Đánh giá chi tiết Galaxy S9+: cải tiến theo hướng thực chất hơn

sonlazio
15/3/2018 13:40Phản hồi: 354
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dn9116
TÍCH CỰC
6 năm
ko biết trải nghiệm hiệu năng thực tế thế nào, mình ko quan tâm lắm đến việc speedtest, nhưng liệu các ứng dụng mở bt có dc trơn tru và phản hồi tốt như ip hay ko. Mình đang dùng s8plus android 8.0 và thực sự rất thất vọng về vấn đề hiệu năng, đặc biệt khi mở chat head FB, zalo, hay chuyển đổi các app, cảm giác phản hồi rất chậm. Nếu so vs các đt android khác như U11, oneplus 5 hay mi mix 2 thì s8 plus xách dép về trải nghiệm phản hồi. Thậm chí cả note 8 cũng vậy. Đang xài ipX và ss s8+, mình thực sự quan tâm đến vấn đề này. Ai dùng rồi cho mình xin cảm nhận khách quan với
dn9116
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center mình đã xài s8, note 8, s8 plus nên có nhận định là như vậy. Mình bảo rồi, 3 cái speedtest này ko nói dc gì. Cứ dùng hàng ngày là thấy. Bạn trải nghiệm qua mấy con thuần google mới thấy bộ launcher của ss nó nặng thế nào, chính đó là nguyên nhân làm cho phản hồi của máy ko dc tốt. Nói chung cái này bác cứ xài nhiều máy rồi sẽ thấy. bạn thử bật tầm 3-4 cái chat head mà xem, lag muốn tụt quần. Nhận định chung của nhiều ae trong group, ko phải của riêng mình mà cần xem lại máy của mình làm gì. Mình cũng bán note 8 từ lâu rồi!
@dn9116 tôi không nói về tốc độ mà tôi chỉ nói về đáp ứng phản hồi thôi, ông nói nó chậm thì bình thường tôi dùng mỗi ngày nó cũng nhanh như trong clip thôi, ông nói chậm phản hồi là không thực tế. Tôi không tin vì tôi cũng đã dùng. Còn cái giao diện nó nặng thế nào tôi không cần biết, nếu như nói nó nặng hơn mấy con thuần android thì bù lại nó hay và nhiều tính năng hơn mấy con kia nhiều. Ông thích đi xe bản rút gọn thì tôi đâu có ý kiến, tôi chỉ thích đi xe đầy đủ tiện nghi thôi. Đâu phải SS không làm giao diện gốc nổi, nhưng nếu làm giao diện gốc nhàm chán thì chắc phá sản mất thôi. Ông xem mấy con giao diện gốc mấy người mua? tự suy nghĩ đi nha. Bầy giờ ông có cho tôi mấy con giao diện gốc tôi cũng đem bán rẻ mua SS thôi. Mấy cái tính năng google mới cho vô giao diện ấy cũng mượn từ SS mà ra thôi đấy. Còn nếu như ông dùng thực tế mà nó chậm chạm chờ mãi nó mới hiện ra thì mang đi bảo hành đi hoặc cài lại phần mềm là vừa. Note 8 S8+ mà như vậy thì ma nói mới mua chứ ai mua.
dn9116
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center nói câu trc đá câu sau rồi lại gào mồm thanh minh. Mồm thì kêu dùng nó ko chậm, nhưng ở dưới lại kêu nếu như có nặng hơn mấy con thuần android thì blah blah. Thế nó chậm hơn mấy con thuần android là đúng hay sai. Chốt phát đi rồi nc tiếp. Thứ 2 là ông bảo mấy thằng thuần android nó ko có cái gì mà ss có, Nói ra thử xem. Nói dc thì nc tiếp.
@dn9116 tào lào nha, ai nói nó chậm hơn, nên nhớ nó nặng khác nó chậm nha, giờ thử cho con S9 thi với mấy con thuần android xem coi ai thắng ai nha, xe chở nặng nhưng máy khỏe vẫn chạy nhanh như thường 😁. Giờ thử xem mấy thằng thuần android có chạy song song 2 tài khoản zalo, viber, mess được không? có bảo mật folder 2 lớp được không? có ẩn Folder bảo mật được không? chưa kể các tính năng màn hình cạnh có hàng trăm tính năng mặc định trong đó có làm được không? chưa kể cây bút của thằng note là mấy thằng android gốc có năm mơ cũng không đươc nha. Trong giao diện tin nhắn của SS có tính năng rất hay là hẹn giờ gửi tin nhắn tùy thích đó, mấy con android gốc có không? Mấy con android gốc có chụp cuộn nguyên một trang báo dài 100 ngàn chữ được không? có tạo ảnh gif bằng bút spen được không? Có aod không? có treo ghi chú trên AOD để lúc nào cũng thấy được không? có viết ghi thú thoải mái trên 100 trang nó ngay từ màn hình khóa được không? Có thiết lập được cặp ứng dụng tùy ý cho chạy song dong với nhau để làm việc được không? ví dụ mail + web, zalo + viber v.v.v, có SS pay ko? có chup hình bằng cử chỉ bàn tay không? nói chung là chỉ một phần trong các tính năng mặc định của nó thôi. chừng nào mấy con android gốc có hết những thứ vừa kể thì mới ok nếu thiếu 1 thứ cũng coi là kém.
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng nhớ mang máng trước S9 có 1 em Nokia dòng N thay đổi được khẩu độ nhưng không nhớ chính xác em nào 😆
Đọc xong khỏi muốn mua luôn.

Biết là thế mà thấy các mod TT thay máy như thay áo, mình dùng vài năm 1 cái máy, muốn đổi lại nghĩ đủ thứ rồi thôi, ước gì được như các anh ấy 😔
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@teutamteu Cái nghề này phải mua mới có cái mà nói. Mua ít, mượn nhiều, được tặng cũng có.
dohoiah
TÍCH CỰC
6 năm
Sao nghe ae dùng S8 vs Note 8 kêu ko lag, giờ mod lại bảo lag à?
mromega
ĐẠI BÀNG
6 năm
Topic nào nói về s9 anh em cũng vào cãi nhau với con iphone hết nhỉ. Cá nhân mình có iphone 7+ và note8, mới trả note 8 tối hôm qua để sáng nay mua s9+, xin chia sẻ vài ngu ý hầu trà anh em chơi
- về độ smooth khi mở, vuốt, đóng ứng dụng 7+ vẫn hơn s9+
- camera thì mình ít dùng, nhưng cá nhân thích hình chụp từ 7+ hơn, tối về mình sẽ bỏ vào máy tính coi cho kĩ, chứ hiện giờ thấy s9 nó cũng xấu như note8 thôi
- mình dành nhiều thời gian xem youtube của MIT open courseware, bảo đảm xem từ s9+ rất đã, từ note 8 đã phê hơn 7+ nhiều rồi, lên s9 anh em sẽ còn đã hơn do loa to và hay hơn
- jack 3.5mm vẫn là 1 ưu điểm ko thể ko nhắc tới trên s9+, vác theo adapter lightning sang 3.5mm là 1 sự bất tiện vô cùng lớn với mình, đã thử qua airpod nhưng rất chán, campfire nova + 1000xm2 là combo hoàn hảo lúc nào cũng trong cặp mình
- AR emoji rất tệ, chỉ là 1 cái gimmick samsung bày ra để quảng cáo
- Overall thì mình thích bixby hơn siri, tiếng Anh mình cũng khá tự tin mà cảm giác accuracy của Siri nó tệ thế nào ấy, mình hay nhờ tụi nó set timer, reminder, hỏi weather (do viêm phổi mãn tính, đi xứ lạnh sợ lắm).
- Màn hình note 8 đã đẹp qua s9 còn đẹp hơn, chắc do sáng hơn vài trăm nit, khoản này 7+ thua
- S9+ mình có thể dùng 1 tay trong hầu hết trường hợp, ở 7+ là ko thể.
- pin thì 7+ hơn
Nói tóm lại khi đi làm thì cả 2 cái đều trong cặp, mình cần iphone vì icloud, airdrop, airplay, imess, facetime nhưng đi chơi hay cafe thì mình sẽ cầm theo s9+
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
@mromega Like
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@mromega Có đk thì cứ 2 siêu phẩm mà phang thôi
bài này it page vậy 😆)

s9 chán đến độ chúng chẳng thèm vào chửi nhau 😃)
thexteen
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone 6S, iPhone 8 plus cũng đang giật lag đây bác ơi :'( Mình fan trung thành của iOS nhưng gần đây cũng thấy hđh iOS không còn được trơn tru, mượt mà như ngày xưa nữa.
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
chụp màu vẫn ảo tung chảo. Chán nhanh thôi.Đơn giản là tối thượng.
btnghia252
ĐẠI BÀNG
6 năm
hơi không liên quan lắm mà bác dùng fitbit ionic thấy như nào ? Đang muốn mua 1 con mà phân vân quá
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết đang nói đến Samsung S9, chả hiểu tự dưng các bác lôi Apple vào làm cái gì 😃?
Độ chi tiết rất ổn cái mà ĐT bình dân ko làm đc
digikei
CAO CẤP
6 năm
Hiện tại thấy chưa xứng để đổi mới em này, chờ Note 9 vậy. Không thì IP X bản mới màn hình to hơn.
bản prototype là sao? mình thấy ảnh bản thương mại đẹp hơn.
Thánh lưu hình.
Không biết s9 có bị không nữa.
Theo như minh nghĩ thì ngày mai một loạt các báo sẽ có bài "Doanh số S9, S9+ đạt 50000 chiếc tại Việt Nam, phá vỡ mọi kỷ lục trước đó". Và sau khoảng 1 tháng ra mắt thì tìm mỏi mắt chả thấy anh S9, S9+ nào trên đường. Cái kiểu làm thị trường này bốc mùi giống S8 ngày trước.
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu Bạn thấy S8 chậm thì nên dùng S9,...năm ngoài cũng thằng đánh giá nói S8 nhanh. Năm nay thì nói chậm rồi nói dùng S9, năm sau tụi này lại nói S9 chậm, dùng S.Tinhte,...có nên tin hông !?...Pó tay cái Pi A !
@Applenick Xài thời gian là S nào cũng chậm dần hết. Ai từng xài nhiều đt Samsung sẽ hiểu chỉ nhưng thánh cuồng mới giả điên khen lấy khen để thôi.
vienvp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hẳn là đã được Sam trả công cao để khuyên a e lên đời, móc ví
Quá ngon
Feenix909
TÍCH CỰC
6 năm
Ô chụp điện thoại giờ cũng ra tia luôn, ngon quá. Hóng bài review chi tiết Cam S9+
Cái điện thoại để trên hình tiêu đề nhìn quá đẹp, sexy và bóng bẩy, ý kiến cá nhân, hiện tại không có cái điện thoại nào qua được S9+ về thiết kế kiểu dáng. Vừa đẹp, vừa bóng bẫy, vừa sang trọng, vừa sexy, em là hoa hậu của các điện thoại. Còn note là nam vương của các điện thoại. haha
dn9116
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center thì ra thanh niên này seeder cho ss à=))), thảo nào thấy bài cảm nhận chê ss của mình mà thanh niên vào cắn lấy cắn để, còn quăng cái video speedest, khắm lọ hơn còn bảo ko thèm nâng cấp từ 6s lên X =)))). Đẹp tùy vào thẩm mĩ từng người. Còn s9 này khác biệt ko quá nhiều vs S8, nếu so về đẹp thì còn đầy, mi mix 2, essential phone... nói chung về cái thẩm mỹ thì mỗi người 1 vè, đừng lấy suy nghĩ mình mà quy chụp cho người khác. Mà đi mua đt ko đọc review trc hay sao mà phải cầm tiền ra cửa hàng rồi mới thấy cái tai thỏ rồi chê. Khổ thanh niên chém kinh quá
@dn9116 Cái thằng @vtb center làm đéo có tiền, khóc thuê cho Samsung thì được 3tr/tháng thôi, thế mà cứ suốt ngày bày đặt đã từng sử dụng đt này đt thoại kia, buồn cho một con người tài năng nhưng bị thui chột bởi hoàn cảnh. Buồn.
@dn9116 À, chú biết nói cảm nhận riêng thì tôi nói suy nghĩ của mình chứ đâu kêu mấy chú theo đâu mà xoắn. Còn về nói chuyện cắn thì tôi đây đâu có cắn hăng say bằng mấy chú, topic nào của SS là auto nhảy vào vừa cắn vừa xé kinh. Nếu như nói tôi là Seeder thì mấy chú là super cắn, super sheeple mới đúng đấy. Còn về xem và đọc đã thấy ghê rồi, ra xem thực tế thì cũng ghê như vậy nên tội tình gì mà phải chịu rước cái tai thỏ ấy về nhà, tôi là tôi phải thấy thực tế mới chuẩn chứ không tin vào cái bài viết hay cái video như chú. Nói về vẻ đẹp thì mimix 2 và ess phone gì đó làm sao có cửa với mấy con Flag ship SS này, màn cong quyết rũ nó vừa đẹp, sexy, và bóng bẫy, nói về hội đủ tổng hòa thì mấy em kia chỉ được 1 hoặc 2 tiêu chí mà thôi. Mix thì mất cân đối, đầu nhỏ đít to v.v.v. đừng cố vớt vát về vẻ đẹp với S9 nữa chú ơi.
@hoangbachshine thu nhập của anh đủ 1 tháng đủ trả lương cho chú 3 tháng vẫn còn thừa tiêu xài chứ đừng nói anh không có tiền đi làm seeder nha. Vào tinh tế đối với anh là một cuộc dạo chơi, tập thể thao cho mấy đầu ngón tay thôi chứ anh không làm cái việc như chú, đừng suy bụng ta ra bụng người. Cái thu nhập 3 triệu 1 tháng ngay từ tuổi thơ anh đã kiếm được chứ không đợi trưởng thành đâu nha. đối với anh thì người thu nhập 20 triệu /tháng chỉ là bình thường thôi chứ chưa được gọi là trung binh khá đâu. chú hiểu chứ?.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019