Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá ASUS RoG Strix GL553VD: thiết kế mới, bàn phím RGB, màn hình đẹp, cấu hình tốt, giá 24tr

bk9sw
28/3/2017 19:29Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bbhpa9
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước có xài 1 em Asus ROG, lúc đó nhờ mua từ Mỹ vì dòng ROG chưa pp ở VN. Bề ngoài hấm hố, game ok nhưng trải nghiệm ko tốt, thiết kế Asus làm không tốt, tản nhiệt có vấn đề, máy khá nóng, thậm chí lúc sau máy mình còn có hiện tượng tắt nguồn vì quá nhiệt, chỗ rãnh thoát nhiệt nhựa bị biến dạng cong cong luôn. Sau đó không dám dùng em nó cho việc gì quá lâu, quá nặng nữa, ba mình lấy đi công trường...coi phim giải trí vì màn hình 15.6. Sau đó giang hồ đua mất. Cạch luôn
Kuppi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thoạt đầu thử còn Acer VX5 được tặng cái bao rất đẹp nhưng ko thể chịu được cái màn hình TN ám vàng. Bỏ qua MSI luôn vì trong tầm giá màn hình cũmg quá kém. Hài lòng với GL553 mặc dù quạt hơi ồn khi full load (cái này chỉnh được). Nâng cấp lên Samsung 960 NVMe rất đáng giá khi tốc độ read lên tầm 3500MB/s , write tầm 1500 MB/s.
Các bạn seeder MSI:
- Youtuber Life
- Firerose Digital
- Sozuoka
- Justin Timbersaw
- Kenneth_Huy
(seeder hạng nặng của MSI đã quá quen mặt)
- Xích Lô Độ Cọp
- Batman là Em
- Chấp Bạn 1 Mắt
( 3 nick clone cùng đăng kí vào 1 ngày 06/03)
...
Đừng nên làm như vậy xấu mặt MSI. Bày vẽ, dựng chứng cứ giả đi dìm đối thủ không phải là cách làm của người marketing. Hôm nay bạn dìm người ta thì sẽ có ngày người ta đi dìm lại các bạn.
Mỗi sản phẩm đều có ưu nhược điểm, nhưng cái gì mà các bạn nói "bóp xung" gì đó chắc chắn là không có thể hiện qua bài viết của Khoa Đinh hoàn toàn không đề cập.
Các bạn càng nói thì người dùng càng biết là các bạn sợ hãi ROG GL553 ra sao mà phải bày chiêu trò dìm hàng như vậy. Điều đó khẳng định GL553 là chiếc máy đáng lựa chọn trong tầm giá này
Video test thực tế thì cũng có rồi đây. Chẳng có chuyện bóp xung, bóp vếu gì ở đây hết nhé.
ironmanvx5
ĐẠI BÀNG
7 năm
bài lên rành rành như vậy mà sao thấy nghe tiếng chó sủa vụ bóp xung rồi 1 quạt hoài là sao ta ?? chẳng lẽ seeder MSI không có học nguyên tắc đạo đức Marketing hay sao mà lấy cái không có ra để nói mãi . Cạn lời
mandiesel
TÍCH CỰC
7 năm
làm đồ họa so với k4000m 4gb Ram 32 thì có ăn không các bác nhỉ
@mandiesel máy này là để chơi game hoặc anh em nào cần màu sắc tốt để làm đồ họa 2D thôi. Chứ còn chuyên nghiệp 3D render nặng thì Quadro K4000M tất nhiên chuyên dụng hơn chứ bạn
Harlen
TÍCH CỰC
7 năm
đối với shitder msi thì anh em cứ táng cái này vào mặt là tự động chui gầm bàn hết 😆) ko 1 thằng nào dám gáy trong topic luôn, no1 gaming =))))
https://tinhte.vn/threads/asus-va-msi-dan-dau-thi-truong-may-tinh-xach-tay-choi-game-trong-nam-2016.2678504/#post-49320630
taducanh
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài ROG 552VW đây, đã lên SDD chạy quá ngon cho đồ họa và games Rome2, Shogun 2. Có một thứ không ưng đó là màn hình panel của con 552 là panel Chilicon của TQ nên làm đồ họa ko đẹp, màn tối.
@taducanh Lên GL553 màn ngon hơn rất nhiều nhé bác ^^
Tieupham103
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn các thánh ko xài mà phán như đúng rồi. Dùng gần cả tháng có thấy bóp xung giật lag gì đâu. 🆒🆒🆒
Chưa bh tin dùng asus về laptop vẫn chỉ có dell và mac là bền bỉ và sang trọng
thực ra MSI GL, GP series 2 quạt lắm ống đồng gì đó full load cũng 95 độ C thôi. Nên đừng có lăn tăn chuyện mấy quạt nhé bạn 😃
hi bạn, mỗi hãng đều có những dải sản phẩm mạnh yếu khác nhau. Ví dụ như chả ai dùng Macbook để đi chơi game cả. ROG của ASUS và Alienware của DELL đều là những thương hiệu lâu năm và có chất lượng tốt đã được người dùng công nhận nhé bạn 😃)
@heroesneverdie
2 quạt và bỏ DVD đi thì nó sẽ ok hơn con FX553 còn 2 quạt kìa, đồng thời con này đang có vụ bóp xung kìa bạn
@Naruto_Xboy FX553 1 quạt, FX502 là 2 quạt nhé bạn. FX502 là phiên bản tinh giảm từ GL502. Mà GL502 định vị phân khúc cao hơn.
Còn cái vụ bóp xung gì đó trong các điều kiện chơi game bình thường hoàn toàn không có chuyện đó nhé 😃
@Naruto_Xboy fx553 có 1 quạt thôi nhé =)) còn bóp xung ông test chưa mà phán thế?
Nhà có e Asus g51jx xài thay máy bàn từ 2010 đến giờ mới chỉ thay màn hình với bàn phím 1 lần, mãi vẫn k chịu hỏng để lên đời 😁
chienfz
TÍCH CỰC
7 năm
Đi làm cty . thấy mấy ông hàn quốc dùng loại MSI gaming series. Thấy có corei7 .dùng GTX10xx gì đấy . chỉ độc dùng lập trình PLC vs thiết kế trình hiển thị . ảo lòi :3
con này tản nhiệt 1 quạt nên nói chung là kém. Notebookcheck test thì bóp xung, xung rất thấp so với cơ bản. Còn bên Laptopmedia test thì con CPU còn bị throttling nữa nhé, nghẽn nặng. Có lẽ do tản nhiêtt thiết kế 1 quạt như vậy nên sẽ ko hiệu quả, mau tã lắm
@vinhxuanquyen80 test chơi game hay stress test vậy?
Nếu test chơi game thì có video này nhé, hiệu năng luôn đảm bảo. Bài viết của mod tinhte cũng chẳng có chỗ nào đề cập mấy cái việc bóp bóp gì đó mà mấy bạn MSI cứ ăng ẳng hoài:

Còn nếu stress test gì đó thì người dùng chẳng có bao giờ xài tới mấy cái stress test đâu mà dìm mắc công. Bản thân các media khi stress test đều khẳng định bài test chỉ mang tính tham khảo và không mô tả cho hoạt động thường ngày của người dùng. Sẽ chẳng bao giờ người dùng chơi game hay sử dụng gì đó mà đều 100% CPU và 100% GPU cả. Nên mấy bạn MSI toàn nói mấy câu khó ngửi quá.
đang xài em lap cpu 6700HQ máy 1 quạt tản nhiệt, chạy dài
Em khoẻ lên là nhờ xách em M14x R3 đi làm hàng ngày, nếu ngày đó mà vớt em M17x chắc giờ Lý Đức không có cửa với em
Kemehoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy thím Đài Loan thuê trẻ trâu vào cãi nhau nhặng xị, Msi hay asus chất lượng cùi như nhau, không lo đoàn kết phát triển cạnh tranh với Hp, hay dell, mà còn cãi nhau, đâm chọt, nói xấu đủ kiểu.;)
Chắc nhiễm tính người dziệt lam rồi
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
Thich msi hon em nay
bài nào của ASUS vào cũng thấy các thánh MSI chém, ác dã man thật.
Tieupham103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haduytintyt235
Seeder msi everywhere. So sánh toàn đem msi vào so sánh ko. Vãi seeder msi.
macpro87
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa đc trên tay nhưng con gl552 bật lên coi cái màn màu sắc phát ớn, loa thì mang tiếng trang bị công nghệ này kia mà nghe như beep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019