Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn e này trông giống con xe tay ga của SYM
Đùa hình động đau mắt phết bác ạ 😔
Cowboyz
TÍCH CỰC
11 năm
Làm giá vờ cờ lờ. Honda doanh thu 2 tỷ USD tại VN, lãi chắc không dưới 600 triệu USD. Vỡ cả lò.
@Cowboyz Kinh doanh ở một quốc gia lãi còn kinh hơn mấy hãng đt kinh doanh khắp thế giới.
heogavit
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung là không như mong đợi
kenzin2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như em nghe nói gương cầu của con AB là là nữa vời chứ ko như gương cầu của nouvo sx phải không các bác😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@kenzin2412 Mình thấy vậy, close thì không nói chứ far thì như AB đời trước.
@kenzin2412 không phải là nửa vời bác àh, mà các bác honda việt nam chế lại để tận dụng cả fa và cos......còn projector của nou SX là nguyên trái nguyên bản, em mới móc nó ra gắng ae vài bữa trước này....nói chung em thích cái ý tưởng của Honda hơn, saigon shop chỗ em làm bác Khiêm cũng nói thế....tận dụng được đèn nhưng nhược là không thấy rõ projector khi mở đèn, nhìn kỹ mới thấy......
Đang nghĩ xem có nên bỏ vốn làm trường đua hay không. Chứ để mấy tay này ra đua ngoài đường rồi vào đây đấu võ mồm thì hại nước hại dân.
cuLong ơi, thay cổ pô và bọc lại nệm yên xe ở đâu nhìn ngon vậy bạn, cho mình xin địa chỉ với nhé 😃
Nói tóm lại mua SH 2012 xe chạy êm hơn😁 IMG_0690.JPG IMG_0698.JPG IMG_0704.JPG IMG_0710.JPG IMG_0718.JPG IMG_0724.JPG IMG_0754.JPG
@Nakamura90 Uh, xe mình củng 150, bạn mua lon về tự thay củng được, bảo đảm, chứ nhớt hãng loãng lắm, chạy đúng 1500km phải thay, còn nhớt ngoài 2000km vẫn êm, rô đai thì tùy người, 1000, 1500,2000 củng có, nhưng trên 1000km + thay nhớt lần 2 thì mới nên hết ga, đừng nên thường xuyên thốc ga nhanh, mấy xe mua trước mình ông đó chạy ép ga nhiều nên bộ nồi vọng kinh lắm.
@Nakamura90 motul là hãng của pháp, rất nổi tiếng bác ơi, shell không bằng đâu...muốn mua thì bác lên vietlube.com đấy mà mua....1 chai motul scooter LE(nhãn vàng nhé) 0.8 tầm 140k đi được 2500k trong khi 1 bình nhớt thường cũng xấp xỉ 100k bác tính đi sẽ thấy lợi....rồi motul scooter LE là nhớt tổng hợp hoàn toàn (fully synthese) thông số nhớt là API SL, JASO MB.....bác search google các đọc thông số nhớt thì bác sẽ thấy nó hơn loại bác dùng thế nào....cả loại cao cấp nhất của shell là ultra 210k em đổ xe em chạy cũng không sướng bằng motul scooter nên khi dùng cái đó xong em quay về về motul scooter....các bác đi PKL trong hội của em đều dùng nhớt của motul......
@shady2501 Vậy đối với SH 150 nên chọn motul nào vậy bác?Cho hỏi nhớt lap là nhớt gì?có giống nhớt motul hok?
@Nakamura90 lap mình sài motul luôn bác, 70k 100ml xe SH 200ml đó, SH của ông già mình cũng xài motul scooter LE nhãn vàng luôn mà loại 1 lít chứ không phải là 0.8 lít...cá nhân thấy rất tốt, xe ông già mua từ nằm đi gần 35k km rồi mà máy móc êm ru, vẫn vọt mặc dù ổng đi rất nhiều.....có điều kiện thì motul 300V nhưng mình cảm thấy phí vì loại đó chỉ có PKL mới dùng, trong hội của mình mấy anh có SH thì có vài người dùng loại này...nhưng mình thì cảm thấy dùng dầu chuyên cho tay ga và JASO MB theo đúng nhà sản xuất yêu cầu là tốt nhất bác àh.....
Cũng định mua em này, cơ mà bị làm giá quá, mà nhà lại nghèo, vay mượn mãi ko đủ nên đành lấy SX 2013. Con này tiết kiệm xăng hơn SX nhiều nhể 😁
@hacktienviettel Lấy tiền chênh bỏ qua xăng thì cũng thế thôi =))
cụ cho e hỏi cái cổ pô inox ấy là cắt cái cũ đi làm cái mới luôn à,hay chỉ là ốp vào cho đẹp
anpro57
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái đầu xe thì đẹp bao nhiu thì cái đuôi xe xấu dã man.công nhận là máy móc có cải tiến nhưng so với AB thái 2010 của mình thì ko bằng,xe mình lúc mơi mua đi khoảng 49 ,50 km.đy đã hơn 23 ngàn vẩn 47,48 .chủ mod độ cái cổ bô đẹp dã man....thích rồi
Bóng HID có làm cháy gương cầu ko bro?
thangtl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu mua xe, chắc sẽ lụm con AB-thái mới nhất (vì form không đổi so với đời đầu?!), hok bik giá cả & tính năng ntn so với con này nhỉ các bạn?
nghiavkht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đi con này trong nội thành HN rất ổn & tiết kiệm xăng nhé.
Đổ 50K đi dc 100km trong nội thành HN (mình thường xuyên đi 2 ng nhé)
Thấy rất ổn.
Có điều là hôm trc đang đi thì có DT, rút ra nghe rồi ko để ý nên bị va chạm vs chỗ để chân của 1 em dream. Kết quả là bị tung mất mấy mảnh nhựa của xe ở trc mũi chân(nhưng ko xe nào bị đổ). hix. Nhựa chỗ đó giòn ghê ! Nhưng nghĩ lại thấy nếu ko vỡ thì mình ngã là cái chắc.
Mọi người đi xe nên cẩn thận,nếu có DT thì dừng lại nghe cho an toàn nhé
@nghiavkht Cả chỗ ốp ống xả nữa, hôm nọ em vào để xe vô tình chạm phải xe khác, chạm nhẹ mà nó cũng vỡ ra😁
@nghiavkht Công nhận cái chất liệu nhựa vỏ AB mới lởm lởm sao ấy :|
Honda chán nhất là cái dàn nhựa 😔 Sau 1 thời gian đi phai màu và rung kêu kinh khủng :(
Xe như nồi
trananninh
ĐẠI BÀNG
11 năm
xấu hơn ab thái,bài viết khá chi tiết.
md07
TÍCH CỰC
11 năm
bác chủ thớt mua xe về làm ông nụi, thấy cưng nó quá mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp