Đánh giá ASUS RoG Strix GL502VT: sắc cam lên ngôi, hiệu năng tốt, pin 5 tiếng, giá 40 triệu

bk9sw
3/8/2016 11:30Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ chủ đề Laptop chơi game là có mấy thánh cmt "đầu tư mấy bàn êm hơn" lại xuất hiện 😁
Và chắc chắn 1 điều mấy thánh đó chưa bao h sử dụng qua những mẫu Laptop chơi game như này!
Mình có dẫn thằng bạn ra xem con này, nhưng nhận thấy là nó ko có thunderbolt hỗ trợ eGPU nên đã dẫn nó đi lắp máy bàn -_-
Tầm giá này mà ko có thunderbolt thì thật sự là rất phí. Cùng mức giá này còn có dell xps 15 bán tại fpt. Mặc dù cấu hình yếu hơn thật nhưng với thunderbolt 3 + dock eGPU, nó rõ ràng là có tuổi thọ dài hơn kha khá so với con Asus này. Khổ cái thằng bạn ko thích cái dáng tao nhã của e nó.
@tan.phan.vt hài vãi. mua cái laptop dùng thunderbold gắn thêm eGPU thì mua mịa cái máy bàn cho r, vẽ vời.
Bài review về laptop cũng có mấy thánh kêu vào build desktop, nếu cái desktop mà vác đi được thì chắc chẳng ai mua laptop gì. ko biết mấy thánh đó có dùng não ko nữa 😆
@Left4dead 2 Mình và thằng bạn thuộc phân khúc khách hàng ko thiên về máy bàn cũng ko thiên về laptop, mà nằm ở giữa. Mình vừa muốn một con máy đủ mạnh và mỏng có thể lưu động được, đi chơi game tham gia offline làm việc này nọ, và khi đem về nhà nó hoạt động nhứ 1 cái máy bàn.
Và bạn đừng nói là con XPS 15 xài GTX 960m ko chơi game được nha.
Thiết kế đẹp, cấu hình ngon, sắm thêm bộ gear Strix nữa là đẹp, cơ mà thấy giá hơi cao. Giảm chút thì ngon.
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái đồng hồ của bác ấy nhìn thể thao quá, nó tên gì vậy, để em tìm mua 1 cái :rolleyes:
@mr.pakapun razer nabu watch bác ợ 😁
Em hỏi ngoài lề tí. Bác trong video đeo con đồng hồ gì đấy ạ? Cái bên tay trái nhé
@hmhmklc Mình đeo Razer Nabu Watch 😃
40tr mà vỏ nhựa thì ,,,, :3
Vote MSI GS70. 40 triệu bán cho cái máy vỏ nhựa
Ai qua bên mình xúc con này tặng ngay EXT HDD 1TB. chắc hợp lý hjhj
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này ko phải siêu mỏng cánh vậy mà sao nó lại hàn chết ram, không chơi hdd 2.5 inch, tản nhiệt cùi, giá chát dữ zậy... không bằng đám con khác ngon bổ rẻ hơn nhiều....

Asus đúng là quá nhiều tật không chịu sửa đổi...
@ntk95 lấy con dell cùi 7559 của chú ra so thử xem con nào mỏng hơn, con nào mát hơn mà bảo cùi. cấu hình thì con dell7559 cùi cũng chỉ ở mức đó, ssd chuẩn cùi thì ko đủ tầm để so với GL502 đâu. còn thiết kế, màn hình, touchpad...thì 7559 vẫn ko đủ tuổi so đâu.
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Left4dead 2 Thiết kế kiểu của asuck thách đố bỏ mẹ... làm khó dễ và bóp cổ người dùng là giỏi

Mà trong tầm giá gl552 đó... kể cả 19 hay 28tr ssd cũng chỉ là sata thui :v đừng kiêu :v chưa kể không chịu tích hợp win bản quyền... bán đắt như rút lòi ruột vậy
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn ông nào bỏ 4x triệu mua hàng thải thì coi chừng :v

http://m.genk.vn/neu-co-y-dinh-mua-laptop-gaming-dung-voi-2016080914480016.chn
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
@ntk95 quan trọng là giờ mới giới thiệu thì còn khướt mới về VN nhé
chưa kể về thì giá nó cũng khét lẹt, bở đấy mà đớp
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Harlen Đa cấp mới hoang tưởng nặng thui :v cơ mà dự 1060 notebook tầm gần ~40tr
@ntk95 Có ai lấy "phi thuyền" của bác @ntk95 k trả bác ấy đi 😃 cho bác ấy về Hành Tinh ĐÉO 7559 của bác ấy đi 😁 . Nác cứ về đi e thề là ở trái đất k ai giám xoán ngôi e "ĐÉO 7559" của bác đâu . Cứ có bài review nào máy ASUS là cũng thấy bác chê :D
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NguyenChuyen90 thần thánh vậy chứ một thời gian cái máy nát là nó thất vọng lên đập luôn ttbh của Dell cũng có :D
Hôm qua vừa xuất bán cho 1 bác, không biết có trên này ko 😁
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nát gì :v đang xài đây :v đang cày game đây :v temp ngon hơn nhiều Asuck nhé... bỏ lối tản nhiệt 1 quạt đê :v vớ vẩn
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntk95 Thế cái gì nói lên chất lượng, hàng cùi thì ai mà mua nhiều được, đan đam mê ROG đâu phải ai cũng kiến thức cạn như chú
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fan Hai C9 http://www.notebookcheck.net/Asus-ROG-Strix-GL502VS-Notebook-Review.171567.0.html

Xác định mỏng nhẹ thì ko nên đú GTX 1070 nhé :v nóng bỏ cha đi đc... chơi game ở khí hậu nóng bức VN chỉ có ăn hành
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntk95 Tính toán và cân đc hết nên chú yên tâm, chú ko mua thì care làm gì 😁
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fan Hai C9 tính cái khỉ gì :v max chấp nhận đc khoảng 80 độ thôi mà đến 90 độ có mà bỏng tay+ tã mãy sớm :v
jxlangtucr
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này giá tầm 30tr thì ngon.
thiết kế đẹp, cấu hình ổn. tiếc làm giá quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119