Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt, nhưng bạn đã sẵn sàng để dùng chưa?

sonlazio
11/10/2014 2:36Phản hồi: 1.126
1.126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kemkem87
TÍCH CỰC
10 năm
em này to hơn note 3 và bé hơn 1520 😁 ko thích IP lắm, nhưng IP màn hình to đáng để suy nghĩ quá :D
Lần này mình không lên 6, 6+ vì thiết kế qua nữ tính.
thử rồi. tô vậy nên chọn note. còn không thì 6 hợp lí hơn.
Ngoài vấn đề không có tiền để mua thì chẳng phàn nàn gì về e 6Plus này 😔
Ngoài mấy nhược điểm của Mod nói mình còn thấy con 6+ có viền màn hình dầy tổ chảng và màn hình hơi rỗ! Mọi khi mắt Mod TT tinh lắm cơ mà sao giờ lại không thấy rỗ nhỉ??? Lại còn khen màn 6+ lên tận mây xanh nữa chứ :eek: Chắc xách tay nhiều nhiều về bán đây 😁
@Fanfanmewmew Mắt gì mà hơn 400ppi mà kêu rỗ vậy? T công nhận là 326ppi của 5s khi dí sát mắt khoảng 10cm thấy hơi có răng cưa xíu, nhưng t ko có bị cẩn thị nên thường xài đt nhìn tâm xa ko ah, nên cũng k vạch lá tìm sâu như anti đc
h thì ai cũng up dép lên mặt.
với giá đó mh chỉ full hd thì đúng hơi buồn, cố ý gần nhìn vẫn thấy rổ mà cơ bản vẫn tuyệt mặc dù trên tay k đẹp lắm .
Cái đáng tiết nhất là ram chỉ 1G, hiện tai thì k sao nhưng khi apple nâng cấp ios lên thì sẽ mang nhiều hạn chế.
kinh nghiêm xương máu của mình dùng hàng apple là k bao h nâng cấp đến những bản cập nhật gần cuối của họ, máy chậm lag, pin đều kèm khó chui lắm, thế nào cũng điên lên phải đi mua bản nâng cấp.
Khổ, bạn đã cầm note 4 chưa, thử chỉnh basic trên Note 4 xem có xài dc ko nhé, ở đó mà chuẩn ko màn nào bằng. Mình cầm Note 4 cả 2 tuần này và ko dám phán vậy đâu bạn. 1 là Note 4 thì so từ đầu đến cuối, hoặc Z3 thì so từ đầu đến cuối chứ đừng lôi cả 2 vào. Z3 thì em cầm từ cuối tháng 8 rồi, lúc nó chưa giới thiệu cơ, khổ quá 😔
Gà đó chưa bao giờ xài 6+
Tuyệt nhưng Ram 1G...>>>Ứng dụng crash như mưa:p:p:p
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@blueseaN9 Thế mà vẫn có ông bảo ios tối ưu tốt đấy.mù quáng quá 😁 tối ưu tốt mà phần cứng nó chỉ có đến vậy thì chịu chết :D
Mình xài Anker 5 cổng, khỏi lo hêheh
sạc nhanh có kiểm soát, ko ảnh hưởng gì nhé, lấy iPad sạc iPhone ầm ầm :D
Tối ưu thì cũng có giới hạn thôi khi phần cứng nó chỉ có đến vậy.bạn chắc chưa lướt web,fb khoảng hơn tiếng rồi bị out.vào load lại từ đầu nhỉ.và rồi phần mềm ngày càng nặng,đến ios8 nó cũng nặng hơn 7 mà phần cứng thì k cải tiến gì nhiều.với số tiền bỏ ra thì người dùng xứng đáng có đc sự nâng cấp lớn hơn.và đã 2 năm kể từ khi apple nâng cấp ram cho iphone rồi.quá chậm chạp và ki bo
-ai bảo bạn là sạc nhanh thì chai pin thế?thế thì bọn note,oppo..nó thay pin suốt ngày à :D cá nhân mình toàn dùng sạc ipad cho iphone.dùng cả năm vẫn chẳng sao,chai 100mah pin :D[/QUOTE]
Xác nhận nên làm 2GB 😔
Phần mềm benchmark, ko phải game:D
Mua Anker đi, 500k ah :D
viền trong bài nói, còn cá nhân mình chưa bao giờ nói màn hình LCD FullHD nào rỗ cả, bạn nghĩ ai cũng xấu ah :3 Người cầm, dc trải nghiệm phát biểu thì bị chửi, còn người chưa dc cầm ở nhà coi review với hình trên mạng thì chửi người đã trải nghiệm, khổ
@binh1204 bạn nói gì vậy, apple xác nhận xài dc chung mà, bạn chưa hiểu rõ về sạc rồi
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio - Vậy thì lấy củ sạc của LG đi 5.0V ;;;; 1,8A rất ngon phù hợp cho tất cả các loại máy hiện giờ, việc gì kiếm cái sạc IPad hay là IP làm gì cho nó mắc và chả chất lượng không đảm bảo, củ sạc có 200k thôi vô hãng LG mà mua o_O, đã test thử trên cả IPad và hiệu quả ok, còn IP chưa test 😁, nhưng theo mình nghĩ thì về lâu về dài do sự cưỡng bức nó sẽ làm hỏng con bán dẫn chặn dòng của thiết bị IP và chai pin nó sẽ sảy ra khi con này thông mạch, cộng với quả pin của bạn sẽ chai mà thôi, cho nên người ta hạn chế sạc qua đêm vì lý do là như vậy đó :rolleyes:, cứ như đầu vào lớn và đầu khóa nhỏ ý ngoáy nhiều thì nó cũng phải toét ra, sau kiểu đuôi chuột ngoáy lọ mỡ thì :eek:
- Nhà sản xuất mong các bạn cứ việc phá nó đi còn họ chỉ mong là bán nhiều cái máy mà thôi 😕
- http://support.apple.com/en-us/HT4060
- Hó sản xuất ra các loại sạc theo từng mức độ công suất thì nó cũng có cái lý của họ chứ không họ không dở đến mức mà sản xuất ra nhiều cục 5W (tốt cho IP),10W (tốt IPad mini) và 12W (tốt cho IPad)
jackduy
TÍCH CỰC
9 năm
@binh1204 Bác ơi vậy là bác thật sự ko hiểu rồi nên lên google thêm nha....cục sạc 10w sạc dc cho 5w ko ko đi ngược lại được nha....mình ban đâu cũng thắc mác cái macbook air sạc 45w mà mình sạc 60w và có nhờ nggùơi quen hỏi bên kt cua apple bên Mỹ và họ nói ko sao nhưng ko có đem w nhỏ mà sạc cho máy lớn.....vì trong mạch điện nó sẽ điều chỉnh lại .....
Bác về download phần mềm Batterylnfolite thử lấy hai cục sạc ipad và sạc của iphone coi là biết liền...
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jackduy Tớ có khuyên bạn dùng cái nhỏ cho cái to đâu, đang nói là không nên dùng cái to cho cái loại nhỏ thôi vì nó không tốt cho tuổi thọ của máy =]], và nói như vậy là dùng sạc to cũng chả ích gì hehe, chứng tỏ pin IP không ngon cho lắm!
Em nó quá ngon nhưng bao giờ 17 củ thì mua
Razorblack
ĐẠI BÀNG
10 năm
A hiệp thì nói màu gold đẹp nhất, giờ bác sonlazio nói màu xám đẹp nhất. Thiệt là khó chọn quá
xichlo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoalang 2 cái lưỡi khác nhau mà :eek:
dohoiah
TÍCH CỰC
10 năm
@hoalang 2 người khác nhau, cảm nhận khác nhau. Phán 1 câu thể hiện ngay cái độ thông minh của bạn
trieuson
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Razorblack Mỗi người một con mắt cảm nhận mà, sao bắt người ta giống nhau đc.
Bạn xài chưa, app nào crash kể nghe giùm nào.
@BengPr0 Mình đang nói anh bạn kia vì nói chuyện kiểu khinh người. gì mà mọi chuyện đã có apple lo, yên tâm xài, không nên thắc mắc. Không phải là bị dắt mũi sao
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
@clickeveryday Hì giờ chỉ mong có thế là đủ bộ.
Thực dự mình thấy SW ko đc đẹp lắm. Khả năng ko đú.
@dhaonline nhà ở đâu vậy
làm quen dc ko
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
@clickeveryday mình ở bắc ninh bạn ah.
Apple thì ai mà chả sẵn sàng dùng !! hỏi vl
Cực kỳ ấn tượng với những pô hình của pác @sonlazio 😁 quá đẹp.
Đọc bài này chỉ thích đoạn này :"Chỉ duy nhất Sony Xperia Z Ultra là mỏng hơn iPhone 6+" hihi
Pr vừa thôi ko bọn con buôn tranh thủ đẩy giá lên,lúc đó lại khổ người tiêu dùng
Không hiểu sao Apple nó lại thiết kế cái 6+ to đùng đến vậy. Rất thô thiển.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Thấy anh e trên diễn đàn kêu nhiều mà bác.mình xài ipad4 và ip5s đều bị crash như thế.vào qua app,safari,nhattao đều bị.đang phải comment trên chrome này bác.k thì k kịp đọc xong nó đã out rồi.hay bác là mod nên nó phân biệt 😁
@huydcc mình xài 5 đây, chỉ bị mỗi cái lướt tinh tế hay nhattao trên safari thì bị đứng, có một mẹo để khắc phục là chờ nó load xong mới dùng. Ngoài ra không bị crash ứng dụng nào hết ( thực tế là cũng có nhưng lâu lắm rồi mình không bị)
càng ngày càng thấy đẹp, bữa tính mua ip 6 nhưng thấy 6+ nhiều tính năng vượt trội hơn nên suy nghĩ lại, cũng may là chưa mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019