt, nhưng vs họ ip nói chung thì rất tiến bộ rồi Mình khuyên bạn bè mua ip cũng bảo nó là sang 6+ mà chơi, quen màn lớn đi thì rất sướng.

6+ là siêu phẩm. Tuyệt vời nhưng ko hoàn hảo.
@benxua99 Lớn tuổi kg? Lớn tuổi không mấy ai không biết Apple nên không cần phải chỉ vẽ họ làm như thế nào cho đúng kiểu như trên. Đây topic của bác Sơn, mình không thích nói chuyện lạc để, và vào tinhte kg thích kiểu tranh luận rồi copy vài cái link chứng tỏ có hiểu biết. Hết
@tuanhcm.nguyen Tôi tin người trẻ còn biết nhiều về Apple hơn người già nhiều, chả bênh vực gì bạn ấy, nhưng tôi thấy bạn hay chê người ta trẻ con. Loài người đang cố gắng làm chậm quá trình lão hóa, muốn trẻ mà chẳng được, bạn cứ lôi cái già của bạn ra tự hào, thật lòng mong bạn có nhiều hơn cái để tự hào ngoài cái sự "già" ấy 😃
@benxua99 Đôi khi tạo 2 nick tự like cho nhau kg chừng, cần gì phải thanh minh, thanh nga
@tuanhcm.nguyen Cái này chắc chỉ người già như bạn nghĩ ra 😁
=)) cầm đồ mắc tiền cỏ khác không có bạo lực như trên tay Lu830 =))
Sáng nay ông anh rể mới cầm con này từ Mỹ về, cái viền nhựa nhìn khác là chướng vì quá dày. không được đẹp như tụi HTC. Đặt cạnh 5S thì xấu hơn 5S cùng màu.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Nói chung là ưu điểm thì có đấy,nhưng nhược điểm thì còn nhiều hơn:
-apple quá ki bo khi đến ip thế hệ thứ 8 rồi vẫn còn ram 1gb,màn hình con 6 thì chưa full hd.ai bảo là full hd k hơn gì hd trên màn 4.7" thì thử cầm 2 con đấy đặt cạnh nhau xem màn hd có rỗ k nhé.mình cứ nghĩ apple k chơi với chuẩn full hd phổ biến cơ.vì truớc giờ độ phân giải của apple có giống ai đâu.ip6 có thể full hd,còn 6+ phải cao hơn full hd.có thể apple bjo k giống xưa nữa rồi.là kẻ chạy theo xu hướng rồi
-Thiết kế mặt sau thì cam lồi,viền nhựa to quá chán luôn
-ip6+ sạc lâu vãi vì cục sạc có 1A.muốn nhanh thì mua sạc ipad.apple hút máu người dùng ác thật
Nhưng nói chung là còn cái ios và có lẽ mình vẫn tiếp tục gắn bó với 5s hoặc đổi lên 6 thôi 😁 vì dùng quen rồi và bạn bè,người thân của mình dùng ios nhiều.suốt ngày facetime,imessage..apple nó vẫn lôi kéo đc nhiều người dùng là vì thế :D
kuty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydcc Ram không cần cao vì iOS rất tối ưu, ko cần đến Ram khuủng giống mấy chú ăn roi

-ip6+ sạc lâu vãi vì cục sạc có 1A.muốn nhanh thì mua sạc ipad.apple hút máu người dùng ác thật[/QUOTE]
Sạc nhanh thì nhanh chai pin thôi, cũng chả báu gì đâu
@huydcc :D
Chúc mừng bác đã bị nghiện ios. Khả năng cai là rất thấp, chỉ mong bác kiểm soát tốt ko bị đến giai đoạn "cuồng" như 1 số bạn.
Tương lai sẽ có 7 khắc phục dần thôi :rolleyes:
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@kuty Sạc nhanh thì nhanh chai pin thôi, cũng chả báu gì đâu[/QUOTE]
Tối ưu thì cũng có giới hạn thôi khi phần cứng nó chỉ có đến vậy.bạn chắc chưa lướt web,fb khoảng hơn tiếng rồi bị out.vào load lại từ đầu nhỉ.và rồi phần mềm ngày càng nặng,đến ios8 nó cũng nặng hơn 7 mà phần cứng thì k cải tiến gì nhiều.với số tiền bỏ ra thì người dùng xứng đáng có đc sự nâng cấp lớn hơn.và đã 2 năm kể từ khi apple nâng cấp ram cho iphone rồi.quá chậm chạp và ki bo
-ai bảo bạn là sạc nhanh thì chai pin thế?thế thì bọn note,oppo..nó thay pin suốt ngày à 😁 cá nhân mình toàn dùng sạc ipad cho iphone.dùng cả năm vẫn chẳng sao,chai 100mah pin :D
@kuty Sạc nhanh thì nhanh chai pin thôi, cũng chả báu gì đâu[/QUOTE]
RAM 2gb thì lướt web chả phải load lại đâu nhé.
Tối ưu hóa của iOS thì tốt rồi nhưng vẫn chưa phải là đa nhiệm tốt.
Còn xạc nhanh dễ chai pin thì còn phải xem lại.
Vậy sao iPad không làm cục sạc 1A cho bền ;))
Cuồng cũng cuồng vừa vừa thôi bạn à 😆
đang xài con 6 nhưng 6+ cũng rất đáng mua cho bạn nào thích to :p
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
sẵn sàng để dùng nhưng chưa sẵn tiền để mua :'(
Mềnh rất sẵn sàng và đã dùng từ 20/09 đến giờ.
Hoàn toàn thoả mãn, chưa biết nên chê cái gì, chắc đành phải chê dễ cong cho nó hợp mốt 😃
cầm con này thích hơn tụi 5 5s. mà h màn lớn ntn cũg ko bỏ ipad đc 😔 xem nội dug trên ipad quen mắt rồi.
Cám ơn ban,bài đánh giá rất chi tiết. Nên fải đăng nhập để like cho bạn một cái
ngoài việc quá to ra thì không có bất cứ một lý do nào chê em này. To rất khó đút túi, với mình đút thì cũng cố được (quần bò) nhưng cử đôngj thì rất khó chịu
Đã nhìn thực tế thấy to quá, ip6 hợp lý hơn😃
Ops456789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới xem bài trên vnexpress thấy bảo note 4 chụp ảnh đẹp hơn iphone 6, đề nghị tinhte cũng có màn đọ cam phone giấu mặt!!!!
ngocultra
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng 6+. Đùa chứ màn hình của em nó sao đẹp thế không biết. Đã nhìn qua các smartphone khác rồi !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019