ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT ASUS ZENFONE 5 (A501CG)

Rồng ZH
9/4/2015 15:11Phản hồi: 4
ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT ASUS ZENFONE 5 (A501CG)
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin đánh giá chi tiết cho các bạn chiếc Zenfone 5 bản A501CG, RAM 2GB, bộ nhớ 8GB và CPU Intel Atom Z2560, 2 nhân, 1.6 GHz chính hãng, HĐH Android 4.4.2 KitKat. Mình mua chiếc Zen 5 này ở TGDĐ đến nay được 2 tháng rưỡi và sẽ đánh giá chi tiết cho những bạn có nhu cầu mua sản phẩm hoặc cần bàn luận về chiếc điện thoại này.
  • Màn hình: Máy sở hữu màn hình IPS LCD độ phân giải HD 720 x 1280 pixels, màn hình 5 inches. Màn hình này nhìn chung là quá đẹp so với tầm giá, nhưng có điều khi ra ngoài trời thì hơi khó nhìn 1 chút, có thể thấy rõ mặt của mình đang nhìn vào màn hình :p =>Tốt
  • Hiệu năng: Do máy dùng chip Intel, tốc độ 1,6 GHz nên các thao tác từ nhẹ đến nặng đều rất trơn tru và ổn định. Mình thấy có nhiều bạn bảo là máy ko tương thích với nhiều ứng dụng, vào mạng bị lag, chơi những game nặng như Asphalt 8 cũng bị giật lag,... nhưng mình thấy đt của mình đều đáp ứng rất tốt những điều trên, chơi Asphalt 8 êm ái, dùng dc mọi ứng dụng mà mình tải về hoặc có sẵn, xem Youtube ko hề giật lag luôn. =>Tuyệt vời ;)
  • Pin: Đây là phần hạn chế nhất của Zenfone 5. Dung lượng pin 2110mAh mà lại màn hình 5" nên ta chỉ có thể sử dụng được liên tục trong vòng 2 - 4 tiếng tùy theo mức độ sử dụng. Máy mình facebook, lướt web 15p là hết 4% ko biết có ổn ko nữa... Mình dùng facebook 1h15p thì mất khoảng 23% 😔 Còn để qua đêm (7 tiếng, bật wifi) là hết 8% :mad: Nhiều khi đem đi học, chỉ bỏ vào túi quần thôi mà khoảng tiếng sau kiểm tra lại thì tụt đến 4% 😕 Đúng là pin tụt tới chóng mặt mà đôi lúc tụt ko đều nữa!! Chắc là nên mua cục sạc dự phòng,bạn nào có kinh nghiệm tiết kiệm pin trên con này thì giúp mình với nhé =(( =>Trung bình
  • Loa: Nếu trong phòng 1 mình thì loa phát to, rõ, trong. Bắt đầu đi đến nơi đông người là quả loa bắt đầu "xìu" đi 😆) Nói chung loa ko to lắm đâu, chỉ đủ xài nhưng được cái trong, ko bị rè ;) =>Khá
  • Camera:
1 số hình ảnh chụp từ camera chính (8mp):

View attachment 2901191 View attachment 2901180 View attachment 2901179 View attachment 2901178 View attachment 2901188

Camera phụ (2mp):

View attachment 2901192 View attachment 2901193

Có nhiều chế độ chụp, chụp đẹp, camera trước (kết hợp 360) là đẹp tuyệt dzời luôn 😁:D

=>Tốt

Ok! Sau khoảng 2 tháng sử dụng thì mình nhận ra các ưu - nhược điểm sau:
Ưu điểm: Hiệu năng quá vượt trội, đáp ứng mọi tác vụ 🆒 Màn hình to nên chơi game, lướt web hay xem phim gì cũng thấy thích :rolleyes: Cảm ứng nhạy, tương thích mọi ứng dụng, loa được cái trong và rõ, cả 2 camera đều tốt, đèn flash sáng rực rỡ luôn, thiết kế đơn giản nhưng đẹp ;)
Nhược điểm: Pin yếu :mad: Màn hình to, viền máy cũng to nên đút túi rõ khổ, khó thao tác bằng 1 tay, loa hơi nhỏ.
P/s: Mình có làm rơi 2 lần. Lần 1 là đang bật nhạc nhưng tắt màn hình, rơi ở khoảng 1m7, lúc rơi nó nằm úp xuống (nhạc vẫn chạy) tưởng là sắp đi cái màn hình nhưng ko ngờ lật lên chả bị gì 🆒🆒 Lần 2 là cỡ 50cm, nhặt lên xài bình thường, ko hề tắt nguồn luôn haha. Nhưng máy mình có dùng ốp lưng, còn màn hình thì chỉ dán chống trầy thôi! :p

Các bạn có ý kiến gì cứ để lại comment ở phía dưới nhé! ;)
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin đúng kém thật,chụp hình thì auto kém,chỉnh tay thì khá thêm 1 chút
tổng thể con này cũng ở mức tb thôi nhỉ
@TrangThyTran Tiền nào của nấy mà
chả nhẽ dùng con này phải thêm cái sạc dự phòng à. cũng bất tiện nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM