Đánh giá ASUS RoG Strix GL553VD: thiết kế mới, bàn phím RGB, màn hình đẹp, cấu hình tốt, giá 24tr

bk9sw
28/3/2017 19:29Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước em từng dùng Gl552vw-cn058d, cũng nghía em này mãi và cuối cùng em đã mua....dell inspirion 7566A. Mặc dù màn hình tươi hơn và cấu hình cao hơn, nhưng chất lượng hoàn thiện của Asus ở dòng này khá kém, dùng Office thôi đã thấy nóng rồi, còn khi chơi FiFa 17 có thể dùng máy để sấy bánh mì cho giòn :v
@baothangnd
😁 Rất thích build của con này 😆) 7556 đã ngon lắm rồi
baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Naruto_Xboy Màn hình 7566a có vẻ không được lòng mấy bác khó tính hoặc phải dùng làm media vì hơi ngả vàng. Tuy nhiên có thể chỉnh màu của màn hình qua mấy soft mặc định. Còn lại hiệu năng cao, hoàn thiện tốt, máy mát ạ.
Mua con này về game đua xe Roadcrash huyền thoại được không vậy?
baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Roadrash, chưa chắc đã chơi đc đâu bác ạ, thật tình luôn. Có chơi được thì hình ảnh chưa chắc đã bằng mấy lap đời ơ kìa
@baothangnd Ồ vậy à. Tệ vậy!
baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Vì mấu chốt là win 10 bác ạ
@baothangnd Vậy mua về làm gì?
GL552 là dòng cũ, còn ở bài viết này là GL553. Đó 2 sản phẩm với những tính chất về phần cứng khác nhau.
macpro87
TÍCH CỰC
7 năm
@heroesneverdie Tôi có nói gì về con 553 đâu, tôi đâu có mù chữ, tôi nói con 552 mà, bạn đọc hiểu đã rồi hãy trích
Dòng GL553 & GL753 bên mình bán rất chạy. Có thể nói thương hiệu R.O.G ở thị trường Việt Nam rất được ưa chuộng, mặc dù bị các seeder hãng khác dìm hàng, còn khách hàng mua về quá trời mà ko thấy phản hồi bị bóp xung hay gì cả. Riêng bài review của bác Khoa Dinh cũng ko hề nói về vụ bóp xung này, dù đã pass qua các bài test nặng ko lẽ bác mod tinhte.vn lại không biết hay giấu dím điều này. 😆.
Ở HCM thì các bạn có thể qua hangchinhhieu.vn bên mình xem vả trải nghiệm nhé, có đầy đủ phiên bản 😃
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe đồn con GL553 còn lỗi nho nhỏ đợi update Bios sẽ ok. Ví dụ như click phải trên bàn rê (chờ xác nhận). Lỗi này nhẹ nhàng đối với mấy anh vọc sĩ còn dân không chuyên thì nên đem ra trung tâm bảo hành. Cái này thông cảm được vì em nó mới ra lò nên không tránh khỏi thiếu xót. Điều đáng lo nhất là vụ tản nhiệt.
Đã chơi game thì không ai chơi vài chục phút. Bèo lắm Dota 2, một hai trận ra hồn cũng 1-2 tiếng. Mà chơi game trên laptop thì thường phải cắm sạc. Ấy mà boost quạt liên tục chắc chết. Con GPU lâu dài có hỏng chân không đây? Quạt mà turbo boost kiểu MSI dùng khoảng 3-4 tháng là phải bảo hành vì quạt nó kêu như máy chà lúa (dù là 2 quạt). Rất nhiều trường hợp bị như thế, Ai làm trong ngành sữa chữa bảo hành máy tính chắc thừa biết. Tuy nhiên, Asus bảo hành tận nơi tới 02 năm. Ai sở hữu GL mới thì tha hồ mà boost mà quẩy tung chảo (nếu không sợ phiền)
Túm lại mình thích thì mình mua thôi. Một đời ta 3 đời nó nên đừng quá khó với em nó.
Ghét cái ổ DVD. GIờ lựa mua máy thì chọn cái nào ko có DVD thì máy sẽ mỏng hơn. Cũng đẹp + nhẹ hơn nữa
saiback
CAO CẤP
7 năm
Đợt rùi khá nhiều anh em qua bên mình thay SSD M2 PCIe cho em này.
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
Tầm trung theo e chắc chỉ có hàng của MSI là ngon nhất.
Nói chung thiết kế fan của con này thì chỉ chạy 1050 thôi...chứ lên 1050Ti thì temp sẽ cao vời vợi luôn 😁
À mà không, Asus có tuyệt kỹ bóp xung nên temp chỉ là chuyện nhỏ thôi mà :D
akita_1610
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có em FX553 và dùng được hai tuần. Vụ ép xung xác nhận là không có nhé, chạy game Sniper 4 xung VGA boost lên 1.3Ghz là bình thường, CPU boost 3.2Ghz. Nhiệt độ tầm 70-75 khi không boost Fan. Nếu boost Fan lên 30% thì tầm 65-68 cho ca CPU và VGA. Như vậy theo em là ổn. Hơi lăn tăn vụ tuổi thọ Fan nếu boost
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật chơi game mà mua mấy con Laptop này chán Phèo. 24 triệu ko nhiều lắm nhưng sinh viên là con sô khổng lồ của gia đình. Hãy suy nghĩ nhé các em.
đang dùng GL553ve, vụ bóp xung là không có nhé =)) fullload thì trước tôi dùng GP72 cùng toàn 8x độ, toàn hàng thì không có trên tay mà vào phán như đúng rồi
mrbean321
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông MSI chém cho cố vào, hôm nó ra tui đi mua thì đa số vào xem ROG chả thấy ai xem MSI cả.

Về vấn đề nhượt thì cái nào chả có: Tui gắng thêm 1 cây Ram, 1 SSD về chơi phà phà. Âm thanh thì chẳng ai chơi game mà dùng âm thanh laptop cả ( tui xài tai nghe Marshall còn thích loa ngoài thì cắm bộ AE vào)
Bác nào test tận tay rồi cho e xin cái đánh giá về nhiệt độ lúc chơi game nặng như gta v trong khoảng tgian dài đi, đang khoái con này mà nghe mấy bác kia bảo 1 quạt nóng bung chân máy các kiểu hơi thốn
@konchymvip00 Bữa có 1 bác chơi GTA 5 ở mức High Setting với con GL553 card 1050Ti nè bác, chơi High Setting thoải mái luôn 😁:D
https://tinhte.vn/threads/chia-se-cam-nhan-sau-2-ngay-su-dung-gl553ve.2681913/#post-49395592
ironmanvx5
ĐẠI BÀNG
7 năm
con GL553 này mới về tháng 03 mà ,
Ơ hay nhỉ ? sao lại có những seeder ko biết nhục nhỉ ? Hèn gì MSI ko lên nổi là do các thành phần chuyên đi đâm thọt , bịa chuyện như này đây .
@ironmanvx5 Kịch hay vẫn còn ở phía trước......😁
Để xem Asus ra con 1050Ti với thiết kế 1 fan như này rồi thì tụi mình quay lại bàn tiếp nhé :D
ironmanvx5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ninja ryukenden ờ , kịch thì seeder MSI đóng quá hay rồi còn gì , biến cái không có thành có để bịp người dùng , đối với MSI 2 quạt 95 độ vẫn là bình thường mà hahaha
E đang nhắm con gl553vd fy305 thui, core i7 gtx1050 ram 8gb, ko biết chơi đc như máy của bác trong topic đó ko
@konchymvip00 Card GTX 1050 chiến khá tốt bạn nhé. Ở HCM thì bạn có thể qua bên mình trải nghiệm thử dòng này, đang có giá và khuyến mãi rất tốt 😃
Nói chung là bác nào mua Asus hay Msi thì chả yêu quý bảo vệ máy mình, chả ai mua xong rồi đi chê cả =)). Cả 2 hãng đều có tiếng tăm cả, đều có điểm cộng điểm trừ, độ bền cũng 1 phần do người dùng nữa.
P/S: E dang dùng MSI nhưnng thấy con Gl553 này rất đẹp mà sao các bác cứ chê nhỉ =)))
Tốt nhất mấy bạn nào thích hãng nào mua hãng đó thôi,mình nghĩ máy đã load game nặng thì phải nóng,miễn nó đừng nó nóng vùng kê tay là được,mình từng mua new con GE72VR và bán ngay sau 2 tuần,up lên hỏi group thì chỉ nhận dc câu ,nhiệt độ vậy bt,nóng vậy bt,hồi đó xài GT72 ngon qué cứ nghĩ GE cũng thế @@,Asus thì mình thấy G752 ngon.Anh em cứ theo sở thích mà múc thoai,ko cần để ý ai làm gì.Tiền của mình,mình xài,mình trải nghiệm mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019