Đánh giá chi tiết Samsung Galaxy S8 Plus: hãy quên Note 7 đi

sonlazio
7/5/2017 7:55Phản hồi: 560
560 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hippy2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên 90% các bố cmt trong này là ko có s8
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
@hippy2009 Thì sao?
Chính xác mình không có S8, chỉ có cái S8+ thôi. Mà vậy rồi sao?
mrgior
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đang định mua s8+ . ae có lời khuyên nào cho mình ko ạ. ở nhà đang có ip6 với z3au liệt cảm ứng. chán chán nên muốn mua máy mới 😁
@mrgior có đk mua bản 6GB bên xtmobile lun bác cỡ 19tr :D còn thích khuyến mãi elite với lại xài 9 hãng cho an tâm thì mua 9 hãng. Chơi game thì bác nên chọn 6s trở lên, Android thì chơi lag lắm, còn dùng hỗn hợp thì s8+ hay HTC u11 ngon á, thích hơn ip nhiều
Mình đang dùng cây S8, khá khen cho samsung lần này.
e phải login để like cho câu nói của bác =))
khoadanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này là em muốn hỏi Samsung nhưng ko biết hỏi ở đâu nên nói ở đây : Sao ko thấy máy nào của Samsung có tính năng bật tắt nguồn gì hết, tối 11h tự động tắt nguồn đi ngủ, 5h sáng tự bật dậy. Như thế đỡ có bị quấy rầy lúc nữa đêm. Hóng mãi mà chả có cái đt samsung nào có tính năng như này của hàng Tàu, từ đt cùi đến hạng ngon đều có, em thì lại muốn có mỗi tính năng đó nên thú thật đến giờ em vẫn xài hàng Trung Quốc mặc dù ko thích lắm! Các bác cao nhân đừng chỉ em phải root riếc gì hết nhé, e là e chỉ thích hàng nguyên zin thôi, bị thủng lỗ là e ko thích tẹo nào. E chờ mỏi mòn từ S1 đến S8, Note1 sắp đến Note 8. Có bác nào làm kỹ sư của Samsung thì bỏ vô dùm cái là e xài hàng Sam mãi thôi. Cám ơn các bác theo dõi!!!
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoadanh dùng chức năng không làm phiền đi bác , LG của em có mà không rõ SS có không , có hẹn giờ từ giờ nào đến giờ nào là tắt mọi loại thông báo , không rung hay chuông gì hết mà , kiểu gì chả có phần mềm làm được
Nhìn thì đẹp mà ko biết dùng mấy tháng sau có chậm giật ko
Không biết các bác dùng cây s8 thế nào nhưng như thường lệ cây s8 của mình chạy vẫn bị nóng
@navy.seal mặt kính cầm công nhận nóng thiệt, bình thường thì mát mát chứ tác vụ nặng thì nóng cũng muốn bỏng tay nhất là những ngày trưa nắng oi, iphone cũng vậy
@Quân Mã Em bán m nó rồi. Vừa nóng vừa hao pin, đến 4 giờ chiều lại phải chực chỉ cục pin dự phòng.
Em thề em cạch dùng không thời hạn bọn ss với htc hay bất cứ bọn android nào khác trừ Huawei.
Ps: S8 lần này có quả chụp ảnh ngon kinh khủng, nhưng đẹp mà yếu sinh lý thì cũng phải ra đi thôi.
@navy.seal em k b sao chứ hồi đó e xài s7e công nhận lúc đầu pin tụt lẹ thiệt, nhưng ở mức giữa nó chững chững lại, hồi đó cầm s7e với 6s+ chơi game, xem youtube pin em thấy same same nhau, ip cầm chơi đã hơn với lại pin lúc đầu ít tụt thôi, chứ lúc sau nó tụt hơn s7e. Em k xài s8 nhưng thấy ai cũng bảo pin tốt hơn s7e, cải thiện đáng kể mà?
@navy.seal 2 con cầm chơi game đều như cục than nhưng kính thì chắc nóng hơn, con nào em cũng cho đeo cái ốp lưng Ringke Fusion hết nên cầm đều chắc tay, k cảm thấy nóng, chứ cầm trần con nào cũng nóng cả. Lướt lướt web check fb thì ấm ấm thôi k nói làm gì...
@navy.seal lâu lâu cho 2 con ở trần cầm cho thích nên có cảm nhận vậy
TuongVy11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ước gì cũng có 1 e này 😆
thú thực ảnh hưởng của note 7 vs e vẫn quá lớn các bạn ạ, e đợi hoài mà note7R chưa thèm về.hic
hungquocle
ĐẠI BÀNG
7 năm
S8 độ hoàn thiện tốt hơn Note 7, cầm ko có cấn tay bên mép như Note 7 và có vẻ nhanh hơn Note 7 ( đang xài ) .
Tê.Nờ.Tê
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình muốn hỏi game trên tên là gì. Cám ơn.
S8+ bản VN nên mua sạc Anker hỗ trợ QI, Quickcharge nào chuẩn ah?
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TACOMPUTER Anker quick charge chỉ hỗ trợ các smartphone xài Chip của Snapdragon thôi. Samsung sản xuất cho thị trường VN xài Exynos nên không dùng Anker Quick Charge được, chỉ xài Quick Charge của Samsung.
@voicang Cám ơn bạn, vậy thua rồi, đang tính mua 😔
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TACOMPUTER Hôm trước cũng le te đi mua cho con S8+ , test tại tiệm không thấy báo gì và anh bán hàng Anker ở Thành Thái xin lỗi vì quên là chưa báo cho mình vụ Chip.
@voicang Vậy nói chung là Anker chỉ sử dụng sạc thường thôi pk ah
ITthanhcong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã dùng cả S8+, ip8+ và sony XZ Premium. Cá nhân mình thich nhất XZP
ITthanhcong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã dùng cả S8+, ip8+ và sony XZ Premium. Cá nhân mình nhân xét như sau:
Về hình thức: XZP đẹp nhất>S8+>ip8+
Về màn hình(theo mình quan trọng nhất vì thường >1/2 giá máy): xếp hang như sau: XZP>S8+>ip8+
về chất lượng chíp 4G: xếp hang như sau: XZP>S8+>ip8+
Đang có khuyến mãi, không biết có nên theo không?
Mua samsung note 8, iphone 8 và iphone 8+ nhận giải thưởng
https://goo.gl/ovubzh
Đã từng dùng qua Redmi của Xiaomi, tôi bên TQ nên mua hàng chính hãng của chính hãng luôn. Kết quả, dùng được 1 năm thì ôi thôi, chậm còn hơn cả mấy con ốc sên ngoài bãi cỏ, máy thường xuyên đơ và tự động refresh liên toạy. Tự hứa cả đời ko bao giờ chạm đến hàng của Xiaomi nữa.
titi69
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai có tiền và thích thì quất thôi. Rẻ thì Xiaomi có điều kiện thì Samsung. Samsung bây giờ ko còn kiểu lag chậm sau vài tháng nữa. Mấy bác cũng đừng so sánh với Ios vì nó là hệ điều hành khác. Nó quá đơn giản nên mượt. Ai thích vọc thì sài android ai thích sài bản update nhiều thì qua ios. Mỗi cái đều có cái hay riêng. Tuỳ vào túi tiền và sở thích thôi. E sài 6s 😁. Đừng chém e tội.
bomy
CAO CẤP
6 năm
@khoadanh xài tính năng không làm phiền đi bạn, tính năng cũng y vậy mà tiện gọn hơn là tắt máy nhiều, bật lên vẫn xài máy được, vẫn có thể lựa chọn ngoại lệ được (đề phòng trường hợp có việc gấp phải nghe)
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
@bomy Ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019