ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT IOS 12.4 FINAL

huy_dk
24/7/2019 4:22Phản hồi: 23
ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT IOS 12.4 FINAL
Sau khi quan sát ios 12.4 từ bản beta đầu tiên và sau 7 bản beta ,hôm nay mình quyết định chia sẻ đánh giá chi tiết bản ios 12.4 final này:
-Các lưu ý khi cập nhật và phuơng pháp cập nhật các bạn có thể xem lại bài đánh giá chi tiết 12.3 cũ của mình anh em nhớ like để tạo động lực cho mình:
-Sau khi update qua itunes mình có nhận xét như sau (mình dùng ipad pro iphone se và iphone xsmax):
1,Máy mát rất mượt nhưng màu màn hình nhạt đi khá nhiều không còn đậm đà như trước
2,Máy rất mát đặc biệt khi chơi game không còn nóng gây nên hiện tượng tụt fps tụt xung nữa,pin đã được cải thiện nhiều tuy nhiên vẫn tụt ầm ầm nhưng tụt đều hơn so với ios 12.3 và ios 12.3.1
3,Faceid và touchid đã nhạy hơn dùng ngon hơn các bản trước
4,Safari chạy kém hơn các bản trước khá nhiều,load chậm và nhiều lỗi hơn,cái này a e khắc phục bằng trình duyệt web khác như opera chrome firefox...
5,Pin sạc chậm hơn nhưng không còn cảm giác nóng rát ở cục sạc và dây sạc cái này chấp nhận được vì iphone ipad nó sạc chậm từ trước tới nay chậm thêm tý ko sao,pin sạc dự phòng ngon lành chuẩn là okie ko lo
6,Qua 7 bản beta đây là cái ios 12 duy nhất mình tạm chấp nhận,các bản trước lỗi rất nhiều toàn lỗi không chấp nhận được như: nóng máy hao pin,lỗi pin chờ qua đêm,mất sóng lỗi nhắn tin hay cuộc gọi lỗi,rồi chậm đơ tạm thời đã được khắc phục
7,Anh em cho xin like để có động lực viết tiếp cảm nhận nhé
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy bình thường mầu của iphone đã nhạt hơn rất nhiều so với máy của samsung rồi, giờ nhạt nữa thì chán qua
nhưng mà công nhận là con 7P của mình hết nóng máy
sạc pin thì bạn phải nêu cụ thể là sạc điện ở bao nhiêu mà lại chậm hơn? nói chung cám ơn bạn bài đánh giá ;)
@Heo Sữaa Ủa không lẽ lại 1 fw sạc cục 12W 1 fw sạc cục 5W rồi viết bài kết luận sạc chậm hơn ? Hay ý bác lại là sạc ở 220V thì nhanh hơn 110V ?
Bác hay dùng logic mẫu giáo để thắc mắc vậy ta ?
@bibinguyen @Mít mít mập
Con gái thì sao bác ?
Em để ý ai thì là chuyện của em mà, giống bác để ý em đó, vì để ý em thì bác tự lấy cmt này vả vào mặt mình à ?
Mà không biết ai duyệt cái cmt của bác nhỉ ? Cmt gì quote toàn bị chặn thế mà vẫn được duyệt cho lên sóng ?!
Thua 12.3
Mình kg để ý lắm về vụ màn hình. Có anh em nào bị như vậy không?
Thấy khác mỗi cái máy mát hơn
Màu màn hình nhạt đi khá nhiều,nghe có vẻ ảo quá anh em? Có anh em nào bị vậy không? Máy mình thì thấy bình thường?
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy máy mượt hơn nhưng pin tụt lẹ hơn trên ip xr 😔
@minhphong94 Mình thấy pin trâu mà
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vkhanh2007 Bình thường xài dc 2d giờ xài dc có ngày là hết r
chủ thớt vẫn chưa cho mình biết đang sử dụng trên thiết bị nào ?
@ronaldo_hoang Se và xsmax đó bạn.
Konvit88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mát và mướt hơn thôi.còn lại là ổn
mình đang ở 12.3.1 ngon xong lên 12.4 là thỉnh thoảng bị đơ cảm ứng luôn, méo hiểu sao
@huhubaby10 Em cũng bị giống bác
seven giang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mát hơn nhiều.
tuan09101981
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình XR, chạy bản 12.3 ưng ý hơn lên bản 12.4 này. Đặc biệt khoản pin không trâu bằng bản trước, còn bản 13 chấm đang có ý định làm chuột bạch xem sao
sontbxh36
ĐẠI BÀNG
5 năm
12.4 mình thấy máy mát hơn (đặc biệt là khi xem youtube bản trước ở chỗ camera máy nóng ran) khi lên 12.4 ko bị nóng chỗ đó, pin tụt chậm hơn, hài lòng khi lên 12.4 iphone X.
No1223469
ĐẠI BÀNG
5 năm
5s cài qua itune, máy nóng liên tục,không hiểu sao, cây 6s thì mát rượi, 7 thì mượt mà hơn hẳn.
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
XR : so sánh thì 12.4 pin tốt hơn 12.3 , đặc biệt để qua đêm thấy rõ 12.3 toàn mất 3%, qua 12.4 cài nhiều pm hơn mà mất có 2%. Tuy nhiên điểm antutu 12.3 lại cao hơn 12.4 . Nói chung đó là sự chênh lệch nhỏ ko đáng có, thông tin tới ae đc biết.
pvmanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đã lên và chưa bao giờ thấy thích như 12.1.3 các bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019