Đánh giá ASUS Transformer Book T200: máy tính lai 11", hiệu năng khá, pin lâu, giá tốt

bk9sw
18/9/2014 12:19Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái khớp thì bác phải ấn mạnh. Nghe tiếng báo là đc. Còn cái cổng micro hdmi thì chấp nhận thôi. Vì nó bé mà chơi cổng hdmi thì kỳ.
NHin cu cui cui the nao y
vanphong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
T200 có chạy được windows 10 (bản ghost thử nghiệm) không các bác? À mà chắc T200 cũng ghóst được chứ ạ.
Vì đang quan tâm T200 nên hỏi các bác ạ
@vanphong1 Em này có win8.1 bản quyền, nếu dùng thì chắc phải cài song song thôi bạn, em này cấu hình ko được mạnh lắm, trải nghiệm có thể ko được như mong đợi và ko có driver hỗ trợ nên khó chơi mượt được.
Con này ngon. Nhưng cả nhà cho mình hỏi con T200 này không có cổng HDMI, vậy làm sao kết nối với máy chiếu nhỉ? Thanks các Bác nhiều.
@lechidoan Có cổng micro HDMI bạn mua dây chuyển đổi từ Micro HDMI to VGA là được nhé 😃
IonageOrc
TÍCH CỰC
10 năm
cái này là sao. nó ghi 64GB eMMC kia mà. SSD có chống sock à thớt ?
vudukanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
em học CNTT chuyên ngành kĩ thuật phần mềm mua em này liệu có ổn không bác
@vudukanh Máy nhỏ có lẽ hơi bất tiện, học cái này mua lap đi bạn 😃
vudukanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
E nghĩ cũng chỉ học mấy cái code thôi phải k bác chắc e này chiến được phải k ạ
E đi học ngày nào cũng phải mang máy tính nên yêu e này rồi
Ah mà khi tháo ra làm table nó vẫn là win hả e tưởng android chứ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Học báo chí chỉ sử dụng nhiều word, powerpoint.... Và chơi một số game nhẹ Mua em này có hợp lý k nhỉ các bác?
Em này nói chung là khá hay, định mua nhưng rất tiếc là khi tháo ra khỏi bàn phím là máy ko thể kết nối wifi nữa nên đành chọn book filp
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
9 năm
@why_why2212 Em chịu bác, và cũng chịu luôn nhân viên FPT.
Bác nhấc bàn phím ra thử truy cập biết ngay mà.
Cái bàn phím ấy chỉ có chức năng thêm cổng RJ45, cổng USB và bổ sung HDD nếu cần, làm gì có wifi hay 3G gì ở đó đâu bác, pin cũng không luôn
@Mắt Kính em cũng chịu. Thấy nó bảo thì biết thế thôi. Nó bảo khi tháo ra thì máy chỉ có kết nối 3g
@why_why2212 Chắc chưa có kinh nghiệm hoặc chăn gà. Thử hỏi T200 tháo cái dock ra ko có wìfi, ko có 3G thì xài cái gì? Sao gọi là tablet? 😃
@why_why2212 èo.cái dock chả có gì ngoài phím với mấy cổng usb.và hdd nếu là bản có hdd.
vãi nhân viên fpt.chả có cái tab nào ko có wifi cả 😁
hôm qua đi xem máy,thấy viền dày quá,nhưng cũng ko sao.cái chính là màn hơi bé.ước gì 13" em xúc ngay chả phải nghĩ.còn tx300 thì quá tầm với rồi 😔(
Trên 9 củ thì thôi làm con lap chịu khó mang vác coi như thể dục cho khỏe
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào ở Asus Việt Nam cho mình hỏi con này bao giờ có bản 3G vậy?
Trên web thì có 3G mà chẳng thấy bán, trên các thị trường nước ngoài cũng không có bán bản 3G. Có phải treo đầu dê bán thịt cầy?
cswt
ĐẠI BÀNG
9 năm
khoái em nó rồi đấy
Em đang băn khoăn chọn mua giữa con T200 và con T100.con T200 thì đẹp hơn,to hơn,pin lâu hơn nhưng to và nặng quá,trong khi con T100 xấu hơn nhưng gọn nhẹ,bỏ cốp xe mang đi đâu cũng tiện hơn.Ai dùng hai con này rồi,cho em ý kiến đánh giá đi?
@doccoloi Nếu dùng bình thường thì được, còn trình chiếu thì phải tốn thêm pin để chuyển dữ liệu lên máy nữa nên rất tốn, mình dùng laptop thì thấy tốt khá nhiều 😃
doccoloi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hangchinhhieu.vn E thấy asus mới ra dòng asus flip book tp300LA ,nhìn ghiền quá nhưng ko biết thời lượng pin ra sao?
@doccoloi Dòng này pin em này 3cell, dùng được khoảng 3h cho các nhu cầu văn phòng đó bạn, đi cafe vọc thì giảm độ sáng tí là được 4h rồi 😁
@quangnam2107 pin t100 hơn bạn ơi, thông số 11 tiếng và 9 tiếng, mh to hơn pin hơn có 18%.
duyly789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào dùng con này chưa cho ý kiến với
duyly789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này không thấy bác nào quan tâm nữa nhỉ
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyly789 Nếu nó có 3G tình hình sẽ khác, bạn Asus này treo đầu dê bán thịt chó, trên web hãng thì có 4G/LTE mà bán ra thì không.
Giá không đắt nhưng vì chẳng có gì nổi trội nên ít người mua. Em thề nó sắp down giá thê thảm.
duyly789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ nó giảm giá thì cũng còn lâu
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin hỏi máy này có cài Java và Eclipse để code Android dc ko nhỉ 😃
Con T200 này có cơ chế tự ngắt sạc khi đầy không nhỉ?con T100 là không có cơ chế này?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019