Đánh giá card màn hình MSI RX 480 GAMING X: Tản nhiệt cao cấp, hiệu năng tốt, giá rẻ hơn GTX 1060

agp8x
16/8/2016 1:30Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ViciaRea
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ mòn mỏi mới ra, mệt với ông 480 này
vitkon
CAO CẤP
8 năm
Không hiểu sao mình rất thích card ATI, từ hồi xửa hồi xưa. Giờ ko chơi máy tính nữa nên vẫn dừng ở con MSI 6850 ^.^
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
chủ yếu là drive tối ưu ko thôi.. mà thế cũng tạm ổn rồi.. với lại fang được crossfire hơn 1060 khoảng đó
cavaldryg
TÍCH CỰC
8 năm
Ông bị nhảm à. 290X nằm giữa 970 980 đó giờ chứ có phải gần đây?
Vulkan thần thánh mà sao ông thớt test thua cả 1060 nhỉ?
Nvidia có Fast sync dùng cho mọi màn hình 😆)))
@cavaldryg Lúc 970 mới ra nó có hơn được 970 đâu. Nó được buff lên từ từ theo thời gian nên nó hơn là phải, vì computing power tốt.
Nếu bạn chơi Dota hay LoL thì có thể ví von Nvidia như là 1 hero early-mid game, còn AMD là hero end game.
djcheat
TÍCH CỰC
8 năm
@cavaldryg R9 290X ra mắt tháng 10/2013, 970 ra mắt gần đầu tháng 10/2014 cách nhau cả 1 năm mà nó đuổi nhau còn gần kịp 970 là sự thật còn gì ?

Freesync khác Gsync của Nvidia, card / màn có hỗ trợ là đc, R9 280X k có Freesync thì cần tới màn Freesync và ngược lại, cả 2 thiết bị đều có cũng k vấn đề.
Có game nào cỡ battlefield 4 không các bác. Máy e core i3 4160 ram 16gb ssd 120 card gtx 730 1gb ạ
Có Rise of The tomb là DirectX 12 bạn. Doom cũng là điểm Vulkan chứ không phải DirectX 11. Mấy game DirectX 12 khác mà bạn đưa thì mình hem chơi.

GTA 5 thì mình có nhưng benchmark điểm nhảy dữ quá, làm trung bình có vẻ không hợp lý lắm nên mình không đưa vào.

Bench phát nó ra thấp hơn thì biết làm thế nào. Lỗi là ở định mệnh :v

PS. Game bản quyền, driver mới nhất, Windows update đầy đủ :3
Lên chọn msi rx480 hay 1060 các bơn
xuankage
TÍCH CỰC
8 năm
480 lần này vui tính nhỉ, các bản tuỳ chỉnh của các hãng xuất hiện quá lâu sau khi bán chính thức, sao lại vậy ta
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đã từng thần thánh đội xanh, sau vần lần dùng thấy yếu yếu nên em sẽ tham gia vào đội đỏ, nhưng đang đợi em rx 470 là vừa.
suthaydaigai
ĐẠI BÀNG
8 năm
loại này chỉ hợp với ae nào tiền dư giả thui chứ nghèo như tui thì chỉ mơ thôi
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
Gtx750ti với rx460 nó giống gt630 với hd7730 ấy mới ra thì ngang ngang nhau. Sau 1 năm amd bắt đầu ngon hơn. Sau 2 năm ngon hơn hẳn. Sau 3 năm gt630 khai tử rồi nvidia phải làm gt730 để đuổi hiệu năng cái card amd 3 năm về trước. Cái này là truyền thống và chiến lược kinh doanh của cả 2 rồi
@Giltine sau 2 năm thì dù hiệu năng card amd có tăng nhưng cũng lỗi thời so với lúc ấy rồi
1060 đi.

Đọc phần chiến lược kinh doanh của AMD mà thấy hài hài. Chả trách dân tình toàn dùng NVIDIA, nhất là chơi game.
Nhà đang dùng 750 Ti.
review card amd thì nên dùng nhiều game dx 12 và vulkal chứ toàn game tối ưu nvidia thì công tâm vl
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đoàn Văn Dũng Bạn đâu cần nói nhiều, chỉ cần kêu người ta vô mục game trên trang Geforce.com là biết game nào được NVIDIA tối ưu. Mà đúng là đa phần game nổi tiếng như Battlefield, COD, The Witcher, Fallout... đều tối ưu cho NVIDIA, dù mua 1 Card đồ hoạ mạnh mà game ko tối ưu cũng vậy, nói nhiều chi!
http://www.geforce.com/games-applications?title=&sort_bef_combine=created DESC&sort_order=DESC&sort_by=created
@agp8x Theo mình biết thì Rise of The Tomb Raider chỉ hỗ trợ Dx11 và Dx12, làm gì có Vulkan nhỉ
@Xtruong94 Xác nhận lại là chỉ có DirectX 12. Nhưng không hiểu vì sao mà cái afterburner không bắt vào được thông số như Vulkan :I
@agp8x Chú ý tí bác ơi, trả lời lại cho bạn gì bảo test toàn game tối ưu cho nvidia nữa kìa, chứ 2/5 game dùng vulkan là ko đúng rồi.
2016 mà ko có RGB xanh xanh đỏ đỏ cho e nhỏ nó mừng là lạc hậu rùi =)))))
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
MSI thường thiết kế hầm hố hơn các hãng khác, nhưng lại ít có cửa hàng nào bán sản phẩm của hãng, hoạ may chỉ vài món có thể đếm trên đầu ngón tay. Nhất là ở TPHCM, rất ít!
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naga.Baamboo Bạn biết phần mềm benchmark PSU để xem thông số tổng điện tiêu hao sau khi dùng ko?
@Myx Cái này mình ko rõ bạn à
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naga.Baamboo Mình lên trang outervision.com để tiến hành nhập thông số linh kiện máy mình để xem tổng công suất cần để chạy là bao nhiêu... thì đúng thật, nó yêu cầu PSU công suất thực tới 430W. Có nghĩa mình cần một PSU chứng nhận 80Plus trở lên, miễn công suất thực phải từ 430W trở lên.
Chắc do chạy GTX960 lâu ngày trên cái PSU văn phòng này, nên nó bị giảm tuổi thọ, hiệu năng. Thêm có một cây RAM mà máy tịt luôn. Hên hên mở lên được 5' rồi tự tắt.
@Myx Nguồn 500w chuẩn 80 plus bronze hiện tại vẫn gánh GTX 970 tốt bạn à, nên với GTX 960 thì bạn dùng vô tư rồi. Còn nếu bạn sử dụng nhiều thiết bị gắn trong như HDD, SSD ... thì bạn làm con Xigmatek Tauro 600w là an tâm sử dụng lâu dài.
Setsuna91
ĐẠI BÀNG
8 năm
ủa vậy GTX 1060 không cho chạy SLI 2 card à vậy cứ RX 480 mà chiến thôi 2 con 480 chắc chắn sẽ rẻ hơn 1 con GTX 1070 và mạnh hơn phải 50%+
Setsuna91
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy GTX 1060 không cho chạy SLI 2 card à vậy cứ RX 480 mà chiến thôi 2 con 480 chắc chắn sẽ rẻ hơn 1 con GTX 1070 và mạnh hơn phải 50%+ mua 1 con chiến game sau thấy yếu mua thêm 1 con nữa chạy Crossfire không như GTX 1060 phải bán đi mua con 1070 hay 1080...
PentiumT
TÍCH CỰC
8 năm
Sau bao năm ăn nằm em đỏ, nay mình tình tỏ em xanh. Rất hài lòng với msi 1060 gamingX 😁
Các pro cho hỏi ngu cái, mình tưởng AMD và MSI là 2 hãng khác nhau mà sao card đồ họa của AMD này lại có dính líu đến MSI nữa nhỉ 😁
Hay là như ARM thiết kế nhân chip sau đó bán bản quyển cho hãng khác
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthanhluanbgnb AMD chỉ thiết kế, samsung làm gpu, msi asus powercolor... Làm bo mạch và tản các kiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019