Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá ASUS K501: laptop màn hình FHD giá rẻ

hangchinhhieu.vn
1/7/2015 16:35Phản hồi: 1.059
1.059 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dinhthanhlsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho minh hoi con K501LB co gan dc con SSD nay vao khe M.2 SATA
SSD Adata XPG SX8000 PCIe Gen3x4 NVMe M.2 2280 128GB
@Dinhthanhlsa k nhé b M2sata thường thôi nak
maihoanglai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy K501UB của mình bị 1 vấn đề là nếu để tai nghe cắm vào máy rồi hibernate, sau đó rút tai nghe ra rồi khởi động lại thì máy không tự bật loa ngoài ra. Có bác nào bị như vậy luôn không?
maihoanglai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết cách tháo cánh quạt của máy ra để châm nhớt ko?
cpu 5200u thì cũng hơi đuối!!!
Kool_etc.90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho hỏi con này chơi dota 2 có ổn ko. Có max setting đc ko
Mình định lấy con cũ bên này giá 10tr400
http://laptopaz.vn/laptop-cu-asus-k501lb-dm077d-core-i5-5200u-ram-4gb-hdd-1000gb-vga-2gb-nvidia-geforce-940m-156-inch-full-hd-1920x1080.html
Cho mình hỏi là mình mới mua con này vài ngày, sao cứ nghe HDD nó kêu rè rè nghe khó chịu vậy nhỉ. Ae cho hỏi là do lỗi của máy hay do dòng này nó thế vậy nhỉ 😔:(
@percie em nó là rứa đó nak b
Vậy xài một thời gian nó có hết ko hay phải sống chung với lũ luôn vậy bạn
@percie của em quạt nó còn kêu to như máy giặt ý. vẫn phải nghe hằng ngày mà nhất là đêm, khó chịu đến mức chỉ muốn đập máy đi thôi 😆)
GinVN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy con K501UB của em ntn. Lúc đầu mua về nghe rẹt rẹt ổ cứng, về sau hết. Quạt cx ko kêu to lắm, đêm cx ko nghe thấy. Có điều rất nhanh nóng khi chơi game,chắc do vỏ nhôm. Em chơi World of Tanks Blitz thì quạt rú như thật luôn. Máy như cái lò. Em để full luôn, chắc do game này cũng khá nặng. Đang định mua đế tản nhiệt về xem thẻ xem có đỡ chút nào ko :3
GinVN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy con K501UB của em ntn. Lúc đầu mua về nghe rẹt rẹt ổ cứng, về sau hết. Quạt cx ko kêu to lắm, đêm cx ko nghe thấy. Có điều rất nhanh nóng khi chơi game,chắc do vỏ nhôm. Em chơi World of Tanks Blitz thì quạt rú như thật luôn. Máy như cái lò. Em để full luôn, chắc do game này cũng khá nặng. Đang định mua đế tản nhiệt về xem thẻ xem có đỡ chút nào ko :3
Anh ơi, con K501LB của em vừa mới bị nát màn hình. anh có thể cho em biết giá thay mới tầm bao nhiêu không anh.
maihoanglai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc em cho con này ra đi quá mấy bác. Quạt kêu nghe khó chịu quá.
sao k501lb của bác chơi lol mà fps những hơn 100 vậy. em cho thấp nhất mà chơi vào trận fps 3x có lúc xuống 1x. giật không chơi nổi. 😔
sao k501lb của bác chơi lol mà fps những hơn 100 vậy. em cho thấp nhất mà chơi vào trận fps 3x có lúc xuống 1x. giật không chơi nổi. 😔
Phần vỏ màu trắng chứa bàn phím là nhôm hay nhựa các bác nhỉ?
GinVN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngudungsua Hay là fake rồi :| em tâm tư lắm :v
ngudungsua
TÍCH CỰC
7 năm
@GinVN Thật sao fake đc 😆, em mua cũng hơn 2 năm rồi 😃), chắc tại nhờ lớp keo thần thánh 😃)
@ngudungsua Trời, bác dán rồi thì còn giật kiểu gì. Thử lột ra cắm sạc lâu lâu vô tình đụng cùi chỏ vào thử xem o_O Lúc cắm điện rờ trên chiếu nghỉ với lưng màn hình có cảm giác rít rít, kiểu như bị nhiễu điện
ngudungsua
TÍCH CỰC
7 năm
@quyetthang.ce Ghê vậy, em dán full máy kể cả đít nên giờ máy vẫn như mới, một phần em ít mang đi vs ít dùng 😁, sạc một lần dùng 1 tháng chưa hết pin 😆
Sóc Tuấn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy Window tem mác từa lưa hết nhỉ @_@

@Sóc Tuấn Bóc hết tem phía trên ra chắc ko sao đâu bác nhỉ @@
ngudungsua
TÍCH CỰC
7 năm
@Sóc Tuấn để giảm giá thành bác, nếu ko dán các hãng phải trả tiền cho thêm tiền mua chip cho intel
con này ram tối đa 12 gb
Cho e hỏi ý kiến các bác. Máy e bị 1 bệnh là khi kết nối loa bluetooth thì nghe nhạc liên tục thì không sao, nhưng nhấn Pause rồi Play lại là có vấn đề, tất cả những gì liên quan đến âm thanh đơ luôn. Vấn đề bị ở tất cả những gì có âm thanh như: Xem video, nghe nhạc trên máy, xem youtube,...cứ nhấn pause là lỗi.
Nó bị tùy đợt, có đợt thì ko bị, lần này e mới cài lại win thì lại dính, ko biết cài đặt thế nào cho hết lỗi, e thử cài lại hết tất cả Driver luôn rồi, Bios mới nhất cũng ko đc
Hiện tại thì e dùng 1 mẹo là mở bài hát trong máy cho chạy liên tục rồi chỉnh âm của nhạc xuống 5% thì xem youtube hay các cái khác là hết, nhưng kiều này khó chịu quá, mong các bác chỉ giáo
Dante1303
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơi witcher 3 CPU nóng gần 9x°C bung nắp đáy ra chơi cả ngày chỉ còn 7x, GPU thì về 6x 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019