Đánh giá chi tiết Samsung Galaxy S8 Plus: hãy quên Note 7 đi

sonlazio
7/5/2017 7:55Phản hồi: 560
560 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6445022
TÍCH CỰC
7 năm
có logo quả táo thì auto cao cấp :3

Vụ này confirm thím sam quá ngu =))

chắc ý mod là vô đối android nhưng vẫn thua iphone hihi
Cái này hay này 😆 ko biết bao h mới áp dụng :3 Hình như máy quẹt thẻ bt cũng dùng đc chứ ko riêng gì máy có NFC :3
Bài viết rất cặn kẽ. Vs mình điểm trừ duy nhất là RAM 4GB . Mọi thứ còn lại đều rất tốt
@[HD]YêU cÔnG NgHệ mắc mớ gì RAM 4GB lại không thích -.-
@tukido 6GB thì thic hơn
End-User
TÍCH CỰC
7 năm
Mình mới lên S8+ từ S7E, nói chung là mọi thứ đều là sự nâng cấp nhưng không quá đột phá.

Việc cần làm ngay là Samsung phải nâng cấp phần mềm để chỉnh Transparent cái Navigator Bar đi, cái Navigator Bar này chiếm đóng diện tích màn hình kha khá. Khi các phần mềm đc nâng cấp để thích ứng với tỉ lệ màn hình này và cái Narvigartor Bar làm trong suốt được thì hiệu ứng sẽ ấn tượng hơn nhiều.

Thích từ Samsung S7 đổ lên vì cái màn hình ma mị. Năm nay Iphone 8 cũng dùng S AMOLED của SS thì chắc là rất ok đây. Mình thấy S8+ này viền cong 2 bên màn hình còn ít hơn con S7E.

Nói chung màn AMOLED dùng nền đen vào buổi tối thì hiệu ứng thị giác cực ấn tượng, màu đen hoà cùng bóng tối luôn.

Mình để máy dựng lên và chụp tạm bằng ipad nên hơi xấu, chỉ mang tính minh hoạ.
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
Mình ko đề cập về kiểu dáng, chỉ đề cập 2 vấn đề mà mình cực kì ghét trên s7e, chưa biết con s8+ này đã khắc phục chưa
1. Viền màn hình cong thường xuyên bị chạm nhầm. Mình rất ko hiểu SS đã nâng cấp bao đời màn cong mà vẫn ko nâng cấp độ thông minh cho viền màn hình này đâu là chạm và đâu là tì vào màn làm điểm tựa. Chạy theo mấy cái hoa hòe hoa sói làm gì. Đặc biệt là phím vân tay hết sức vô duyên trên s8
2. Con chip exynos đưa ra điểm hiệu năng chủ yêu pr, nói đúng hơn lòe là chính. Nó chỉ mượt khi trãi nghiệm home launcher hay các pmem thông thường. Cực kì kém khi làm tác vụ nặng. Mình xin đưa ra luôn là game War robot và MC office.
Mình đưa s7e về độ phân giải HD khi chơi war robot thường xuyên bị lag khi giao chiến hoặc ngắm bắn lia mục tiêu. Thường xuyên bị giật cục khi di chuyển làm ko thể nhắm bắn chính xác đối thủ.
Cùng level đó chơi trên ip6 plus rất mượt và hoàn toàn ko bị giật khung hình.
Office thì càng tệ hơn. 1 file khoảng 1.2mp với nhiều spham khi mở là lag lòi ra. Kéo rê ko mượt hoặc khi edit rất khó khăn nhất là ô nằm ở phần màn hình cong.
Bấy nhiêu đó thôi cũng làm cho mình thấy khó chịu khi bỏ ra mười mấy tr mua 1 con máy. Các vấn đề nảy sinh khi ae xài lâu và hiểu về máy chứ ko đánh giá 1 sớm 1 chiều.
@jimmyctho Viền cong trên s7e đã được cải thiện bằng việc làm dày khung lên để cam bớt lồi và người dùng đỡ chạm nhầm vào màn hình rồi b ơi! Còn nếu chơi game thì ss chắc khó lại apple rồi, nó gánh màn fullHD thì chắc ok chứ lên 2K là chip nó k gánh nổi đâu b ơi!
anphuc1
TÍCH CỰC
7 năm
@Kaito kid. Mình xin góp ý với bạn luôn,S8 cũng khá đẹp tuy nhiên ban nên hạn chế sử dụng một số app nặng đọc và sửa file PDF, EXCEL....Game thì bạn nên chơi 1 số game nhẹ nhàng như candy....Bạn chỉ nên nghe gọi, nt và chụp vài bức ảnh đăng lên Face là ok rồi.Để tránh vấn đề S8 có nguy cơ vỡ màn hình hoặc xây xước😁
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
@LoaSony ý bạn là samPig đó hả
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@Vi Công Định Mình ghi rõ là đã về độ phân giải HD chứ ko phải 2K.
Mình công nhận S8 năm nay rất đẹp đặc biệt là thiết kế màn hình. Ko hơi đâu mà vào đây comment nếu ko thực sự thích S8. Bỏ số tiền gần 20tr ko phải nhỏ thì rất nhiều người lăn tăn chứ ko riêng gì mình.
Ko thể quên... note ... mà thôi.
vậy mà không biế em ra đón bác. Thêm cho bác chút tt là dự tính là sẽ lên khoảng 20k máy 😃.
sự thật đó bác 😃
Các bác tính hộ em 17.000 máy CNC X với 70.000 đô được đầu tư mới ở Thái Nguyên là bao nhiêu tiền vậy. Em đếm mà thấy nhầm hoài
Nhưng em không thể quên được Note7 :'( :'(
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tháng 9 mà tới là S8 note 8 gì đắp chiếu hết.
@lovingyou92 Một con ếch ngồi đáy giếng cho hay. Nhảy ra đi. Tuổi lol sánh vai
DM. Nghe cuhiep chê bai cảm biến vân tay không tiếc lời, nào là s8 ngon hơn s8+ bla bla. Mình đặt s8 và mua s8, về xài mới thấy là cảm biến mống mắt quá tuyệt. Ngay cả khi tối 100% thì máy vẫn nhận diện nhanh và chính xác. Mắc mớ gì phải dùng cảm biến vân tay?
Rút cuộc là s8 quá nhỏ so với mình. Bấm phím rất khó khăn và sai rất nhiều. S8+ có vẻ hợp lý hơn.
End-User
TÍCH CỰC
7 năm
@KeVoDanh Mình đeo kính cận nên ko dùng đc cái mống mắt với khuôn mặt đen vãi. Mà cái mống mắt trong phòng thì ok, ra ngoài trời sáng hoặc nắng thì có vẻ ko ăn thua lắm. Vân tay vẫn nhanh, cầm vào máy cái là mở đc luôn.
@KeVoDanh phải để ở khoảng cách 25-35cm
không đc đeo kính
trời sáng quá không nhận

Vâng quá tuyệt, đúng là không hiểu thế nào gọi là trải nghiệm người dùng. Cũng như mục đích mà SS muốn người dùng mống mắt là bảo mật mấy cái cao cấp hơn như thư mục hình ảnh chứ không phải login vào máy mà so với vân tay 😁
Chameleon.
TÍCH CỰC
7 năm
Lấy 6S+ lướt tinhte Đọc đến câu cầm không có cảm giác cao cấp giống iPhone là buồn cười 😆 S8 hay S8+ k cao cấp bằng iPhone. IP giờ đại trà rồi đừng lôi từ cao cấp. Thiết kế không chịu thay đổi. Dùng iP vì iOS chứ k phải vì thiết kế vì nói thẳng thiết kế nó thô, lạc hậu rồi
Cách review rất lạ, làm mình có cảm xúc khi xem hii 😃
Samsung xài sau khoảng 3 tháng là Bye ....không hơn không kém, sợ nhất phần cứng nhanh xuống cấp dữ dội luôn. Thôi. Em rất sướng nhưng anh rất tiếc...!
Lúc nào củng thấy anh em ip-ss ném đá nhau. Mình dùng cả 2 và thấy thế này . (Đây là bài viết mình chia sẻ ở fb do mình tự viết)

iPhone vs Samsung (binh đoàn google android)

(Bài viết chi tiết khi đã dùng qua cả ip lẫn ss)

- Về hệ điều hành. ip quá ổn. Quá tốt
So hiệu năng thì ko thằng android nào bằng được. Ví dụ load game vài nặng vài Gb thì vào chậm hơn 1 vài giây. (Speed test trên mạng nhìu) ip thật sự mạnh mẽ.

- Bù lại android tuỳ biến cao. Ip cái "trung tâm thông báo" có mấy phím ko xài tới như "air drop" , "phản chiếu air play" , chế độ đêm ... đổi cái nhạc chuông cũng khó, đảm bảo ko ít người ko biết đổi. Không đổi được chủ đề cá nhân hoá. Cứ vuốt từ phải qua trái là thông báo. Ngược lại là ứng dụng cái ip nào củng giống nhau , android đổi chủ đề, witget tung chảo, thích đổi thành kiểu sony, htc, ss, lg, iphone, window, meego, bada, blackberry, symbian ... tẹt ga . 10 cái 10 khác nhau theo sở thích, phong cách từng người
Android cái nào ko xài thì đổi, thanh phím tắt của nó chắc được cỡ 20 phím.
AssistiveTouch theo mình thấy bất tiện ko tốt bằng phím điều hướng android. Mỗi lần xem j ngay đó phải kéo đi chổ khác.

- Camera chụp được file RAW, thời gian chụp có thể tới 16 giây. Giữa màn đêm đen thui như mực chụp lên vẫn thấy được màu và chi tiết (mình đã làm video, có link đàng hoàng)

- Sạc nhanh tầm 70p đầy pin. Sạc ko dây.

- mở khoá bằng mắt (đang bị lột da tay, thấy hiệu quả vô biên)

- có thể gắn 2 sim (đối với mình hữu dụng) hoặt thẻ nhớ . 128-256gb thêm vài xị là có, Có mấy cái như HTC 10 thẻ nhớ tối đa gắn được là 2T (2000Gb)

- dịch vụ hậu mãi ss có vẻ tốt. Mỗi tuần được 1 ly cfe hightland, 1 vé CGV cinema, phòng chờ hạng thương gia ở sân bay , tặng tiền và vật phẩm trong game (samsung elite) ; gói bảo hiểm rơi, vỡ, vô nước, đập bể ... vẫn được hỗ trợ (chăm sóc đặt quyền Worry Free)

- đợt trước mua mới ip7plus được tặng cái phiếu mua hàng. Đợt này mua ss được tặng . Phiếu mua hàng, Loa soundbar + sub 150w, bảo hành 2 năm, ốp lưng Alcantara, tai nghe AKG (Harman Kardon), FPT plus.

- đẹp xấu thì mỗi người mỗi sở thích mình ko bàn gì.

Ai thấy Apple iphone hay điểm nào vui lòng cmt chúng ta cùng thảo luận nhé !
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
@Thanhnhanspkt Bấm viền tiện và nhanh hơn. Đỡ với tay hơn nhé
@Lâm101086 Bác này viết hay nè.

Mình cũng có cả note 5 và 7plus.

Mình mua note 5 lúc mới ra. Xài tới giờ, ko up rom gì, không khi nào thấy giật lag. Nhiều lúc nó khựng 1 tí tí tẹo thì nói thật 7+ cũng có.

Mà thật ra, thằng ios nó làm cho các hiệu ứng hay chuyển cảnh nhìn nó mượt mà lâu, hoặc là lướt web chẳng hạn, note 5, vuốt 1 cái, bay từ đầu trang tới cuối trang ngọt lịm, 7plus thì vuốt mỏi tay mới tới, apple ko tự tin làm cho nó nhanh chăng. Thật luôn đấy, nhiều lúc lướt web muốn đập cái máy.

Một số bạn cứ kêu android xài vài tháng máy lag. Vì đó là các bạn xài mấy máy tầm thấp hoặc trung. Các bạn xài từ cái iphone đời đầu, thì nó đều là hàng đt cao cấp nhất của apple. Sao so vậy đc. Thêm nữa, apple chỉ có đt iphone, samsung thì có nhan nhản, nên những người mua ss tầm thấp sẽ làm tăng tỉ lệ đánh giá là hàng ss xài mấy tháng lag.
Apple thử sản xuất cái máy 3tr xem, nó có như vậy ko.

Tiếp theo, có bạn ở trên xài note 4 nói xài mấy tháng bị lag giật, chắc do bạn xui thôi, iphone kể cả 7plus cũng có con mua về xài mấy tháng bị giật, của vợ mình đang bị khựng 3s khi gõ pass xong, vân tay thì ko nhạy, iphone cũng đầy lỗi.

Nói s8 đặt vân tay sai vị trí, ok, mình cũng thấy vậy, nhưng 7plus chơi cái lỗ cắm tai nghe quái dị thật, người nước ngoài có ô tô nó khác, vợ mình thì toàn sợ nó gãy.

Nói chung iphone tốt, những ai đơn giản thì sẽ thấy vậy, đi sâu thì samsung làm tốt hơn, vì samsung nó có rất nhiều tính năng mà apple ko có nên hđh nó nặng hơn thôi. Nhiều lúc thấy ios nó đù đù sao ấy.

7plus ko thể vừa xem youtube, vừa lướt tinhte đc.
@hoangchungvt1986 xem ảnh xem đây là gì ? tưởng ss fan hiểu biết lắm cơ =))
@hoangchungvt1986 sao ? ko có gì để nói à ? =))
Nút home tuyệt vời. Quên đi tính năng " trợ năng " của iphon vì sợ hỏng đi.
@hackieuhoang đù... có biết nút home của iPhone là phẳng, không có chuyển động không? và phản hồi của nó gấp 420 lần của S8
@hackieuhoang Uả trước đây xài android cũng xài assivetouch ah 😁?
@cuhiep Chả biết. Chỉ biết rằng thấy 10 đứa dùng iphon thì 9,5 đứa có cái nút tròn tròn xám xám trên màn hình, hỏi cái gì được trả lời là " trợ năng" !!!
aaaaaaaaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài s8 plus. Thấy vân tay ko quá khó như tưởng tượng. Dùng vài ngày sẽ quen vị trí, ko bị sờ nhầm nữa. Nói chung là ko có cảm giác sướng như lần đầu đc cầm note7. Theo mình note7 vẫn là đẹp nhất. Chờ note8 xem sao

bao năm vẫn không khá nổi vụ chụp đêm cho ảnh sáng mà bệt như xác chết =))))

tao thà chụp iPhone nó tối mà kéo sáng lên vẫn đẹp, hơn là sáng như samsung mà bệt như xác chết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019