Đánh giá chi tiết pin, sạc Oppo R7 Plus và R7 Lite

5/10/2015 6:50Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CÁi Sạc nhanh của oppo này mÀ kết hợp với cái ưicharge 3.0 của wacom nữa thì ta sẽ có những chiếc điện thoại sạc đầy pin trong vòng nữa tiến
Tin tôi đi nó sẽ thành hiện thực thôi
Vì hai điều sau đây
Cách mà oppo chế tạo ra viên pin gồm nhiều cell nhỏ bên trong mỗi cell chừng 400mA và tất cả gom lại thành một cục lớn nhưng khi sạc thì mỗi cell sẽ được sạc riên lẽ nên tốc độ sạc của cả cục pin 4000Ma sẽ chỉ là tốc độc sạc của một viên pin 400mA ai củng biết viên pin này sạc tầm hơn tiến là đầy mà 10 cục sạc cùng lúc thì nó vẫn chỉ mất hơn tiến thôi trong khi đó tất cả gói gọn trong cái dt oppo
Tương lai ông oppo này hứng chí làm thêm cục sạc wicharget 3.0 cộng với nhiều tép pin nhỏ xíu bên trong viên pin bự như vậy thì khả năng sạc đầy sẽ được rút lại đến một thời gian ngắn đến kinh ngạc
sạc nhanh mà máy không nóng nhỉ ? như con s6 sạc nhanh máy nóng phừng phừng luôn
phanvdam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có chút xíu nhầm lẫn trong hình này 😃 6am->12pm thì chỉ có 6 tiếng à, 12pm là trưa mà
3 đồ hàng tàu k ham lắm...androi cứ samsung mà xài ...cỡ xách tay giá 9tr như S6 quá khủng.chứ hàng tàu xâú hổ lắm😃 và ví dụ như Toe tua way....Xịt uot me ,chẳng hạn
bomy
CAO CẤP
9 năm
@Sơn Haui Bạn đã đi khám chữa bệnh chỗ nào chưa?
@bomy uh bạch mai đi rôì đi khám dạ dày,có người quen bạch mai hả:eek::eek::eek:
Rambom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ít ra màn hình bự pin phải bự như vậy.ấn tượng con r7 plus đã thịt
Có ai xài oppo mà gỡ hoặc tắt được các dịch vụ đi kèm mà không cần phải root máy không? như gg drive, gg+, hangouts, talkback, chrome, play book, play music, Newsstand,...
Ad có nặng về tiếp thị không vậy??? Game 30' mất có 8% pin. 30' mất 20% pin là ngon lắm rồi
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@luongdinhkhoa1982 Bác xài ip hay sao mà 30m 20%?? Đó h e chưa từng xài con android nào mà game 30m tụt 20% ngay cả với con yếu sinh lý như m7.
dellusa
TÍCH CỰC
9 năm
@luongdinhkhoa1982 chuẩn - game cỏ gì mà tụt 8% , thử CoC 30p xem máy hết bao nhiêu % biết ngon dở ngay
Chiều nào mình đi làm về qua cửa hàng điện thoại di động oppo à,nhìn vào vắng tanh không có đến một bóng người mua nào. Nhưng xa hơn một đoạn thêgioididong ce máy xếp tràn cả xuống lòng đường làm mấy ông bảo vệ khốn khổ xếp Xe. Vậy thôi,khỏi nói nhiều mà bị ăn củ đậu bay!
Cái này đo lường được khi ai dùng nó 1 tháng chưa? Xuống cấp nhanh về phần cứng phần mềm ì lại.
By oppo R7 lite
Ko thích oppo lắm nhưng vẫn tks thớt đã cho mọi người một đánh giá hay.
không biết ntn chứ mình xài R7 lite đây . màn hình luôn sáng 20% , tắt hết tính năng thông minh về vẽ để mở nhanh ứng dụng . wifi 3g tắt hết , luôn để chế độ 2g . không làm gì ma cũng tụt pin 10% như chơi. đặc biệt khi còn 20% thì nó nhanh ơi là nhanh. để bình thường còn đỡ , bật chế độ siêu tiết kiệm pin mới ghê , 5p nó tụt từ 20% - 10% đó là chế độ chờ nhé . không hiểu nổi luôn . tức cái là mua hàng trả góp không đổi máy khác được 😔 . on screen chưa bao giờ quá 3h ,tb là 2h30p .
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@satthugautrang Bác mua đt ở mấy cửa hàng nhỏ hay gì mà nó ko cho đổi?
khanh260691
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satthugautrang Mẹ em đang dùng máy R7 Lite và không thấy có hiện tượng như bác nói, pin không đc tốt như máy em nhưng cũng dùng đc 1 ngày.
Bác là hãng điện thoại cạnh tranh với người ta bác thông tin sai sự thật để dìm hàng cũng được nhưng bác đừng lôi cả trả góp vào chứ. Trả góp cho bác vay tiền thôi chứ liên quan gì đến không cho bác đổi máy. Máy lỗi bác đội tại cửa hàng, đổi tại hãng chứ đâu đổi tại hãng trả góp mà không đổi đc.
Rút kinh nghiệm nhé bác.
@khanh260691 mình đang xài nè bạn , chẳng phải là dìm hàng cái gì hết, như bạn nói đâu bạn. máy mình mua trả góp viễn thông a lãi suất 0% ý mình nói là trả góp không được trả máy mất 10% trong vòng 14 ngày để đổi máy hiệu khác đó ban chứ k phải mình nói là không được đổi máy r7 lite khác . con này trừ khoản pin ra thì mọi thứ đều ổn đẹp , chụp hình thì quá ấn tượng .
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satthugautrang Mình nghĩ là bạn nên mang máy lên ttbh đi. Trc m dùng cũng từng bị tnay. Mang lên ttbh ngta chạy lại phần mềm là lại ok ngay. Cứ tưởng đc đổi máy mới mà về dùng bt nên lại thôi
Nói tới test pin trên tinhte thì nhớ tới quả z3 compact thần thánh 😁
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@hungpham1989 vụ đó vui ra trò :D giờ mấy bài test pin trên tinhte cũng ít người vào comment hơn trước nhiều
khanh260691
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng con này. Thực sự ngoài quá lớn dùng mãi mới quen ra thì không có gì để chê. Đặc biệt về Pin. Em dùng 3G ngoài đường liên tục pin phải hơn 2 ngày. Sạc thì nhanh dã man.
Ban đầu không thích tàu lắm nhưng bị thuyết phục thực sự.
Không liên quan lắm nhưng cảm biến vân tay cực nhạy.
đọc cmt mà buồn cười vãi =]] nếu mà có cái gì nhìn giống thì sẽ có người nói là "nhái của hãng này hãng kia"
nếu mà nhìn ko giống sẽ bị nói là " nhái không hết...." =]] mấy thanh niên nhạc nào cũng nhảy đc hết á
sao mọi người cứ có cái tâm lý hàng đến từ trung quốc mặc định là ko tốt nhỉ = = ip, nokia, samsung... đều sản xuất tại trung quốc đấy, phần cứng, công nhân, kỹ sư.... đều của trung quốc đấy 😆) nên biết trung quốc có những sản phẩm cực tốt mà nhiều nước trên thế giới còn thua xa ấy, như cái vụ ô tô mỹ không xuất sang trung quốc được vì vụ giảm thiểu khói thải ko thể vượt qua các hãng xe của trung quốc ;)... nói chung ko phải cái gì của trung quốc cũng rởm, hãy tìm hiểu kỹ trước khi review cho người khác nhé ;)
mình nghĩ bài đánh giá này rất hay, giúp người dùng hiểu rõ hơn về điểm mạnh của sản phẩm lúc đi mua hàng có tí kiến thức bao h cũng an toàn và thoải mái hơn 😁 chỉ có điều thấy mấy bạn vào đáp gạch phi lý vãi linh hồn 😃) chắc là mấy thanh niên hãng khác vào dìm :v
Hàng trung quốc công nghệ trung quốc khác với lắp ráp tại trung quốc. Xin lỗi vì không muốn viết từ trung quốc đúng chính tả
tucroiday
ĐẠI BÀNG
8 năm
pin ấn tượng đấy chứ, cho mình hỏi các thơt với giá của nó so với sámung note 5 HQ bản nào hay hơn xin ý kiến các bác dùng rồi nhé!
Giá cả oppo lúc nào cũng mắc. Toàn trên trời
giá 9tr có nên mua con oppo này không các bác http://sosanh24h.com/oppo-f1-plus/
Mình đang dùng con oppo r7 lite thấy pin hơi bị hết nhanh mình hay vô mạng nhiều nên cứ phải ngày 2 lần sạc mình thấy ColorOS này không tiện lắm vì không để mỗi hình nền không thôi được ngoài 3 hay 4 phím cơ bản như menu phím gọi nhắn tin...và báo thức báo không đúng giờ hay bị trễ như hẹn 13h thì hay 13h5 mới thấy chuông báo là báo lại nhưng cái đặt đúng giờ không báo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019