Đánh giá chi tiết Honda Lead 125

Vua Lười
9/2/2017 9:53Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

onefuture
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hâm nóng LEAD chuẩn bị đổi kiểu pk mod
NINJA NINJA NINJA NIN NIN NIN NIN NIN......................................
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
Xe ra đã được 4 năm gần hết vòng đời rồi mà đến bây giờ mới được tinhte đánh giá. Đánh giá xong Honda chuẩn bị ra phiên bản mới là vừa.
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ghét cái thể loại đít bự...Bị mấy con này tạt đầu mấy lần suýt thì vào gầm con bus ngắm gà thỏa thân,không tính đến mấy thể loại chạy ép xe,vài lần mình đạp cho vài chiếc ngã lăn quay cũng vì tội ép xe và chen lấn :mad::mad:
@Anhking Ôi, anh trùm đây rồi ! 😔
Mình cũng là thành phần nghịch và cứng nên nhiều khi muốn làm như bạn nói xong rồi thôi.Lỡ đạp người ta có việc gì thì lại ân hận, với lại những ng đó cũng chả đấu đều làm gì... họ khá đông và nguy hiểm, lại bảo thủ nữa.Thế nên VN mình mới nổi tiếng :(
mod troll chị em v~ chg 😁
bitme
TÍCH CỰC
7 năm
Yamaha Acruzo nắp xăng ở trên đổ xăng tiện hơn, ngoài ra cũng có chìa khóa tìm xe, trọng lượng nhẹ dễ dắt xe hơn Lead, cốp thì ngang nhau, giá rẻ hơn.
@bitme con Acruzo mà thêm một vài chi tiết ở ngoại hình cho có điểm nhấn là quá ngon luôn.
kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
Lead bản kế tiếp mà có ABS thì bá cháy,Ninja max đồ 😆
Xe này vợ mình mua lúc mới ra, lúc đó may mắn mua với giá 39tr, lỗ 500 so với giá bản đặc biệt, nhưng đến giờ giá bản đặc biệt luôn bị làm giá, cí thời điểm đến 45tr, đó là nhực thứ nhất của lead. Thứ 2 là cái nắp ngoài bình xăng rất tệ, lâu ngày giờ đóng mở thất thường lúc vào lýc ko rất khó chịu.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
lead dc cái cốp thôi chứ cảm giác lái, phanh kém xa ab nhiều.
tramiangel
TÍCH CỰC
7 năm
@mrsouth.hp Mấy con ninja nó có thèm xài phanh đâu mà cần ăn với chả ko ăn hả bác?
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@tramiangel haha cơ mà em lead này đời sau em nghĩ nên tăng kích thước vành lên 14inch bằng ab thì sẽ an toàn hơn chứ bánh bé đi cảm giác ko an toàn vs phanh gấp nguy hiểm lắm
ackip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nắp che bình xăng là lỡm nhất, dùng rất ọt oẹt
nồi cùi bắp đi ga nhỏ rung + giật nhẹ, đề pa không được ngọt (cảm giác như ga lên không đều), phuộc trước sau vẫn cứng ngắt như đời trước, đi đường gồ gề tưng đau cả lưng. cảm giác lái không đầm và vững chãi như đời trước, dàn nhựa lởm hơn, ngồi trên xe thấy rung hơn đời trước rất nhiều
đang đi ab và thấy khó chịu mấy cái như sau: nồi rung khi chạy ga thấp, có cảm giác ga vào k đều lúc chạy từ 0, phuộc sau và yên cứng.......có điều kiện chắc đổi sang con nvx thử
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 hahaa chuẩn rùi bác. Mua cái loại dở ông dở thằng chán lắm may ra có con sk mode cũng tạm được nhưng giảm xóc đơn hơi yếu vs hơi nữ tính tí thôi hehe
@mrsouth.hp Sh mode : nhìn thấy buồn nôn chứ đc gì.cá nhân mình thấy cin vission còn đẹp gấp mấy, đã nói là lỡ cỡ nhìn chán lắm :eek::eek::eek:
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 à vâng vision em thấy khá ngon mỗi tội hơi bé, sh mode thì trông hơi gay lọ nhưng dc cái khả năng vận hành cũng khá ok, mua màu xám thì bớt gay lọ hơn
@mrsouth.hp Bữa mình đi thử trong show của Yamaha. Vượt thử thách <23 giây để nhận gấu. Mền phóng ầm ầm cua tốc độ cao thấy nó cũng vững. Mền dc con gấu ==)) AB 2010i mình có chạy rồi thấy cũng same same dòng Nouvo có cái dễ chống chân hơn. Mà Nouvo cảm giác lái thua NVX, theo mền thì mền thấy vậy 😃
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
Tao rất ghét xe này.
Lead mình thấy ko bằng grander
Ngày xưa ra đường thì sợ công nông. Giờ ra đường thì sợ nhất mấy bà Ninja Lead Già này. :-"
zellmt123
ĐẠI BÀNG
7 năm
em là nam, đề cao tiện dụng nên mong sao LEAD bổ sung thêm ABS và Smartkey là em mua liền
@zellmt123 Vâng, vậy em chạy vesspa đi cho nó chất, đồ quỷ sứ :p😁:p:p
ThThLam
TÍCH CỰC
7 năm
Làm tôi nhớ lại câu nói: "Một người đàn ông bản lĩnh là người đàn ông tin vào xi nhan của phụ nữ".
Xe Lead nhà mình đi một thời gian thì máy bị ì, vặn ga không thấy vọt, kiểm tra thì thợ lại bảo không sao, sửa mấy lần rồi chỉ đỡ nhưng không hết. Được mỗi cái cốp to, nhưng lại chính là điểm làm cho mình không bỏ được sang các dòng xe khác vì tính tiện lợi của nó.
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
7 năm
"Xe máy dành cho phụ nự thường có rất ít ngoài thị trường"
Hình như bác nói thị trường ở nước nào ấy chứ :v
Tác giả làm thêm bài Grande đi, tôi đi xe grande 1 năm rồi, quá ổn, cực kỳ tiết kiệm nhiên liệu đi đường Sg trung bình là 68km/lít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019