Đánh giá ASUS ZenFone 6

TDNC
2/5/2014 2:31Phản hồi: 1.362
1.362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn fanboy và seeder nóng mặt quá rồi. =)) =))
Các bác trẻn cứ mang cái As8 ra hù nhau làm gì, về cơ bản con này chip intel nó chưa được tương thích với cái game đấy nên nó giật thôi.
về giá: vn bán con zenfone 6 này giá 5tr9 cùng 1 đống khuyến mại như kiểu ra hoàng ha mua dc trừ 300 thì chỉ có 5tr6 là rẻ rồi. sang sinh hay đài loan mua bản ram2g thì giá cũng đã 5tr4. Cái này các bác cứ qua nhattao hỏi mấy bác nhận xách zen fone về là biết giá em zen 6 chip 2.0, ram2g ko có giá dưới 5.4tr.

Chốt 1 câu là em này thuộc phân khúc trung-thấp. Với giá và cấu hình ,pin , camera và nhất là
xem tới xem lui cũng chỉ thấy các bác bay vào chém mod vụ PPI . bớt a dua đi các thánh à. nói thẳng ra thì thua xa 1320 của Nokia nhiều ko bik các bác so sánh kiểu gì
dvl801199
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon, đang tính đổi con máy cùi, chắc hốt e này ... 😁
Mấy bạn fanboy với seeder làm gì cứ phải xoắn đít lên thế nhỉ. 😆
dungremix
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên mua ZF 5 chứ 6 to quá .
memory6
ĐẠI BÀNG
10 năm
vs cái giá đấy thì các ông đòi hỏi gì hơn nữa,có mấy ông cứ đi so cái máy 6 triệu vs cái máy hơn 10 triệu,bó tay
đúng là mình là fan NOKIA . nhưng cái gì đúng mình nói đúng . hơn gì thì mình nói thôi , rõ ràng vậy rồi mà , k có chuyện nâng bi cho ai cả . còn NOKIA k có seeder đâu , yên tâm nhé .

đây là diễn đàn công nghệ cầm tay . Phân tích hiệu năng , so sánh là chuyện bình thường . miễn là đừng có 1 hô 5 , trắng thành đen là đc bạn à . cũng vì người tiêu dùng thôi . chả có cái gì gọi là xoắn đít cả, nokia có cho mình xu nào đâu mà ảnh hưởng . lol

@01674130321 Tất cả những clip về zen6 của bạn đưa ra đều là hàng sample nhé. Bạn vào group https://www.facebook.com/groups/ZenfoneFC/ này... đa số mọi người dùng zen5 nói Asphalt 8 chơi mượt nếu up đúng rom gốc nhé (thì zen6 chả có lí do gì mà giật lag cả), giật lag là do bản rom chưa ổn định thôi, cái này hoàn toàn khắc phục được. Mà chẳng ai suốt ngày ngồi chơi game như bạn đâu, nói thật, trải nghiệm game trên thiết bị di động như tablet, phone chán bỏ mẹ nếu không muốn nói là cùi. Lúc nào stress thì lôi ra chơi giải trí thôi, còn game thì cứ PC, Console mà chiến nhé. 😃

Và bớt xồn xồn lên đi bạn ơi.
changngok86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình không được sáng. Chỉ là 8/10 so với máy kùng cỡ😔
RIM
CAO CẤP
10 năm
Độ phân giải 720p với màn hình 6" mà mật độ điểm ảnh tới 320 ppi là sao hả các bác?????
@RIM thớt tính sai r bạn phải là căn bậc hai của 1280*1280+720*720 tất cả trong căn r đem chia 6 = 244.76ppi ms đúng
Màn hình 6 inchs rất khó dùng! Các bạn cứ thử dùng vài ngày sẽ thấy chán thôi.
Tác giả nói ram 2gb chỉ có trên điện thoại cao cấp là sai rồi. Ví dụ như LG LTE3 giá chỉ 4 triệu, nhưng ram 2gb, có từ... Hơn 1 năm nay. Đó là chưa kể các dòng máy chạy chip mediatek như Jiayu G4s, chíp 8 nhân, ram 2gb, giá chỉ 4,5 triệu. Hay như cái skyphone like đang quảng cáo và bán, chíp 4 nhân, ram 2gb giá cũng chỉ 4 triệu. Các điện thoại này pin đều khủng và máy ảnh cũng rất tốt, từ 2500mAh đến 3000mAh. Màn hình các máy này đều là HD, kích cỡ màn hình 4,7 đến 5 inchs nên cho chất lượng hiển thị hơn hẳn.

Sent from my Find 5 using Tinhte.vn mobile app
Mời các bạn tham khảo sức mạnh gpu tại đây xem gpu power vd gsx 544mp2 của zenphone có cùi hơn adreno 305 ko
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm con lumia chay asphalt 8 ở mức trung bình trong khi con zen5 chay ở mức high setting
gpu 305 cùi hơn cả adreno 225 mà kêu power vd 544mp2 gpu yếu hài vd
http://kyokojap.myweb.hinet.net/gpu_gflops/
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
@thik vọc tào lao quá bạn ơi, 820 là dual core crait, optimus G là 4 core crait ( s4 pro ) chứ snap dragon 400 ở quái đâu ra ? moto G snap 400 thì nói nghe còn được
@thik vọc bọn android thì snap 600 còn lag 😁
@toan tran 1992 305 trên moto g của mình game gì cũng chiến.cũng có khi lag 😆)
@toan tran 1992 Vãi. Tôi dùng Sensation đây có thấy lag đâu?
Tóm lại là tôi không mua con này! Chả chê gì chỉ chê mỗi điểm là màn hình 6 inchs to quá. Còn con zenfone 5 inchs thì pin lại khiêm tốn quá!

Sent from my Find 5 using Tinhte.vn mobile app
@bshuy2003 bác vào đây làm cái khỉ j thế...
THôi cãi với mấy thím mệt vãi , thích cứ ra cửa hàng mà test .... tốn nc bọt mà còn bị quay lại .............. nếu thấy tui nói đúng thì về like 1 cái là đc rồi .
@khoanjoin Mấy con tầm trung khác cam trước ko đẹp lắm cam thật đã mờ chơi 360 cái ko thấy gi luôn. Gấu mình thì ko chơi game toàn fb, cam360, nên mua mấy con khủng thì hao lắm. Cam trước zen5,6 2 chấm nên hy vọng là đẹp
@nanazy bác test o dau the, tui toi ko thay
@nguyen_huuvinh82 hqua mình ra fpt shop chi nhánh q12 ngã tư bà điểm đã có 3 con cho khách test rùi nha em đã đặt cọc mua 1 con
@nanazy Q12 lận hix xa quá mình ở Q6 =.="
Mới múc đc em k900 có 4tr nên đã thôi chờ đợi em này 😃 dù sao chúc các bác sớm cưới đc em nó
lido001
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 2 thẳng tiến. Vẫn ngon hơn. Khi nào đủ lúa thì lên đời
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế này nhé, ai muốn bik màn hình, thiết kế, chất liệu, hiệu năng em ấy ra sau ấy thì khuyên ra ngoài tiệm mà thử, chân thật lun ấy, chứ bài này chỉ là review cho thấy ý kiến khách quan của người đánh giá, đọc qua cho biết, có thể với các bạn nó sẽ khác,nhất là phần đánh giá màn hình, ng đánh giá thấy nó ko rổ đẹp như retina thì họ nói thế, chứ còn thông số là chuyện khác, chứ mà các bạn ngồi đây đọc thông số, rồi nói cãi lộn nhau rồi chữi bới um sùm, nói này nói nọ, mặc dù bik rằng bài có sai sót( ai chả sai sót, thánh còn sai sót, huống chi mod tinh tế), ,chả còn tinh tế gì cả, chờ tới ngày em nó ra, rồi xách mông ra chỗ bán đt mà thử, rồi cảm nhận
320ppi, vãi cả pr
đợi hôm nào có đánh giá 2 bản zenfone 5 xem sao, em kết 5 inch hơn, cái này ngon ak nhưng to quá, không hợp gu 😁
@khainguyentan e 5 inch thì lại RAM 1G, thế mới nản . 2G có phải ngọt k .
@01674130321 thì thế mới đợi xem thế nào nek, ngọt thì có ngọt chứ không hợp gu cũng tìm em khác ak, hehehe
@01674130321 có bản 2GB nha bạn.
http://store.asus.com/
iljimae
ĐẠI BÀNG
10 năm
à là vì mình ko hiểu bạn nói clg nên muốn hỏi lại 😆
ý là bạn khoe bạn đang xài Z Ultra hay là bạn đem ZU ra so với con đt kém giá nó khoảng 2.5 lần (lúc mới ra mắt) rồi bảo ZU hơn hẳn =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019