Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá camera Moto Z2 Play: điện thoại có giúp bạn "ảo" và "deep" hơn không?

neoluong
27/7/2017 7:44Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh gì noise dữ, với sử dụng bổ lọc nhiều quá nên ko đánh giá khách quan đc chất lg Cam
mrwhitebp
ĐẠI BÀNG
7 năm
dậy sớm đi vòng vòng chụp hình, thú vị ghê ha! 😆 cơ mà hình nhìn nó mờ mờ, ko được nét chắc do trời tối?
Chủ thớt phải xem lại chứ show ảnh toàn show qua filter, có mấy ai chụp mà áp vào hay người ta chỉ muốn chất lượng ảnh thật?
Lại còn muốn xem ảnh gốc lại phải sang 1 trang khác nữa 😃

chưa bao giờ thấy bài review mà tác giả post ảnh đã áp filter cả
nhìn lại bài post của Duy Luân hay anh Tuấn lion xem thế nào
cam bình thường, thiết kế mặt sau nhìn lần đầu thì hầm hố, đẹp, nhưng nhìn lâu dài thì thua
mr_docom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Camera chưa bao giờ là thế mạnh của Motorola bất kể giá máy bao nhiêu.
Thấy review cái quán cf mà hok thấy nói cái quán ở đâu nhuể o_Oo_Oo_O
i-boy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh gốc khá hơn 69 lần nhé, đánh giá camera mà add filter tất cả hình mình cũng mới thấy lần đầu 😃 (mà cái filter này làm mất màu và add noise, film grain tùm lum nữa chứ)
TTris
TÍCH CỰC
7 năm
KLQ: Bác chủ cho mình xin cái đường bác ăn bánh hỏi nem nướng đi.
Hồi đó có ăn mà quên mất rồi...
longts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng filter kiểu gì mà noise vãi vây? Cùi thua con 6P của mình nữa
Từ lúc Lumia 950/XL ra mắt thì ko có điện thoại nào làm mình ưng nước ảnh như nó.
thienkg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BlackBerryz
Cũng đang dùng 950xl và chưa thấy con nào nước ảnh đẹp hơn. PureView + CZ đúng là bá đạo
cautieu
TÍCH CỰC
7 năm
Chất lượng ảnh tệ quá! Nhiễu xấu (bad-noise) khá nặng trong mọi thời chụp. Ban đêm thì không bàn tới vì có ảnh là vui rồi. Còn ban ngày tất cả các vùng shadow và dark đều nổ. Nguyên nhân đến từ cả phân cứng và phân mềm. Ở phần cứng thì chất lượng sensor quá tệ nên chi tiết ảnh quá kém, đa phần các mảng chi tiết ảnh từ các D.O.F bị răng cưa không được mượt mà. Chất lượng lens cũng bèo nên ảnh không trong và các vùng sáng cứ lẫn vào nhau (ngta gọi là bị ha-lô dẫn đến ảnh bị mù). Còn phần mềm thì thuật toán khử nhiễu cũng tệ theo, bộ xử lý thông tin RAW để xuất ra JPEG đầu cuối quá chán, khiến màu sắc bị yểu xìu (bị lì và bệt màu) không tươi tắn. Còn phần sản phẩm JPEG sau cùng được up trên đây thì mình thấy là ảnh Film không ra phim mà Digital (kỹ thuật số) không ra Digital. Chẳng mang đến cảm hứng gì cho khách hàng như mình nếu đang nghĩ đến chuyện mua 1 chiếc điện thoại để chụp ảnh khi đi du lịch.

P/s: còn nói về DEEP với Ảo thì mình thấy hơi lạc đề. Vì 2 cái đó nằm ở cái "FEELING" của người chụp chứ không phải từ cái máy ảnh nào hay phần mềm nào. Thậm chí Lomo (film) hay iphone 3Gs (Digital) cũng Deep được rồi nếu có ý tưởng. Còn mấy ảnh trên là "review sơ cấp" rồi add mấy cái màu "like film" thôi. Chưa đạt được trình DEEP và Ảo đâu bạn ạ. Học hỏi thêm nha.
P/s+: Review mà đưa ảnh đã xào nấu tan nát như vầy thì sao mà "Đánh Giá Camera Moto Z ... gì gì được. Nên để bộ ảnh gốc lên trước rồi sau đó cho thêm phần "vui vẻ" với sở thích riêng về màu sắc của người viết. Vậy mới có được cái Chung và cái Riêng, cái Khách Quan và Chủ quan.

Nói chung là để bán được điện thoại này mà nhấn trọng tâm marketing vào mảng camera là "sai lầm".

Thân ái.
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@neoluong Bạn mở tùy chỉnh này trên camera raw rồi lưu thành preset hộ mình với được không bạn.
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@SOINGAMTRANG Mình có up đầu bài đó bạn
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@neoluong Mình không xài lightroom, mình chỉ dùng camera raw trên photoshop. Hoặc bạn áp dụng preset trên light room rồi xuất file dng cũng được.
shado
TÍCH CỰC
7 năm
bài viết như dìm hàng vậy, xấu tệ, chẳng hiểu bọn moto duyệt bài thế nào mà đòng ý cho đăng
mid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dìm Z2 Play quá thể
Có vẻ như ảnh bị nhiễu hạt và màu sắc không được tự nhiên!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019