Đánh giá cảm ứng của i9003

heyheyha
5/4/2012 4:2Phản hồi: 5
alo các bác xài i9003, em mới đổi qua dùng con SS i9003 màn hình super clear LCD
Nhận xét: màu sắc tương đối trung thực ko bị vàng vàng như mấy con dùng S Amoled khác của SS (kể cả GLS II cũng lỗi vàng vàng)
Nhưng sao cảm ứng ko nhạy lắm, độ đáp ứng ko tốt
Nhờ các bác ý kiến đánh giá giúp e với, và nếu lỗi thật khắc phục ra sao các bác? thanks!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dthoang1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi đấy bạn ạ, i9003 có độ trễ khá lớn, dùng rom gốc 2.2 thì thấy còn đỡ chứ lên GB thì có 1 số bản rom khá giật khi bật màn hình lên và chạm vào nó. Mình phát ngán với cái vấn đề này. Hơn nữa con chip của i9003 tuy 1 Ghz nhưng mà theo nhiều người nói là khả năng làm việc chỉ đạt 80%. CHơi game Temple run thỉnh thoảng lag 1 phát là đi đời luôn. Chán kinh. Biết thế trc kia tích thêm ít rồi mua S2 😔
heyheyha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dthoang1991 Vậy ko rõ cảm ứng của i9003 bị chỗ phần cứng hay thông số phần mềm nhĩ?
...giờ mình chuyển lên bản Galaxy 4.5 xxkpq + touchscreen (chỉnh đủ thứ) rồi nhưng vẫn chưa cải thiện được độ đáp ứng cảm ứng của nó :oops:
dthoang1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ là lỗi phần mềm, vì đơn giản là các room cook dùng rất mượt mà. Như vậy chắc là máy hoàn toàn có thể mượt bằng anh bằng em. Nếu bạn thích mượt thì có lẽ nên up room cook, mỗi tội là sẽ có đôi chút lỗi nào đấy nho nhỏ. Mình chỉ đang thất vọng là cái game temple run chơi khá hay, lại nhẹ, có 25M mà chơi bị lag. Chán cái Chip quá
who.forme
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình up lên 2.3.5 (rom chính hãng) qua Kies thấy cảm ứng mượt lắm mà.ko bị giật giật hay lag hình khi sử dụng.đặc biệt là khi kéo thanh scroll như xem danh bạ hay xem list nhạc.chỉ thỉnh thoảng lag khi vừa bật máy hoặc đag cài đặt ứng dụng j đó
heyheyha
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã chuyển lên room MIUI 2.4.6
http://www.tinhte.vn/threads/846397/page-171#post-16531177
nói chung vẫn ở mức độ tạm tạm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095