Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai khắc phục được hiện tượng "hụt hơi" khi buổi sáng trời lạnh không ạ? Sáng ra mà lạnh lạnh thì nó chạy không nổi
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanduytruong Khi mới đề bác sẽ thấy nó nổ tơ hơn bình thường để bơm nhớt, nước làm mát ban đầu, đợi khoảng mấy chục giây khi tiếng ga giảm thì vặn ga đi thôi, hạn chế gần hết hiệt tượng hụt hơi đó
@nmtinh tks bác
vừa chạy bình mobil xanh lá giá 175k siêu thị miễn thuế 0w30, thông số rất sát mobil 1 gold 5w30, mình thay ra ở 2200km thấy màu đỏ nâu chứ chưa đen, trong khi lúc đổ vào màu vàng ươm, có lẽ là cấp nhớt nó tốt :p
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lovelorn_behind Nhớt Mobil hiệu gì mà thơm vậy bác. Mình tìm kiếm nhớt Mobil xW-30 mà chỉ có mỗi Mobil 1 Gold mà
@MasterMinh mobil 1 advanced fuel economy mua ở cửa khẩu mộc bài đó bro, thấy 0w30 mình tưởng lỏng quá nhưng thông số gần như gold 5w30. Giá lại ok hơn nên mình xúc :p

kyakaze
TÍCH CỰC
10 năm
@lovelorn_behind: ko thể chỉ xem chỉ số đó mà chọn nhớt đc đâu bạn. Có hơn chục loại nhớt có chỉ số đó lận mà. Quan trọng là độ nhớt ở 40c với 100c nữa, nhớt dỏm lên tới 100c nó loãng lắm. Rồi còn tùy phụ gia trong nhớt nữa.Chứ nếu chỉ có con số -30 ko thì mấy hãng nhớt đâu cần đầu tư ghê gớm vậy, cứ để bp vn mình làm cũng đc.

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
@kyakaze
yên tâm là mình coi file pdf tất cả các loại nhớt mình dùng, và thực tế là xe ab mình chạy nhớt này tốt so với mobil EP ( mình xài trước khi chuyển qua loại này )
Up tấm hình chiếc xe mình sau bao mưa gió cho xôm topic

@nhocconsoidong ủa mà phần dán carbon kia là của pô cũ đúng không
@seaboy1870 pô cũ pô mới j bác? Thay nguyên cái ốp pô luôn; dán carbon phần nào mình thích thôi 😃
benny991996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhocconsoidong Bạn chỉ mình địa chỉ cụ thể đc ko? Tên cửa hiệu cũng đc. Tại mình đi hỏi toàn hét 150k ko à . Tks bạn trc" !

iPhone 5s using Tinhte.vn mobile app
@benny991996 Shop siêu tốc độ
[áiote="nhocconsoidong, post: 40716284, member: 451553"]Up tấm hình chiếc xe mình sau bao mưa gió cho xôm topic
Cái mâm làm sao có màu zay bác
[/quote]
Cai
Cái mâm của Honda theo xe mà bác

Cai[/quote]

Ý bác hỏi cái viền chỉ đỏ hay cái mâm màu đen? Màu đen thì có sẵn theo xe từ lúc mua
@nhocconsoidong
Ý bác hỏi cái viền chỉ đỏ hay cái mâm màu đen? Màu đen thì có sẵn theo xe từ lúc mua[/quote]
ý em là cái viền đỏ ấy,dán như vậy trời mưa có tróc ko bác
@huyhoangbx ý em là cái viền đỏ ấy,dán như vậy trời mưa có tróc ko bác[/quote]

K bạn ak; mình dán gần 8 tháng rùi có sao đâu hehe
[ái vieote="nhocconsoidong, post: 40727543, member: 451553"]Cái mâm của Honda theo xe mà bác[/quote]
Cai vien chi do ak bac
Nếu 45km/l thì quả là tiết kiệm hơn Nouvo SX của mình. Tuy nhiên vẫn không thích cái dáng cục mịch của em nó và nhất là tiếng nổ như máy bay chiến đấu
@tít gamehay1 45km hơi it đó. Xe mình đổ 50k đi dc co 100km hơn
@taigamehay1 Thật ra là 50km/l đường hỗn hợp nội thành TP HCM bác ak; còn đi xa từ HCM ra Vũng Tàu thì có thể từ 53-55km/l; mới đi phượt bữa Noel. Tuy nhiên mình cũng không thích cái dáng trẻ trâu và lúa lúa của Nou 5. Quả thật tiếng nổ như máy bay chiến đấu của AB nhưng vẫn k bằng tiếng cano của Nouvo SX khi chạy song song; mặc dù xe mình đã chạy gần 14km trong 8 tháng kể từ lúc mua; cái này đành chịu thua.
@phanduytruong bác đổ xăng j vậy ?
@huyhoangbx A95
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taigamehay1 Cục m @@ m nhìn ab 2011 thì hơi cuc m thật bởi vì thiết kế nó nhiều nẻt nhìn tròn mập còn ab 125 m muốn nó to thêm tầm 10% yên cao hơn tầm 3cm thì quá đẹp, đàn ông con trai p chạy xe to to 1 chút chứ. Bữa giờ dòm ngó tìm kiếm thông tin hy vọng nó fix các lỗi va thêm phiên bản đbcc cho màu đen xám mà chờ hoài =.=, đành đợi sang 2014 luon coi có biến động gì k, và các mẫu xe hãng khác nữa.
Cái viền thì ra tiệm xe nó dán; 2 bánh chừng 70k - 100k; có thể rẻ hơn tùy chỗ
[ạnote="nhocconsoidong, post: 40727575, member: 451553"]Cái viền thì ra tiệm xe nó dán; 2 bánh chừng 70k - 100k; có thể rẻ hơn tùy chỗ[/quote]
Ban o dau
Mới làm xong cách đây vài tiếng
CAM00016
của AlvinWu8920, trên Flickr
CAM00034
CAM00033
@nhocconsoidong oh, vậy là khác vòng ae BMW trên sg shop đúng k bác ;)
@tynguyen121 Chính xác; vòng bmw và chạy led là khác nhau; có điều giá cũng ngang ngang nhau
@nhocconsoidong bác thấy cái nào đẹp hơn và cho ae tập trug hơn ;)
@tynguyen121 Cái này 9 người 10 ý bác ak; ae thích cái nào thì đi làm cái đó thôi; vòng BMW nghe hay hơn; nhìn có khía khía...còn led về tinh thần thì sáng hơn; vì nó là dãy đèn led nên uốn éo kiểu nào cũng đc tùy thích 😃
smile smile
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ở đây biết chỗ nào khắc phục dàn nhựa phía trước nó kêu rè rè ko ợ!
45km/1lit cho nó chều luôn,gạch ra khỏi zxuy nghĩ,con ab đầu bự tem 3d vẫn đẹp tuy ko giữ dằn như con này,con này cái đuôi đeo biển thô theesko bit. 😔
Mình muốn mua thảm lót chân bằng cao su cho e nó mà sao đi đâu cũng chỉ có mỗi 1 kiểu hoa văn sến rên =,='

ko như thảm cao su của AB đời trước nhìn rất đơn giản và thanh lịch <3
[​IMG] .
Có ai biết chỗ nào mua có kiểu khác hoặc giống với AB 2011 ko ạ?
TrinhGiaa9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhocconsoidong Bac chi cho em mua voi
@TrinhGiaa9 Chợ Tân Thành w.5 HCM; ra đó tìm hehe; giá tầm 60k
TrinhGiaa9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhocconsoidong thank pác ma pác ko có dịa chỉ cụ thể hay tên tiệm a
@TrinhGiaa9 Mình mua lâu rồi nên chả nhớ; ra đó dạo đầy 😃
😃Đánh dấu top
Mới rước em cam đen, giấy tơ xong la 38,7, BS tỉnh thôi, chọn bs xx123 hết 7xi.tuần sáu là có giấy tờ rùi.
Cám ơn chủ topic nha, thông tin bô ích đây,
HAHA FI MÀ CHỈ 45KM MÀ NGON XĂNG GÌ?????
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
dạo này AB 125 của em đột nhiên bị tốn xăng mặc dù thay dầu, láp, nước làm mát rất tốt và theo chu kỳ.
anh em nào pro chỉ em cách khắc phục với. trước đi 150km mới tới vạch cuối, mà giờ đi 110 đã tới vạch cuối rồi. xe mới chạy đc 4000km,
@kyo.92 kiểm tra bơm lốp căng chưa, nhớt hãng hay thay nhớt xe số linh tinh ngoài mấy tiệm sửa xe.
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kyo.92 Xen mình cũng đang bị thế, thay xong dầu lap + nhớt tại head thì đi ỳ, lượng xăng đi được tụt hơn hẳn 20km so với trước. Đang thay lại toàn bộ dầu lap + nhớt khác
@kyo.92 vệ sinh lọc gió đi bạn!
@nhox lỳ vệ sinh làm sao vậy bạn
@maimaibenbo thay luôn cho nhanh ...
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao dạo này xe mình khởi động xong, nó rung dữ quá. Ngồi trên xe mà như ngồi trên ghế mát-xa.
Không còn êm như lúc đầu. Xe mới chạy chưa được 2.000km.
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
em thay nhớt top 1 action matic 10w 30 chuẩn luôn bác ợ.

Nếu để nhớt theo xe thì đến vạch cuối phải 160km. bá thật
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kyo.92 Mình thay toàn bộ lại nhớt rồi (nhớt hãng mua về tự thay), để đi một thời gian tìm nguyên nhân, giờ đang nghi ngờ mấy khả năng sau:
- Do thời tiết lạnh, dạo này HN toàn < 15 độ nên đi hao xăng hơn trời nóng
- Xăng có vấn đề, mình toàn đổ A95 ở Petrolimex gần nhà, hôm trước có đổ thử A92 của cây quân đội, có cảm giác A92 bốc hơn mới lạ chứ.
- Tháo lọc gió ra kiểm tra nhưng chưa thấy bẩn lắm
- Thay bugi , xem lại HDSD thấy nó khuyến cáo 8000km là thay (mình đi hơn 6300km rồi), trước ở 1000km bugi zin NGK theo xe chưa gì đã đánh lửa kém, thay cái denso 65k vào thì hết và chạy từ đó đến giờ.
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nmtinh thấy mọi người bảo trời lạnh tiết kiệm xăng hơn. thế mà xe mình lại tốn hơn kha khá. xăng a95 chạy tốn hơn a92 thì rõ rồi. còn độ bốc thì k chênh nhiều lắm.
thay bugi mới liệu đỡ hơn k nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019