Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết pin iPhone 7 Plus - hơn 18 tiếng sử dụng hỗn hợp, lâu hơn 6s Plus

MinhTriND
7/10/2016 13:57Phản hồi: 631
631 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu pin vậy thì cũng chỉ ngang con s7 edge. Nhưng chắc chắn là thời gian chờ của nó thì phải gấp đôi rồi.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em hỏi, em mua 7 Plus đập hộp ở cellphones hàng LL/A mà sao không có que chọc sim đi kèm, và chỉ có duy nhất 1 tờ hướng dẫn tiếng anh thôi, 2 quả táo và 1 tờ welcome to iPhone là hết. Họ bảo hàng US ko có que chọc sim đâu, là sao ạ? và màn hình còn vàng hơn 6s plus nữa ạ? đang thấy chán.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Thế em mới thấy chán chán. chả biết sao lại ko có que chọc sim nữa.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhan Nhi cái này từ thời 5s lâu rồi, 3 4 năm sau vẫn thế sao ạ? em xem đập hộp 1 số máy LL/A vẫn có mà.
@CRYQH Nghe mấy bạn trong topic nói hình như ll/a bản quốc tế có que chọc sim. Bản lock ko có , có mấy bạn nói rồi đó chắc ko sao đâu.
@CRYQH Miễn là máy quốc tế ngon là dc, còn đã mua ko chính hãng thì chịu nhé bạn, cái que chọc có gì đâu mà qtrong, ra ngoài mua vài ngàn đồng thôi. Qtrong là cái màn hình, ip7 màn ám vàng chán lắm, mình xài phải chỉnh tay lại cho tông màu trắng đẹp nhưng vẫn ko bằng màn hình mấy dt khác như LG chẳng hạn
xdd51
TÍCH CỰC
6 năm
tại sao đến thời Iphone 8 tinhte lại ko có bài đánh giá như này nhỉ ? toàn là cảm nhận chứ ko có đánh giá kỹ về hiệu năng pin như này.
xdd51
TÍCH CỰC
6 năm
tại sao đến thời Iphone 8 tinhte lại ko có bài đánh giá như này nhỉ ? toàn là cảm nhận chứ ko có đánh giá kỹ về hiệu năng pin như này.
@xdd51 chưa đến lúc làm, chứ ko phải ko làm
daitritue
ĐẠI BÀNG
6 năm
7 plus chơi liên quân đc có 3h thôi à các bác, em lướt web liên tục cũng chỉ đc tầm 6 tiếng ruỡi. Độ sáng để 50%. Lúc chơi liên quân máy rất nóng. Để qua đêm ko tụt hoặc tụt 1%.
Vậy có kém ko nhỉ, thấy kém khá nhiều so với bài test, pin chai 3% thoi.
@daitritue vậy là bt
@daitritue Mình cũng mới dùng 1 con 7 Plus cũ thấy pin yếu yếu làm sao, chuyển từ Xiao Note 4x qua (on screen tầm 6 tiếng).
7 Plus pin còn 87% (iOS12), on screen được có tầm 4.5 tiếng. 4G + wifi cả ngày. 5h chiều là muốn sạc tiếp rồi (~30%)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019