Đánh Giá Casio Slim, máy chiếu có kích thước gọn gàng, có bộ nhớ trong, loa ngoài, cực kỳ tiện dụng

eddie-labo
6/12/2019 8:37Phản hồi: 45
Đánh Giá Casio Slim, máy chiếu có kích thước gọn gàng, có bộ nhớ trong, loa ngoài, cực kỳ tiện dụng
Xin chào anh em, như mọi người có để ý thì vừa rồi Casio gửi cho tụi mình 6 cái máy chiếu. Thử tới thử lui thì mình cảm thấy là mình phải giành cho bằng được một mẫu khá thú vị là Casio Slim 😁. Đây là máy chiếu LampFree siêu mỏng, siêu nhỏ gọn nhưng vẫn trang bị đầy đủ tính năng để phục vụ cho công việc thuyết trình, hội họp của team Audio Tinh tế, và mình sẽ chia sẻ cho anh em những cái mà mình ưng ý nhất trên sản phẩm này.

1. Casio Slim - siêu mỏng, nhỏ gọn

tinhte_casio_lampslim (9).jpg

Chắc chắn không chỉ mình mà nhiều anh em cũng sẽ ấn tượng với kích thước thân máy gọn gàng của Casio Slim. Thực tế, mình rất bất ngờ khi lần đầu mở hộp, cái đầu tiên mình lấy ra là một cái túi đeo chéo vừa đủ đựng máy chiếu Casio Slim bên trong.

tinhte_casio_lampslim (2).jpg

Với cái túi nhỏ này, mình có thể mang theo 1 máy chiếu, 1 máy tính bảng và một dây nguồn là đủ để cả team có thể làm việc, thuyết trình, chia sẻ hình ảnh và ý tưởng ở nhiều nơi mà không cần phải quan tâm đến các vấn đề tương thích, dây nhợ các thể loại. Mình sẽ chia sẻ những tính năng thiết thực của Casio Slim sau.

2. Độ phóng đại cao, chất lượng hình ảnh tốt để sử dụng trong nhiều tình huống

tinhte_casio_lampslim (7).jpg
Trái ngược với thân mình mi nhon của Casio Slim thì khả năng phóng đại của nó rất tốt. Mình thường phóng lớn lên khoảng 100 inch thì hình ảnh, chữ, số, chữ viết này nọ vẫn đọc ngon lành. Cũng vì nhằm tối ưu thân máy mà Casio Slim sử dụng hệ thống motor điều chỉnh ẩn bên trong, người dùng sẽ chỉnh độ zoom và focus bằng phím cứng thay cho vòng zoom, vòng focus như chúng ta thường thấy trên máy chiếu truyền thống.

tinhte_casio_lampslim (6).jpg

Con Casio Slim mình được trên tay có độ phân giải 1280x800 tiêu chuẩn dành cho hầu hết các máy chiếu phục vụ thuyết trình hiện nay, khi chiếu lên tường thì mình thấy cho chất lượng hình ảnh đủ tốt, không quá chói gắt hay bị mờ mờ ảo ảo như những dòng máy chiếu giá rẻ, máy chiếu di động khác.

tinhte_casio_lampslim (12).jpg

Casio Slim còn có chân nâng độ cao và có Auto Keystone tự động cân chỉnh vuông góc với mặt phẳng chiếu, rất tiện và rất tự nhiên, dựng máy lên và sử dụng thôi, không cần phải loay hoay gì cả.

Quảng cáo

tinhte_casio_lampslim (13).jpg

Ngoài ra vào những lúc cần kíp trong phòng họp nhỏ, mình sẽ xài luôn loa tích hợp 1W ở bên trong thân máy.

tinhte_casio_lampslim (1).jpg
tinhte_casio_lampslim (22).jpg
Còn khi ở bên ngoài, đặc biệt là những buổi xem phim nhẹ nhàng thì mình có thể cắm cổng AV 3.5mm để xuất âm thanh ra loa lớn, loa di động.

3. Đa dạng kết nối, có bộ nhớ trong tiện lợi
tinhte_casio_lampslim (3).jpg

Quảng cáo

Đây là cái tính năng mình ưng ý nhất, vì thao tác kết nối không dây giữa Casio Slim tới PC và smartphone khá đơn giản, anh em nhớ cắm Wi-Fi adapter vô máy chiếu là xong.

tinhte_casio_lampslim (15).jpg

Lúc này, Casio Slim sẽ thở thành một cục phát Wi-Fi nội bộ mà nhiều thiết bị đều có thể kết nối cùng một lúc và thay phiên nhau chia sẻ nội dung lên màn hình trình chiếu.

tinhte_casio_lampslim (17).jpg

Kèm theo đó là đa dạng các cổng I/O như VGA, HDMI, AV, Micro-USB, USB-A và bộ nhớ trong 2GB có thể đọc tốt một số định dạng tài liệu thông dụng

tinhte_casio_lampslim (4).jpg
tinhte_casio_lampslim (5).jpg

Một cái nữa mình muốn chia sẻ với anh em là ứng dụng C-Assist trên smartphone, nó làm được nhiều thứ hơn mình tưởng, đó là trình chiếu tài liệu, hình ảnh, chia sẻ camera, website, remote điều khiển PC, và đặc biệt là tương thích rất tốt với bút Apple Pencil của mình khi cần ghi chú trên hình ảnh, màn hình trình chiếu. Đây là điểm mà mình tâm đắc cực kì trên Casio Slim.

tinhte_casio_lampslim (20).jpg

Nói tóm lại, mặc dù có giá khởi điểm là từ 1000$ USD, tức khoảng 20 triệu trở lên, Casio Slim chắc chắn không phải là một chiếu máy chiếu giá rẻ hay dễ tiếp cận với mọi đối tượng người dùng máy chiếu. Nhưng theo mình đây một sản phẩm cực kì phù hợp và tiện lợi cho các nhóm bạn làm việc trẻ, năng động, nhu cầu di chuyển, đi lại nhiều, có một thiết bị mà tự team có thể quản lí, sử dụng hiệu quả. Casio Slim đáp ứng quá ổn cho những nhu cầu này. Cảm ơn anh em :D

Cuối cùng, cám ơn Minh Nam, nhà phân phối độc quyền các dòng sản phẩm máy chiếu của Casio tại Việt Nam đã cho mình mượn sản phẩm để trên tay chia sẻ với anh em. Anh em cũng có thể tham khảo các sản phẩm máy chiếu Casio trên website của hãng luôn nhé: CasioProjectorSEA.com
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi bão đeee, post bài cái gì 😆)))
có nên mua máy chiếu full hd về chiếu phim xem trong phòng ngủ ko các bác. e đang có 1 con mua lại 5m để chiếu bóng cũng khá ổn. kb phim tải về cắm xem qua mt thì có ok hơn ko các bác @@
@ngminhman123 thank bác nha, m có tv 43 vs 50 rồi. tính làm con xem vì ô a chiếu phòng phim cũng mua máy tầm 20 củ cho khách xem thấy khá ok @@
@Hoàng Gia Lâm xem lâu dài hại mắt ah bác, à mà em xem trong phòng cũng bật điện xem chứ chưa xem tối bh, thấy khô mắt thật
@finalmagic thank bác nhé, đang có con 43 thôi, 50 phòng khách r, muốn đổi gió tý mà ai cũng bảo ko @@
Máy chiếu này gọn thật. Đúng nghĩa Slim.
Ngon, mỏng nhẹ nữa
20 củ cũng khá cao
Mình đang làm tại Nhật cũng mua một cái slim cách đây 3 năm dùng rất ổn nhưng được thời gian dính hạt li ti như bụi khí chiếu lên màn. Tìm hiểu thì được biết đó chip loại này dễ ẩm dính lỗi mà thấy rất đắt. Nên mình chuyển lên casio cao hơn. Nếu mở thử epson vs casio bạn thấy gam màu đỏ xử lý không tốt như epson
@nguyen_vu0211 Chuyên gia là đây. Chính xác mầu đỏ dễ nhận ra nhất ngoài ra xanh biển, xanh lá, vàng cũng bị nhưng nhẹ hơn.

Trừ Sony, Epson, Pana ra thì . . .
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Với những người hay đi dạy thì thật tiện
hthmobile
TÍCH CỰC
4 năm
Giá cao
Có 1 máy nhỏ gọn cấu hình cao hơn con này mà giá chỉ 12-13 tr là xiaomi z6 polar, độ sáng cao hơn FullHD, tích hợp luôn android và chrome cast và cả loa nữa đỡ phải lắp wifi card lằng nhằng ... Cảm giác mấy hãng điện tử lâu đời của Nhật có thù với thiết kế hay sao nhỉ, thiết kế con nào cũng cục mịch phức tạp vãi ra trong khi thế giới họ đi theo thiết kế dòng chảy và minimalism lâu lắm rồi.
@boyngo1988 Nhật thì luôn ưu tiên độ bền lên hàng đầu, nhất là đồ điện tử. Các đồ của Nhật nhìn bề ngoài khá kì dị kể cả ô tô (ô tô giờ đỡ hơn nhưng mặt bằng chung là nhìn vẫn cục mịch ko thanh thoát). Bởi thế nên ngta luôn nói người Nhật thực dụng.
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Chất nhưng giá hơi cao nhỉ
giá cao, mỏng
Đù. Mỏng nhẹ ngon vãi
ringtone93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua tv vẫn hơn
khacthuy28
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm xem con epson tương tự con này chiếu rất đẹp. Loại này dùng laser
Giờ mà có con nào nhỏ gọn cầm tay kết nối ios chiếu lên tường xem phim thì tuyệt vời nhỉ
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Mang vác đi khắp nơi có sợ dễ bị hư ko ta?
@Giáo Vũ Thiết kế để mang đi linh động thì mình nghĩ chắc không vấn đề ji

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019